Mời tải về Office 2016 Preview dành cho Mac: hỗ trợ OneDrive, màn hình Retina, giao diện đổi mới

Trung Dt
5/3/2015 17:35Phản hồi: 185
Mời tải về Office 2016 Preview dành cho Mac: hỗ trợ OneDrive, màn hình Retina, giao diện đổi mới
Microsoft đã chính thức cho người dùng thử nghiệm phiên bản Office 2016 dành cho hệ máy Mac. Sau gần 5 năm kể từ phiên bản 2011 (ra mắt cuối năm 2010), Microsoft đưa ra phiên bản mới hỗ trợ các dịch vụ điện toán đám mây của hãng như OneDrive, OneDrive for Business, SharePoint, hỗ trợ màn hình Retina cùng khá nhiều các tiện ích đáng để người dùng khám phá.

Bạn có thể tải về ngay phiên bản thử nghiệm Preview tại ĐÂY.

Office 2016 cho Mac bao gồm việc cập nhật các ứng dụng bao gồm Word, Excel, PowerPoint, OneNote và Outlook. Giao diện được hiện đại hoá với thanh công cụ Riboon được thiết kế lại trực quan hơn, dễ truy cập hơn, giúp người dùng nhanh chóng tìm được các công cụ để thao tác như ý muốn. Giao diện Task pane được làm mới giúp định vị, thay đổi kích thước hoặc xoay các hình đồ hoạ. Rất nhiều các biêu mẫu tài liệu được biên soạn sẵn giúp người dùng tạo ra các bản thảo tài liệu đẹp hơn, chuyên nghiệp hơn.

Trong phiên bản Preview thì hai ứng dụng Outlook và OneNote đã được Microsoft phát hành riêng biệt trong thời gian trước đây dành cho tài khoản Office 365. Những trải nghiệm mới sẽ có mặt trên các ứng dụng World, Excel, PowerPoint. Tinh Tế sẽ gửi đến bạn những tính năng và trải nghiệm sau vài ngày sử dụng.

tinhte_Microsoft_Office_2016_preview_2.jpg tinhte_Microsoft_Office_2016_preview_3.jpg tinhte_Microsoft_Office_2016_preview_4.jpg

Nguồn: office blogs
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo tải ngay
@Johny_dragon cho mình hỏi tí với , mình cài bộ prewiew mà h vẫn dùng đc là sao nhỉ , ko cần key , k cần tk í , bạn biết xem hạn dùng ở đâu không ? mình cảm ơn
@longphanvn Trước mình xải bản review h nó ra bản chinh thức òi nó bắt phải mua, bạn có thể tại ..... office 2016 for mac tại web này:
http://app-mac.blogspot.ca/2015/09/microsoft-office-2016-pro-vl-v15133.html
mianlien203
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã lâu lắm rồi mới có bản mới 😁
phu_htvp
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chả có tbi j liên quan đến táo 😔
@phu_htvp ít thì cũng có cái ipod hay iphone chứ bạn.
dù thèm nhưng chờ bản chính thức thôi. Bản thử nghiệm dùng ẹ lắm.
Chiến thôi ae

Gửi từ tinhe.vn app hay văng của cuhiep
CBDancer
TÍCH CỰC
9 năm
Em down mà nó cứ đc 10MB là đơ ở đó luôn ko down nữa =.=

