Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về 100 album nhạc đang được Microsoft tặng miễn phí trên Windows

bk9sw
25/11/2014 20:8Phản hồi: 155
Mời tải về 100 album nhạc đang được Microsoft tặng miễn phí trên Windows

Microsoft hiện đang tặng miễn phí 100 album nhạc của nhiều ca sĩ cho các thuê bao Xbox Music tại Mỹ. Tuy nhiên, mình đã thử tải và thành công với chỉ một vài thiết lập vùng nho nhỏ trên máy tính Windows 8.1. Các album này đến từ nhiều ca sĩ, nhóm nhạc nổi tiếng như Lady Gaga, Eminem, Linkin Park, Fall Out Boy, OneRepublic … Mời các bạn cài đặt theo hướng dẫn dưới đây và tải về các album này trước khi hết hạn miễn phí.

Trên Windows 8.1:

Bạn cần có: Ứng dụng Music Deals + Ứng dụng Xbox Music + tài khoản Microsoft Account + máy tính/máy tính bảng chạy Windows 8.1/RT 8.1.
Do chương trình khuyến mãi này chỉ áp dụng tại Mỹ nên bạn cần thiết lập vùng trên máy tính sang Mỹ bằng cách vào PC Settings (nhấn Windows + Q và nhập PC Settings) > Time and language > Region and language > United States. Để cho chắc ăn lần nữa, bạn vào Region trong Control Panel (nhấn Windows + Q và nhập Region) > Location > United States trong phần Home location.

Tiếp theo mở ứng dụng Music Deals, nó sẽ hiển thị danh sách các album đang được giảm giá và tặng miễn phí. Bạn chọn mục Holiday Freebies 100 free album như hình trên.

Chọn một album nào đó, ở đây mình chọn album Good Girl Gone Bad: Reload của Rihanna và nhấn nút Get it for free. Bạn có thể thấy thời gian khuyến mãi còn lại là 19 ngày nên hãy tranh thủ tải sớm.

Ứng dụng Xbox Music sẽ tự động mở song song. Bạn sẽ thấy danh sách các bài hát trong album và để tải về, bạn nhấn vào dòng Get it free bên cạnh hình bìa album.

Nếu ứng dụng có hỏi mật khẩu tài khoản Microsoft Account thì bạn nhập vào và nhấn nút Confirm để xác nhận giao dịch, thực ra là miễn phí.

Sau khi xác nhận thì album sẽ được tải về máy để bạn có thể nghe offline và album cũng được thêm vào tài khoản Xbox Music Pass để bạn có thể nghe online giữa các thiết bị Windows.

P/S: Chương trình này cũng áp dụng trên Windows Phone nhưng nó yêu cầu bạn phải đăng ký thuê bao Xbox Music Pass. Mình sẽ thử lại và cập nhật vào bài viết sau khi tìm ra giải pháp.
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho_Chet
TÍCH CỰC
9 năm
Quá đen cho đội Ios.....😔

P/s.: chúc mừng Fan WP....;)
@Cho_Chet cái này là máy tính/table chạy windows chứ có phải wp đâu thím 😁
@Cho_Chet có cái quái j mà chúc mừng hả b 😆
@Cho_Chet Liên quan gì, thớt bảo là window trên máy tính mà
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
Bộ nhớ dt giới hạn, lap thì hư. Thôi e ra ;(
tranlam91
ĐẠI BÀNG
9 năm
hiz dùng lumia mà đổi vùng hết, kể cả account xbox sang vùng United States mà vẫn tải không được, bấm vô tải hiện xbox music chạy lên toàn album cũ đã tải trong máy
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@tranlam91 Chương trình này cũng áp dụng trên Windows Phonenhưng nó yêu cầu bạn phải đăng ký thuê bao Xbox Music Pass. Mình sẽ thử lại và cập nhật vào bài viết sau khi tìm ra giải pháp. 😔 Bạn có đọc ko vậy?
Các bạn xem kĩ,đây là cho Windows chứ ko phải Windows Phone!!
@HoangPigg Xbox music là ứng dụng chung rồi, tài khoản mircrosoft acc cũng là chung. Mua nhạc trên PC thì cùng 1 acc trên WP cũng sẽ tính là mua rồi.
@HoangPigg Mua trên Windows rồi đồng bộ lên cloud là windows phone có thôi 😁
album cũ mèm =.-
chắc tiền bản quyền rẻ nên MS mới cho không, chứ cái 1989 mới của taylor swift mà cho mới sang
duchung178
TÍCH CỰC
9 năm
@benchimto Vấn đề ko phải thích là được bạn à? Ng ta đổ đống tiền làm album vừa mới bán chả ai lại đi tặng ko nhau cả
@benchimto Có cái album của Jessie J vừa mới ra mà 😁
@benchimto thông minh vãi, thế sao IOS với Android ko free hêt cả kho nhạc cũ đi ? lên itunes down vẫn 0.99$ 1 track hết đấy
@benchimto À, the beatles cũng cũ mèm, thế mà apple mãi mới đưa vào thư viện được.
duchung178
TÍCH CỰC
9 năm
Quá nhọ cho đội nhà Táo 😔 itunes ko biết có tặng cho ifan ntn ko?
Leo_1412
TÍCH CỰC
9 năm
@duchung178 thỉnh thoảng vẫn có free nhưng ít khi được những album nhiều người nghe lắm
@LyTuyetPhong hi hi
@t2nreal Nó cho ở store US hay sao bạn, mình không thấy nó báo gì đặc biệt.
@LyTuyetPhong Hôm ra mắt IPhone 6 với 6+ có tặng được 1 Album đấy thôi :p
Em dùng mp3.zing và IDM, bản quyền tất cả album trên thế giới
duchung178
TÍCH CỰC
9 năm
@quocanh_ltk Toàn nhạc 128kb thôi bạn à. Nhạc bản quyền nó cũng có giá của nó. Nhạc chất lượng cao và chuẩn nhất của nxs. Chứ down mạng toàn nhạc rip với đổi đuôi đi đủ kiểu
tivihd1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocanh_ltk nhưng mà nó là nhạc 128 chứ đâu phải lossless
@quocanh_ltk đã báo VTV

