Mời tải về ứng dụng Microsoft Music và Video Preview dành cho Windows 10 PC

Duy Luân
31/3/2015 23:12Phản hồi: 51
Mời tải về ứng dụng Microsoft Music và Video Preview dành cho Windows 10 PC

Microsoft hôm nay vừa đưa ra hai ứng dụng Music và Video Preview dành cho người dùng Windows 10. Phiên bản thử nghiệm của hai phần mềm này không còn gắn thương hiệu "Xbox" nữa mặc dù người dùng vẫn có thể truy cập Xbox Music Pass từ trong app. Cả hai đều được thiết kế theo kiểu universal mới, trong đó Music hỗ trợ stream nhạc từ Xbox Music xuống hoặc chơi các bài hát đang lưu trong nội bộ máy. Theme màu đen và chế độ thu gọn thì vẫn còn đang được phát triển và sẽ có mặt trong những bản update sau. Ứng dụng Video thì tất nhiên cho phép bạn chơi video lưu trong máy (hỗ trợ cả file MKV) hoặc stream những thứ bạn đã từng mua trên Xbox Video. Trong tương lai bạn có thể lưu một số nội dung offline nữa.

Tải về ứng dụng Music Preview
Tải về ứng dụng Video Preview

Tính năng sẽ có cho ứng dụng Music (hiện thì chưa):
  • Mua nhạc trong Windows Store Beta - còn hiện tại bạn phải dùng app Music để làm chuyện này
  • Menu chuột phải
  • Nút back được cải tiến
  • Theme màu tối, chế độ thu gọn (compact)
  • Cải tiến phần thiết lập app
Tính năng sẽ có cho ứng dụng Video (hiện thì chưa):
  • Mua video trong Windows Store Beta
  • Tải phim và TV show về chơi offline
  • Một trình quản lý thiết bị mới để quản lý các video đã tải offline
  • Cải tiến tính năng tìm kiếm
  • Thêm thông tin đánh giá về phim
Nguồn: Microsoft
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A6_YoonA
TÍCH CỰC
9 năm
MS có CEO mới có gió mới ngay
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn kích thích quá nhỉ
klq nhưng lên bản 49 máy khởi động lâu vãi chưởng. lúc ở win 8.1 khởi động mất 20s giờ gấp 3 lần. buồn thế
@chetdichoroi ssd còn mất 3 chục giây 😁 từ 41 đã chậm r
@trantuananh1996 buồn thế bác nhỉ
Hidro cyanua
ĐẠI BÀNG
9 năm
App chơi Video có play được video ẩn ko thế mod =))
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@Hidro cyanua Window 10 có nhiều Desktop mà bạn. Bạn cho nó vào Desktop mới bỏ đó thôi.
spnova165
ĐẠI BÀNG
9 năm
tốc độ tải bản cập nhật của tui toàn 50>100kb/s lần trước update đã mất 3 ngày vì không có thời gian ngồi mà lại không ổn định, vừa up xong thì có bản mới tiếp. lần này update tiếp không biết bao giờ mới xong
@Lone hero máy mình don dep suốt, với lại máy cơm gạo nên k có cài gì nặng đâu mà sau mỗi lần update là mỗi lần khởi động lâu thêm
@Chameleon. sao rồi bác, ổn cả rồi chứ
Chameleon.
TÍCH CỰC
9 năm
@chetdichoroi Ok rồi bác ạ. Chưa lần nào e install win mà lâu như thế này. Dã man
@Chameleon. Đợi chờ là hạnh phúc.
hsta94
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm thấy MS đang làm tốt mọi thứ
Đẹp quá.mong sao sắp tới microsoft gỡ luôn cái mediaplayer lạc hậu đi thay bằng cái này.
Mag giao diện win 10 thì đẹp nhưng của wp thì xấu quá. giá wp cho phép các icon thay vì live title
@truong95 hầy mỗi ng mỗi ý, minh thì dùng wp cũng vì có cái live tile 😆
kumam00001
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong95 mình chỉ mong Microsoft làm cách nào thay cái Xbox Music trên WP bằng WMP 😔
Cứ các nút điều hướng đơn giản, tông màu nhẹ nhàng, tập trung vào chất lượng play là ngon nhất

Sent from my Surface pro 4th gen using ForumRunner.
App video mình k cài dc. Báo lỗi.
qloved
CAO CẤP
9 năm
vẫn mong ms thiết kế lại bộ icon cho desktop, chứ icon win10 giờ tù quá, thà để nguyên như hồi win8 có khi còn đẹp hơn
crab2207
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thích sự nhẹ nhàng mà MS định hướng cho windows trong tương lại,nhưng thực sự mình ko hài lòng với bộ icon tí nào,nó quá lòe loẹt,thiếu đi sự đơn giản,tinh tế nhìn chỉ muốn đấm vào mắt.Nếu có thể mong các admin tạo 1 bài để các thành viên vote cho sự thay đổi icon và gửi đến MS ủng hộ windows tốt hơn😃
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
Không hiểu sao 2 bản cập Nhật gần đây chạy chậm thế. Sáng nay tải xong, nó Prepare to install từ lúc 7h, giờ về mà mới chỉ cài được 26%
ai xài cho thêm vài tấm hình nữa nào
quất...ngay và lun !
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
có khác gì windows media player ngoài cái giao diện đâu vẫn ko hổ trợ hết các định dạng rồi fim chẳng tải được phụ đề => chán
@ndlong sao lại không khác nhỉ. Nếu chạy bằng windows media player thì chỉ cần tắt màn hình là nhạc sẽ không chơi được tiếp nữa. Còn đối với những app này thì kể cả khi tắt màn hình thì máy vẫn chơi nhạc bình thường. rất phù hợp với máy tính bảng và điện thoại
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangle111193 Mình dùng laptop + windows media player kể cả khi mình gập màn hình laptop xuống thì nhạc vẫn phát b.thường bạn à
@hoangle111193 Phải nói ngược lại mới đúng, cái apps Music thì thu nhỏ còn chơi đc tiếp, chứ video thu nhỏ là tịt luôn, trong khi đó Windows media player thì để thế nào cũng chơi được, mấy cái app này còn chưa có chế độ tag phụ đề thủ công, lại càng không load tự động ra đc, dùng khá là tù 😕😕😕😕
Em thấy nó khởi động nhanh hơn 1s ạ
Ram tiết kiệm đc khoảng 200mb
tải về đã, sẽ báo cáo các bác sau.
Em cài dùng đc nửa ngày chạy quá lag và icon màn hình xấu quá. Nên quay về với win 7 lun như đc rửa mắt vậy 😃
DreAming
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình phải đăng nhập vì bất ngờ mod @Duy Luân nghe nhạc têenpop cách đây mười mấy năm như thế. Còn bất ngờ hơn là bác mod lại thích và lưu bài Everybody doesnt của em Amanda =)), hàng độc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019