Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về Google Play Store v5.1.11 mới

vuhai6
5/12/2014 4:50Phản hồi: 80
Mời tải về Google Play Store v5.1.11 mới
Google Play Store tiếp tục được cập nhật lên phiên bản 5.1.11 mới nhất, lần này thì có khá nhiều thay đổi hay và hấp dẫn với người dùng. Cảm nhận đầu tiên là tốc độ có phần nhanh hơn, điển hình là nếu bạn xoá một phần mềm trong danh sách My apps thì ở phiên bản này thao tác xử lý thực hiện nhanh hơn. Có một phần mới là My account, trong đây bạn có thể thay thế thẻ tín dụng cũng như lựa chọn phương thức thanh toán. Đặc biệt là có thêm phần quản lý những phần mềm bạn đã mua, có nhiều khi mình mua phần mềm từ lâu mà quên mất tên phần mềm và vào đây thì mình thấy liệt kê rất rõ ràng.

Để cập nhật lên Google Play Store mới nhất thì bạn chỉ cần vào phần mềm Google Play -> Settings -> kéo xuống Build version và nhấn nhiều lần vào đó. Phần mềm sẽ tự động cập nhật lên phiên bản mới. Nếu như bạn đã làm như trên mà không được thì có thể tải file apk dưới đây và cài vào:
Giao diện chính không có nhiều thay đổi, thanh statusbar cùng màu với notification

Ở phần My Apps thì giao diện cũng không đổi, chỉ có tốc độ thực thi có phần nhanh hơn

My Account giúp bạn quản lý tài khoản, lịch sử giao dịch tốt hơn.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KuLuxuRi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đến bao giờ mới cho thanh toán qua nhà mạng luôn cho tiện đây T_T
KuLuxuRi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguoidaukhohcm Thằng WP vừa kết hợp vs Viettel chứng tỏ cũng k phải cũ lắm.
@KuLuxuRi Chỉ có ở vn mới có thôi =]]]], ở nc ngoài bạn thấy có ai tích hợp trả qua nhà mạng ko? =]]]
@ntdieu Hồi đó nokia store thanh toán qua nhà mạng nha bạn =]]]. Thời buổi thẻ tín dụng còn sắp lỗi thời tới nơi rồi, người ta còn đang tìm cách để ko phải xài thẻ nữa mà bạn nghĩ sao đi lùi thanh toán qua nhà mạng =]]]
md07
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoidaukhohcm không thanh toán qua thẻ tín dụng thì thanh toán qua gì. Hình thức thanh toán qua mạng di động coi vậy mà nó ko có an toàn đâu, vả lại nếu muốn Google chấp nhận hình thức thanh toán di động như vậy hơi bị lâu á. Và nếu làm ở VN nghĩa là phải làm ở rất nhiều quốc gia nữa, thật là tốn kém. Cứ chuẩn thẻ tín dụng quốc tế (visa, master) mà táng là đồng bộ nhất
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
của tớ vẫn là 5.0.38.
rjddle
ĐẠI BÀNG
9 năm
chưa thấy gửi về -_-
ngaohan
ĐẠI BÀNG
9 năm
5.1.11 Mod ơi
cái này hôm qua aptoide up lên r
Mình vừa lên 5.1.11,thế mà đây 5.11,nguy hiểm quá
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu thêm thanh toán qua nhà mạng Việt Nam thì hay quá.
binhtam
TÍCH CỰC
9 năm
mua gem tốn nhiều xèng thế
5.1.11 anh Hải ơi 😁
blacklarson
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm cái thẻ visa cũng nhanh mà, dùng được nhiều thứ. Tại sao cứ phải nhà mạng, các bác phụ thuộc nhà mạng quá đấy.
Nhìn thấy nhiều nhỉ, nhưng tui thích bản cũ hơn
thanh toán bằng appstorevn đc mà 😁
Galaxy y em gỡ lun cả google play lẫn saver rồi 😁
@kieuminhtien994 Thế bác dùng smartphone chay à :D
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Cho mình hỏi version này hoạt động được trên Android 4.0 ko? ko biết dạo này máy bị gì ko thể đăng nhập vào playstore nữa, cứ vào là nó báo lỗi kết nối server, có làm theo hướng dẫn trên mạng mà vẫn ko được, định down bản này về cài vào thử xem sao, à có ai biết làm sao gỡ bỏ hoàn toàn palystore mặc định trên máy ko?
Thanks.
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mode xem lại cập nhật này dành cho những dòng máy nào hay những quốc gia nào ?
S4 GT-I9500 đang là 5.0.38. Làm như Mode nói thì nó báo đã được cập nhật :eek:
romeo88vn
TÍCH CỰC
9 năm
nhấp mõi tay. up to date. 5.0.38

xài WP cũng bị như trên, tụi nhỏ tải game k còn 1 xu
@romeo88vn Cài thủ công mà bác ;)
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
@romeo88vn ko có pass thì cài thế nào đc, bác nói thật hay lại chém gio thế
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@romeo88vn THế sao bạn không cài mã PIN?
LordEmperor
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi cái thanh stt sao trùng màu được thế, mình dùng tinted stt thì chỉ làm được trùng phần màu xám lúc mới vào gg play thôi, chứ khi vào phần tải ud thì nó không thể trùng màu xanh như ảnh
Hay là ROM Lolli
Dũng David
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LordEmperor Lollipop navigation bar của xposed nhá :3
Dedj
ĐẠI BÀNG
9 năm
KLQ nhưng mod mua cả gem của COC à, dân chơi quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp