Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về ứng dụng Outlook chính thức cho Android: hỗ trợ cả Yahoo, Gmail, giao diện đẹp

Duy Luân
22/4/2015 22:28Phản hồi: 60
Mời tải về ứng dụng Outlook chính thức cho Android: hỗ trợ cả Yahoo, Gmail, giao diện đẹp

Trình quản lý email Outlook dành cho Android hôm nay đã thoát khỏi mác Beta để trở thành phiên bản chính thức. Đây là một phần mềm được Microsoft mua lại từ công ty Acompli rồi đổi tên cho phù hợp với dải sản phẩm của mình. Điểm đáng chú ý ở Outlook đó là nó không chỉ hỗ trợ riêng cho Outlook.com, Office 365 hay Exchange mà còn tương thích cả iCloud, Yahoo, Gmail và chuẩn IMAP nói chung nên hầu hết mọi người dùng phổ thông đều có thể xài app này. So với bản thử nghiệm, Outlook chính thức dùng bộ icon và font chữ thống nhất hơn với Outlook trên các nền tảng khác, giao diện xem số liên lạc trực quan hơn, xóa nhanh thùng rác, tùy chọn thao tác vuốt và có thêm chế độ xem lịch 3 ngày.

Nguồn: Microsoft
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá, nhưng mà chưa cần đến
Dùng bản beta lâu lắm rồi. Ok cả. chỉ có điều mail mà nhiều cuộc trò chuyện thì mở lên nó đơ luôn, hoặc load ko thấy file đính kèm với 1 số file ảnh hay pdf
gì xảy ra vậy nhỉ? Trên WP rõ ràng ko có một ứng dụng nào của Google viết cho WP trừ cái Google Search, vậy mà MS thì bê quá trời ứng dụng sang Android, rõ ràng người dùng WP quá thua thiệt... hichic
@Cuốc Chim đang choiwff win 10 giả lập androi thôi.
Khac Cuong
TÍCH CỰC
9 năm
@Cuốc Chim do bọn MS nó cấm quảng cáo, mà GG thì sống bằng quảng cáo, điển hình là Youtube
@Cuốc Chim chiến thuật của MS bây giờ là đa nền tảng hóa các dịch vụ của mình mà. Mà bạn đừng lo, win 10 for phone sẽ có outlook ngon hơn thôi
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
Nào là Inbox, nào là Gmail, nào là Outlook, biết chọn cái nào đây @.@

Update: đã cài, ngon, giao diện đẹp, nhiều tính năng. nhưng vẫn còn 1 số bug như ko xóa vĩnh viễn được, tên folder trong cloud storage ko thấy được. Cơ mà thử gửi các địa chỉ mail nãy giờ 15p rồi chưa thấy nó báo gì cả. Ko biết là app này đồng bộ ra sao vì trong phần sync của android ko thấy
@Brian88 Chỉ dùng 1 mail thì mail j` xài app đó là ok nhất rồi bạn.
@Brian88 Bạn yêu App nào thì dùng cái ấy thôi, mình thì dùng song song 2 em of Google, 2 cái bổ trợ cho nhau rất hay. Nhưng xem kỹ tính năng của OUTLOOK này cũng có nhiều tính năng hay, chắc mình sẽ dùng thử 1 time.
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
@vuzap vừa down thử outlook, giao diện đẹp, nhiều tính năng, chắc dẹp luôn cái Gmail quá. Inbox thì thấy tạp nham quá, lại chỉ hỗ trợ gmail
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
@vuzap Bạn đã xài chưa? có biết cơ chế sync của app này là ntn ko? Mình gửi thử mail vào các tài khoản được log vào nhưng ko thấy nó báo gì hết
kaanoo29
ĐẠI BÀNG
9 năm
dạ vầng, ứng dụng cho android ios đẻ như lợn, thằng con ruột của mình thì coi như con ghẻ, toàn đồ ghẻ lở
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kaanoo29 KO fai đâu bác, ứng dụng android viết dễ hơn mà
Quá tuyệt oy, gần bằng Inbox

