Mời tải về ứng dụng Google Calendar mới cho iPhone

Blaze1st
10/3/2015 20:3Phản hồi: 32
Mời tải về ứng dụng Google Calendar mới cho iPhone
Google đã chính thức phát hành ứng dụng Google Calendar mới dành cho iPhone sau hơn 5 tháng kể từ lần đầu ra mắt. Tương tự như bản cho Android, Google Calendar mới trên iPhone vẫn giữ phong cách thiết kế Material quen thuộc, ngoài ra nó còn tương tác chặt chẽ với Gmail. Điều này có nghĩa là khi bạn nhận được email có cuộc hẹn / giờ giấc và địa điểm cụ thể, nó sẽ tự động được thêm vào Google Calendar.

Các chức năng của Google Calendar trên iPhone cũng rất tiện ích như Assist - đưa ra lời gợi ý khi người dùng tạo sự kiện. "Schedule" - ứng dụng sẽ chỉ hiển thị những lịch hẹn, và bỏ qua các ngày không có hẹn, giúp người dùng quản lý lịch tốt hơn. Bạn cũng có nhiều chế độ xem lịch như xem từng ngày hay xem mỗi 3 ngày. Hiện tại thì Google Calendar cho phép bạn tải về miễn phí thông qua App Store, khá đáng tiếc là nó mới chỉ có cho iPhone, bản iPad vẫn chưa có.

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuminh8
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn có vẻ thanh thoát
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
9 năm
@neomilanista Không có cho IOS
@neomilanista Quả này hay, tích hợp thêm vào tiện ghê.
@neomilanista hay quá, h mới biết cách này.
@neomilanista có add được cho app mặc định ko nhỉ, mình vẫn thích dùng mặc định hơn 😃
Chờ Google Keep cho iOS. mà nghe đồn hết mùa dừa mới có. huhu
liminzun
TÍCH CỰC
9 năm
ngon nè
Ios không có lịch, hay lịch nó đểu quá hay sao, mà gg nó phải làm cho ios ạ các bác
Chờ mãi cái Keep 😔
Nhìn cái Keep trên android mà thèm....
Dịch vụ của Google cái nào cũng ngon cả 🆒
Sao chưa có bản dành cho ipad nhi
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
9 năm
phải đọc nội dung email thì mới thêm vào được nhi 😃 vui đây
mấy ứng dụng này người Việt ít người dùng !
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Lịch nguyên bản của iphone mình thấy quá ok rồi mà, đâu cần cài thêm làm chi nhỉ ?
@nkn1506 google tiện hơn và nhẹ nhàng hơn app mặc định chứ bạn.
zvtrung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nkn1506 Đúng vậy, chưa kể, biểu tượng của ứng dụng lịch 'nguyên bản' của iPhone/iPad được thay đổi theo ngày, trong khi các ứng dụng bên thứ ba không thể làm được nữa!
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
@vidia.vn Nhẹ hơn ??? Bạn có uninstall lịch mặc định được không?
Tiện hơn ở mặt nào bạn ? Mình dùng lưu lịch hẹn, họp tất cả đều báo đúng thời gian, chỉ thế thôi đâu cần thêm gì nữa ta 😃
Không có thì thèm, có thì bản Google Calendar trên android cũng có ngon đâu, càng ngày càng thiên về event. Muốn xem lịch mặc định phải bật lên mới có, trong khi đa phần người dùng bật app lên là muốn thấy cái lịch cơ bản trước.

Cái này bây giờ thành Google planner rồi chứ chả giống cái lịch nữa.
Tréo
TÍCH CỰC
9 năm
Tạo tài khoản Google trong iOS rồi đồng bộ Calendar sau đó sẽ tương tác thêm bớt và đồng bộ các sự kiện thì đâu cần cài thêm ứng dụng này nhỉ?
Vaanres
CAO CẤP
9 năm
chỉ có trên iphone mà chưa có trên ipad ta ><!
Hóng gg keep lâu rồi mà chưa có
emmaitre
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã cài thử, đã uninstall 😃
So với Sunrise anh Mic mới mua lại thì cái này còn kém rất xa, rất rất xa
@emmaitre bạn giớ thiệu mấy cái hơn rất rất xa với;
chứ mình cũng ngại cài thêm rồi trúng những cái hơn mà có thể là mình không dùng.
@emmaitre đã dùng khá nhiều app Lịch và giờ chỉ dùng Sunrise 😃
Qua iOS tìm 1 cái app báo thức ngày bất kì mà ko có 😔 Nhắc nhở thì ko có lặp lại như báo thức
Bên Android thì ZD Alarm vô đối, có cả đồng bộ, rất đơn giản tiện dụng đầy đủ chức năng
Bên ios chỉ có bản tiếng Trung, icon lại khác nên mù :(
Buồn thiệt chứ, dùng ios nhưng toàn chơi app của google: sheet, docs, slides, drive, playbooks, tranlate, chrome, map và bây giờ là thằng này.
@thanh_satria hehe phần cứng apple kết hợp dịch vụ google hay mà bác😃, trước em cũng ko thích google do bị tiêm nhiễm câu vi phạm đời tư từ mấy người nhưng bây giờ thay đổi quan điểm cảm thấy nó rất tuyệt😁.
Những mô hình cộng đồng của wiki, google hay faceboook vừa có lợi cho người dùng vừa giúp họ có thể phát triển cái mới, còn apple nhờ có họ mà quan niệm các sản phẩm công nghệ vốn thô kệch xấu xí thì đẹp hơn, kéo theo các hãng sản xuất khác phải thiết kế đẹp hơn😃. Còn yên tâm là bây giờ android hay ios đều được các nhà phát triển phát hành nên ko cần war, bản thân nhân viên google người ta cũng dùng ios đầy chư đâu như mấy fan cuồng

PS: nhưng mà app này có vẻ hơi chán ở chỗ ko hiện toàn bộ lịch lên luôn là cái mà người
Cho em hỏi, khi add mới vào, ko có chỗ nào chọn để nó phân biệt đó là event hay task ạ?? em cảm ơn ạ :3
đã dùng thử và thấy ko ngon bằng lịch của ios
Dùng được 5p xoá đi luôn
Màu mè hoa lá cành thiếu tập trung, dùng mặc định của iOs + Sunrise cho lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019