Mời tải về Office 2016 Preview dành cho Mac: hỗ trợ OneDrive, màn hình Retina, giao diện đổi mới

Trung Dt
5/3/2015 17:35Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tải office mac.PNG tốc độ phải nói là tuyệt mà:
Có ai đang dùng cho mình hỏi với, mình dùng bản Office mới này thì không thấy có Endnote ạ, đây là phần mềm để chèn tài liệu tham khảo! Không biết có phải do mình không biết cách hay không mà không thấy thanh công cụ của Endnote trong Word ạ! Endnote mình dùng bản X7.2.1 ạ! Xin cảm ơn!
@Luong Tuan Dung úi, bác cũng dùng endnote ạ? em cũng đang dùng, mà không biết nó có tương thích không nữa??? có gì bác tìm, thử rồi phản hồi giúp em. Mà cài cái này có phải gỡ bản cũ 2011 ra không bác????
@truongtuananhhau1 Chia buồn cùng bác ạ! Em đã tìm hiểu rồi, trong file Cite While You Write của Endnote chỉ hỗ trợ bản Office 2008 và 2011 thôi bác ạ! Em Start up vào Office 2016 thì nó không support nên đành chịu, em vẫn phải dùng cái Office cùi bắp cũ để làm Endnote đây! Không cần rỡ đâu bác ạ! Cài song song 2 cái!
@Luong Tuan Dung Thanks bác nhiều, Vậy tối nay e sẽ cài thử
@Luong Tuan Dung giờ nó đã hỗ trợ rồi đó bác,
2 anh lớn này chơi lại vs nhau rồi à 😁
coleckion
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái giao diện xấu quá 😁 Ở công ty dùng iMac suốt mà ko quen nổi, thấy giao diện xấu VL.
tnph05
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình tải về rồi, file dạng .pkg, nhưng không cài được. Bấm vào là nó lại hiện rồi tắt luôn. Của mình mac 10.10. Ai biết giúp mình với!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@thanhnguyen6789 Mình cũng bị trường hợp như bác này, bạn nào biết chỉ giùm với ???
@thanhnguyen6789 Bạn download theo link nay, file kia chắc bị lỗi, mình down lại cài được bình thường

http://www.techrum.vn/threads/fshare-microsoft-office-2016-preview-for-mac-ho-tro-retina-tich-hop-onedrive-va-sharepoint.20526/
@thanhnguyen6789 cho mình hỏi tí với , mình cài bộ prewiew mà h vẫn dùng đc là sao nhỉ , ko cần key , k cần tk í , bạn biết xem hạn dùng ở đâu không ? mình cảm ơn
10.9.4 có dùng đc ko ạ 😔
@duylinh201292 10.10 bạn nhé!
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng Ubuntu nên thôi em lượn! Toàn phải chiến đấu với Libre thôi! Nhưng được cái giao diện khá tương đồng với Mac OS nên mai mốt có tiền chuyển qua Mac chắc cũng đỡ! Haizzzzz
Sao em thấy cái này khởi động app còn chậm hơn cái cũ.Được cái nhìn thích thật :3
vuanhk10
TÍCH CỰC
9 năm
quá ngon rồi!!!!
Cái này xài được bao lâu vậy ạ? Tại em tính gỡ luôn cái office 2011 :v
Trải nghiệm ban đầu của Word có vẻ khả quan. Mình cảm thấy word chạy nhanh hơn và giao diện đỡ rối hơn phiên bản cũ nhiều 😁 :D :D
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng lúc Office 2011 gần như sắp thành công trong việc làm cho mình chán Mac quay về Win 😃...
JHD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao em ko cài được các bác, có bác nào biết chỉ em với ?
Screen Shot 2015-03-06 at 11.35.53 PM.png
metropolis
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JHD mình cũng bị i như bác này là sao ta?có bác nào chỉ hộ với.
fly9xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JHD mình cũng bị y như bác, google thấy có hướng dẫn fix mà dài dòng quá nên bị lười làm 😕
down bản này làm gì đợi ra full rồi down dùng luôn, khỏi cần kiểm tra phần mềm bản mới bao giờ cũng tốt hơn cũ
trời tưởng kiếp này ko thấy được bản update cho MS Office của Mac rồi chứ
@lovebberry cho mình hỏi tí với , mình cài bộ prewiew mà h vẫn dùng đc là sao nhỉ , ko cần key , k cần tk í , bạn biết xem hạn dùng ở đâu không ? mình cảm ơn
bonbonbinbin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người cho em hỏi cách bật full screen ứng dụng trong yosemite mà vẫn hiện thanh status bar với
bindtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bonbonbinbin Bạn nhấn phím Option khi click vào nút full screen trên góc bên trái nha, nó sẽ chuyển thành dấu +, lúc đó app sẽ bung full screen nhưng vẫn giữ lại status bar 😃
hangiulam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi chút lạc đề, mình hay dùng excel trên mac, nhưng ko hiểu có cách nào xoá nhanh dữ liệu trong môt vùng như trên windows ko? Trên win chỉ cần bôi đen rồi delete, nhưng trên mac thì mình phải xoá từng ô một rất bất tiện.
fly9xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hangiulam bác thử fn + delete nhé
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào thử rồi cho em hỏi: có còn lỗi gõ tiếng Việt thì chữ chạy theo con trỏ không ạ?
namhungtlc
TÍCH CỰC
9 năm
@Prusten bản Office 2016 này đúng như kỳ vọng của nhiều Mem sài MacOSX bạn nhé. Đã hết lỗi chữ chạy theo con trỏ khi gõ Tab trong Bảng biểu
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
@namhungtlc trước bản 2011 em dùng bộ gõ mặc định cũng bị vậy thật, nhưng dùng GoTiengViet thì ko bị.
Cho em hỏi có bác nào thử đem file save từ đây sang windows chưa? Có bị lỗi format ko?
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
@nhhai123 Nó vẫn là Office làm format của Office mà bác, hoàn toàn không lỗi gì cả, hàng ngày em vẫn làm việc trên cả 2 hệ điều hành. Mặc dù file docx trên Mac mở bên Win 8 nó sẽ bảo là save vào format mới hơn nhưng mà hoàn toàn không ảnh hưởng gì cả - chí ít là ở mức mắt em nhìn thấy được.
mình không cài được đuôi pkg có bạn nào biết tại sao không hjx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019