Sent from my Surface pro 4th gen using ForumRunner.
toicuatoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá nhảm, hỗ trợ IMAP mà k hỗ trợ POP đâm ra mình k xài đx
Đối với các mail khác nó k hỗ trợ POP hả ad??? Chỉ có IMAP thôi hả?
Mình dùng wp và thấy cực kỳ hài lòng, Mình ko quan trọng các app của google có bê sang wp hay ko? Search dùng bing, map dùng here, youtube dùng trình duyệt hoặc metroTube,..., mà thật ra mình hiếm khi xem video trên đt. Như hiện tại là quá đủ rồi.
@nautbt đồng ý, xài smartphone dựa OS nào ko quan trọng, quan trọng là nó giúp những gì ta cần chứ không nên bầy đàn chả biết gì cũng adua cái này cái kia, rồi khi mua cũng chỉ nghe gọi FB, OTT vậy thì chưa phải dùng tiền thông minh cho mục đích. Anh em nào dùng tiền đúng mục đích thì tốt.

Mà công nhận ứng dụng do Microsoft gần đây quá ngon cho mọi nền tảng.
@nautbt Nhu cầu bạn thì BB5.0 còn xài được nữa là 😁
@nautbt Nhu cầu bạn đơn giản thôi.
Không phải vô lý người ta kêu gào mấy cái app chính chủ đâu dù có bên trung gian "kết nối".
@hypous mình đang nói app của google bê sang.google có nhữg service đó điển hình. và chả có j phải kêu gào khi google k hỗ trợ.
@hypous Bạn nói vậy có vẻ bạn chưa thử những app hữu dụng trên smartphone rồi. Chắc bạn dùng smartphone cũng chỉ Web, Nhac, FB, OTT. 😃
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
email trên wp hỗ trợ ngon lành từ lâu rồi mà??? mấy bố kêu ca cái gì vậy :v trình email của wp nó còn tích hợp sâu vào hđh luôn cơ
@ttthanh14 thì cái outlook là của Microsoft mà, nên tích hợp sâu là đúng rồi.
strengthen16
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng hy vọng ứng dụng này trong tương lai có thể hỗ trợ pop3, ios có ra trước cũng không hỗ trợ.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mình đang dùng. Thấy hay thật.
thanh1609
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết có giải quyết được vấn đề hiện tại của phần mềm check email Android là các mục Sent ở máy tính thì không vào điện thoại không nhỉ?

Có bạn nào dùng rồi cho ý kiến với?
@thanh1609 Bạn xài đt android nào vậy ? Mình xài cái gmail và mail exchange mặc định trên cái lenovo của mình đều đồng bộ phần sent cả, kể cả những mail sent từ máy tính luôn.
David.Le
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh1609 Bạn cần chuyển sang dùng giao thức IMAP chứ POP không giải quyết được nhu cầu này.
@anhdeptrai_1505 Outlook này thì mình k rõ.Nhưng dùng K9 mail thì chọn được thư mục chứa những mail đã gửi ( Sent hoặc sent item). Để đồng bộ với máy tính
vantienart
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng Inbox và cũng không hứng thú với cái này
lexxvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nine email ăn đứt. Calendar tích hợp, conversation, tag, folder synch, task synch, flag, label, application level password,led ... chả thiếu thứ gì.
, giao diện đẹp chạy phà phà.
Outlook còn nhiều việc phải làm mới đuổi kịp được.
Outlook PC phải nói là Number one. Nhưng trên di động thì hàng nào cũng thế thôi , xem lướt qua để đỡ bỏ sót thôi chứ chả phải là nơi hoạt động chính :p
ngtienvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bị chặn ở VN bác nào tải về rồi Upload lên một web share file nào đó đi ạ!
Mr.D1u_QuAi
ĐẠI BÀNG
9 năm
cách đây mấy tuần xài thì bị lỗi gõ font Việt Nam :| nên xóa luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019