Mời tải về app theo dõi sức khỏe HTC Fun Fit cho Android, không buộc phải có máy HTC

Duy Luân
15/3/2015 23:12Phản hồi: 52
Mời tải về app theo dõi sức khỏe HTC Fun Fit cho Android, không buộc phải có máy HTC

HTC mới đây đã ra mắt ứng dụng Fun Fit dùng để theo dõi các thông số sức khỏe và tình hình tập luyệt cho người dùng. App này có sẵn trên chiếc One M9 nhưng bạn có thể tải về cài đặt nó ngay từ bây giờ cho bất kì thiết bị nào dùng Android 4.1 trở lên, cũng không nhất thiết phải dùng máy HTC mà của các hãng khác cũng được. Ứng dụng có giao diện dễ thương và trực quan, hỗ trợ đếm số bước chân, thời gian đã đi hoặc chạy, khoảng cách, lượng calorie đốt cháy, tổng thời gian hoạt động... Bạn cũng có thể thêm bạn bè để theo dõi xem họ đang tập luyện ra sao. Fun Fit sẽ đồng bộ dữ liệu bằng tài khoản Facebook, ngoài ra bạn cũng có thể chọn tài khoản "guest" nếu không muốn xài Facebook.

Tính đến thời điểm hiện tại thì bạn có thể dùng chiếc smartphone Android của mình để đo đạc các thông số sức khỏe nói trên, không nhất thiết phải dùng đến vòng đeo tay HTC Grip mới vừa ra mắt hồi đầu tháng.

Nguồn: Google Play
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ứng dụng này khỏi mua đồng hồ thông minh. Mua đồng hồ cổ chơi hay hơn. Chờ Apple Watch hoàn chỉnh rồi tính.
hay quá, kéo liền thôi. giao diện đẹp quá.
cesc84
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn dễ thương nhỉ
XCom_ntd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang tải về nghịch thử.....hiện tại mới đc hơn 100 download tren PlayStore à :rolleyes:
Đức sẹo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@XCom_ntd Play Store ở VN thì chỉ hiện lượt tải về ở VN thôi bạn.
XCom_ntd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đức sẹo Giờ mình mới nghe vụ nay, cũng ko rành. Tuy nhiên mình nghĩ chắc ko phải v đâu, vào thử vài cái app thấy cả trăm triệu lượt tải về, vd như app Facebook thấy nó hiện đạt 1 tỷ lượt tải ko lẽ VN tải nhiều v đc o_O
Xài rùi mà vẫn thấy cái SHeath ngon hơn. Htc làm giao diện tối quá
hihihi133
TÍCH CỰC
9 năm
Google fit cũng ổn.
@hihihi133 đang xài gg FIT thấy ổn, tuy nhiên FIT không tự nhận diện được bậc thang đã leo, không biết là do phần mềm hay phần cứng không hỗ trợ (iphone 6 có nhận diện được bậc thang đã leo tự động mà hơi to nên mình ko dùng khi luyện tập được)
3lanh99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cadenlid gg fit xem calories burned chỗ nào vậy bro?
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Vẫn ko thể nào sánh lại Nike+ trên mọi nền tảng đâu nhá!
Mà cơ bản là con người có quyết tâm tập luyện và duy trì không thôi...chứ cho dù có hàng tá thứ hỗ trợ trên người lười thì vẫn thế thôi, điển hình như @cuhiep

Apple không phải dạng vừa vừa vừa đâu...
XCom_ntd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết mấy bác sao chứ vừa cài thử xong, vào đc lần đầu chứ vào lần tiếp theo toàn bị văng ra ngoài .... xoá đi cài lại vẫn v o_O Đang xài HTC One e8
cothach
TÍCH CỰC
9 năm
@XCom_ntd Mình cũng xài E8, thấy bình thường. Nhưng về mỹ thuật thì mình thấy app Fitbit là đẹp nhất
boyneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ứng dụng này sẽ rất hao Pin :mad:
chucademo
TÍCH CỰC
9 năm
cái chương trình Lifelog của sony thí cưng ngon lắm, cho Mình biết là dang chay xe, đi bộ và su dụng chương trình gì nữ. Y như nhật ký hàng ngày của minh. Mà khổ cái chỉ cho sony.
Cài vào N7 2013 bị bật ra.
Update: ko login Facebook sẽ ko bị bật
dạo này HTC toàn có hang nóng nhỉ 😁, chắc phải tìm 1 chú m8 2nd
có ai thấy m8 giờ đẹp hông? 😁 :p
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
mình chả hiểu cái này nó tính toán step kiểu gì,mình mới mở lên đứng im chưa đi bước nào mà nó đã nhảy step lên 2 rồi,bạn nào hiểu thuật toán tính các thông số của nó chỉ mình với 😕
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
cái này chắc mở GPS liên tục chứ k thì chẳng biết nó đo kiểu gì
victung
ĐẠI BÀNG
9 năm
của em zenfone,nó bảo ko hỗ trợ :mad:😔
huyctpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@victung bác nhập link CH Play rồi paste vào đây http://apps.evozi.com/apk-downloader/ để down nhé, cài ngon lành trên zen 5 nhưng không biết có hoạt động tốt không 😁
victung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyctpro cám ơn bác :D:p
lotuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ae nào dùng cái này thì add facebook của tui để thi đấu chơi. Tập luyện một mình với con robot lồi rốn thì buồn lắm. PM tôi cái nick để tôi add facebook cũng được.
zeustb
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm cái miband vừa rẻ vừa chuẩn hơn mấy cái ứng dụng này mà đi chạy khỏi mang điện thoại theo, nhẹ người hơn 😁
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@zeustb mua chưa hay ngồi chém gió
zeustb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhquan90 Chưa mua em k dám cmt bác ạ. Bác đánh giá người khác hơi bị nhanh đấy 😁
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@zeustb tại thấy bác chưa mua dùng,đã vội kết luận ngon hơn nên em nói vậy thôi 😃
Mấy phần mềm dạng này mình nghĩ sẽ tính toán dựa vào số liệu vị trí qua GPS hoặc wifi, mạng di động. Tính trung bình với độ dài sải bước chân của người trưởng thành để đưa ra số bước chân đã đi thôi 😁
traimegai321
ĐẠI BÀNG
9 năm
@o0_iam_0o_me Mình nghĩ nó dựa vào sensor của điện thoại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019