Mà ko biết là nó có mượt hơn bản Office hiện tại ko, dùng bản hiện tại thấy fail quá giật ko chịu nổi
@CBDancer Bác down bằng Progressive Downloader nhanh lắm. Bác nhớ vào setting, chỉnh số thread lên tầm 10 là max đường truyền luôn
quangconet
ĐẠI BÀNG
9 năm
bản thử nghiệm này bao giờ hết hạn bác ơi, có dùng nó vĩnh viên luôn dc ko
mấy bác cho em hỏi "Microsoft đã chính thức cho người dùng thử nghiệm phiên bản Office 2016 dành cho hệ máy Mac. Sau gần 5 năm kể từ phiên bản 2011 (ra mắt cuối năm 2010" trên apple store em thấy nó có bản office 365 là bản đó bản ji nửa mấy bác giống ban 2013 trên win ko ?
cuongpol
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Johny_dragon Mình cũng xém bị lừa 😁:D:D. Có lần vào mấy cửa hàng điện tử thấy có bán, lại vào hẳn Apple Store cũng thấy có, mà mình nhớ trước giờ Google Office 2013 for mac chả thấy gì nên không dám xuống tiền (hơn 100$ lận). Hóa ra không có cái gì thực sự là Office 365 hay Office 2013 cho Mac vẫn chỉ là các bản cập nhật lên từ Office 2011 cũ rích thôi.
Anyway, chúc mừng vì bạn vẫn chưa bị lừa :p
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
@Johny_dragon Office 365 hiện tại nó là bản 2011, nhưng khi bản 2016 ra thì nó sẽ thành 2016, còn nếu bạn mua bản 2011 thì vĩnh viễn là 2011
@Johny_dragon ko giống bạn à, office 365 đấy bạn xem gồm office 2013 cho các dòng máy win và office 2011 cho mac (bản 2011 này tương tự như office 2010 trên win, có khi cùi hơn)
@Manhcuong0993 vậy là nó lừa tình nó nói là OFFICE 365 mình tường là Office bên mác giống office 2013 ben windows xém mua roi
Không biết bản thử nghiệm này có hạn dùng kg vậy Mod
Onesec
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon chym nha ae, quên: ngon lành nha ae 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
nima1984
ĐẠI BÀNG
9 năm
tải quá chậm, chả có cách nào nhanh hơn nhỉ, có bác nào up link Mediafire hay Mega gì đó thì tốt😃
shyhero2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nima1984 down nhanh mà bạn
Em phải khóc oà mất 😁
Đợi bao nhiêu năm nay..! Thanks Microsoft
Download ngay cho em Macbook Pro Retina
@Manh Nam SHBC công nhận chuối
Down từ cách đây 12h và đang dùng thử, nói chung là mới preview nhưng chạy ổn định, giao diện rất giống bạn Office cho iPad, dễ dùng và quan trọng là tương thích với OneDrive, rất hữu dụng với người tài liệu luôn ở "trên mây" như mình
Thiệt chả hiểu sao mấy app làm cho Mac OS luôn đẹp hơn bản dành cho windows nhỉ. Kể cả office này, nhìn vẫn đẹp hơn office trên windows.
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
@windyboy_vteen Với bộ Office thì chỉ dùng cho công việc là 99%, và những ng` công việc cái họ cần ko phải là đẹp hay mầu mè, cái họ cần là giao diện trực quan và thao tác chính xác.
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
@=Tử_Hải= Lại một người đánh đồng. Tự cho mình đại diện 99% còn lại=)). Thưa với bác là bác ko nên ăn chuối cả nải.

Là con người có ai là ko thích đẹp (chắc mỗi bác). Đằng này vừa đẹp vừa tiện lại ko thích à=))
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
@willxlazy cứ nhìn thị phần Win 8 với W7 là rõ mầu mè với chả ko.
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
@=Tử_Hải= có dùng đâu bảo tôi nhìn nó làm gì =))
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Link down của nhà Mi cờ rô xốp chết sạch là sao nhỉ anh Bìl ghẻt, chán ghê 😃
office 2011 phải nói sài như địa ngục, giật kinh khủng, hi vọng 2016 sẽ ngon hơn
@iloveyoutoo trên Mac thì chưa biết, chứ trên windows bản thử của office 2016 chạy ngon lành.
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
OMG, đọc mà tưởng đang mơ =)) Mong mãi. Nhưng không rõ sao ko down đc. Click vào link nó cứ trơ ra. bác nào úp fshare cho ae đi!
inviet
TÍCH CỰC
9 năm
@willxlazy
Screenshot 2015-03-07 08.52.27.png
@willxlazy cho mình hỏi tí với , mình cài bộ prewiew mà h vẫn dùng đc là sao nhỉ , ko cần key , k cần tk í , bạn biết xem hạn dùng ở đâu không ? mình cảm ơn
vitkon
CAO CẤP
9 năm
Mình đã khóc khi đọc tin này... Bèn down

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019