Thật ra cái này không thiết thực ...ở VN mình lắm vì chả cần cho ta vẫn xài như bao ai khác. Các bác nào thích hàng bản quyền thì OK, riêng mình chả thấy bài nào trong đó hợp nên thôi 😁
f.torres190
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocanh_ltk =)))) bạn này vui tính giống mình =)))))))
😁 Ê lốp hân hoan mang nhạc free sang tặng Việt Nam. Các bạn trẻ Việt Nam tặng lại 1 đống nhạc lậu :D
@Apple Haters 2.01 Ko những lậu mà còn có thể bị đạo 😃
@Apple Haters 2.01 Nhạc mua không mất phí lại bảo lậu, đến chịu :D
sangminh10
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yellowcricket90 đọc hiểu có vấn đề hả bạn :D

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Pải dùng win 8.1 mới tải được hả mọi người. Em win 7 hơi buồn nhỉ 😔
Hay,bài viết rỏ ràng chi tiết,cảm ơn chủ thớt!
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Nhaccuatui.com mời tải về không giới hạn album cho mọi nền tảng =))
Nhạc trên 2 trang này chất lượng quá tệ o_O
@familyshonors qua chiasenhac vậy, không thì mất công lên hẳn HDvietnam 😁 tải
tanquyvt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yellowcricket90 minhf cũng hay tải ở trang này. Thích cái lyrics kèm theo file nhạc.
M3ga
CAO CẤP
9 năm
2 trang chất lượng nhạc lởm như đúng rồi, mà có phải bài nào trên mp3.zing hay nhaccuatui cũng có đâu.
Chiasenhac.com down free nhạc lossless ko cần idm 😆))
@Vu_Thanh-Trung zing , chiasenhac mà cũng gọi là lossless à . Nén lại qua vài lần thì còn gì là lossless . thằng chiasenhac này nhạc của nó đa số do thành viên up lên , rồi qua công đoạn nó convert sang flac ---> tới user . chưa kể nguồn nhạc thành viên up lên như thế nào nữa . nói chung chất lượng đã giảm đáng kể . Muốn nghe lossless thì lên hdvietnam mà tải , chỉ qua 1 lần rip trực tiếp từ đĩa gốc nên chất lượng là cao nhất
@Vu_Thanh-Trung Mình toàn down ở trang này
@baohen1510 Zing MP3 những bài hát được mua chính thức có bản quyền là toàn chất lượng cao đấy bác ah
@Vu_Thanh-Trung Nhưng đặt không chi tiết bằng album chính chủ
VUHEO
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn xài Vietel không thể nào signin được đâu. Không signin thì không thể nào download được
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Win 8.1 thì em xin pó tay (em xài XP, hức hức).
Bác nào tải được nguyên bộ thì up lên fshare cho anh em ké với ạ!
Em xin cảm ơn!
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
Giận quá, thế mình lại phải reboot em Hack của mình vào Win à? Các bạn Microsoft chả phóng khoáng gì cả, sao ko tặng cho tất cả các account Microsoft đi, lại bắt phải là win 8.1.

À mà tải bằng X-Box có được ko nhỉ?
mà bác nào xác nhận hộ xem nhạc tải về chất lượng thế nào vậy? lossless chứ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019