Mời tải về ứng dụng Windows Camera mới cho Win 10 Mobile, tính năng Lenses đã quay trở lại

Duy Luân
13/8/2015 22:45Phản hồi: 48
Mời tải về ứng dụng Windows Camera mới cho Win 10 Mobile, tính năng Lenses đã quay trở lại
Lenses là một chế độ của Windows Phone 8.1 cho phép ứng dụng Camera hoạt động như một plugin cho các phần mềm khác. Vài tháng trước vì lý do gì đó mà Microsoft đã gỡ chế độ này ra khỏi Windows 10 Mobile, nhưng tin vui đó là hôm nay Lenses đã quay trở lại thông qua một bản update mới dành cho app Camera. Để truy cập vào Lense, bạn cần vào Windows Store cập nhật app lên phiên bản mới nhất, sau đó chạy ứng dụng Camera lên, vào menu hình tròn ở cạnh dưới màn hình rồi chọn Lenses. Nếu chưa cài ứng dụng nào hỗ trợ Lenses thì bạn có thể đọc qua bài viết này để biết thêm nhé.

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao MS không để cho người dùng chọn camera mặc định nhỉ
@anh_pc_14123 Có mà bạn. Winphone không thiếu mà chỉ có người không chịu khám phá
Win 10 em không biết vì reco lại rồi :p
@vophuochigh-tech Em tưởng cái này của win8.1 chứ , win10 nó mặc định thật mà :v
Metrophone
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vophuochigh-tech Đây là 8.1 còn mấy bạn kia là 10 thì k cho 😃 do bản preview nên có vài thứ ẩn
Em thấy tính năng này hay mà 😃
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn ngóng chờ 1 siêu phẩm camera nối gót 1520 mà chưa thấy😔
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Lên là lên.
Wantobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ở W10M đây, vô setting, search camera sẽ thấy có cái setting "Default Camera" đó.
@Wantobe k chọn đc. nó gán mặc định là lumia camera
Wantobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sagittarius1312 Trong apps list của bạn có app "Camera" ko?
Nếu ko thì vô Store down/update cái "Windows Camera" về.
Hỗ trợ raw lai, chưa quay 4k
cho em hỏi em có con lumia 730 đang chay wp8.1 bây giờ lên Windows 10 Mobile build 10512 thì có mất bảo hành không nhỉ. Đang muốn lên mà sợ mất bảo hành thì cũng chết vì máy mới mua được hơn tháng thôi. thanks
@thanhtung2026 Không sao đâu bạn ơi, cùng lắm thì người ta sẽ hỗ trợ cài lại về win 8.1 rồi bảo hành cho bạn, mình vừa đi bảo hành hôm kia xong, đang ở 8.1 rồi.
@thanhtung2026 lên đi ko sao đâu mình mua cũng hơn thang rùi mà lên nhiều lần mà có bị gì đâu
@thanhtung2026 Chỉ cần flash lại ROM Việt Nam rồi đi bảo hành thôi. Bản ROM đúng màu máy thì chỉ có 1, nên không có chuyện họ phát hiện ra được.
minhdang81
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhtung2026 Tôi thấy bạn cứ hỏi xoáy mãi về cùng 1 vấn đề nên tham gia tí thôi. Đây là bản thử nghiệm nên chắc chắn sẽ có những lỗi ngoài ý muốn.Nếu bạn tham gia thì phải chấp nhận rủi ro, vả lại nếu có muốn quay lại 8.1 cũng ko phải là không có cách. Còn phá hoại hay không thì tự bạn gán ghép và tôi cũng ko cần quan tâm làm gì .
haduylam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa tải về xong...Thanks
sir.le
ĐẠI BÀNG
9 năm
liên quan rì đến bảo hành vậy thím :eek:
@sir.le Mình thì không liên quan nhưng có 1 thím bên ................ úp lên win10 bị lỗi đi bảo hành ở microsoft thì bên kia bảo lên win10 thì không được bảo hành nữa.
dùng Insider Preview 10 rồi đến lúc có bản chính thức là mình phải xuống 8.1 thì mới lên được 10 à các bác ?
@HCproboy Mình cũng đang thắc mắc vụ này
có thể mất bảo hành bạn nhé, trong windows insider có nói đến điều này. lúc mà bạn chọn chữ chấp nhận nâng lên wp 10 ấy
NguyenThaiHa
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho mình hỏi, sao máy mình lên bản 152 mà không cài được lumia camera, vào các ứng dụng đã cài thì hiện lên không hỗ trợ thiết bị, mình dùng 1020
Windows Phone 10 mà ra mắt thì sự ảnh hưởng của nó có thể ví như sức nổ của 1000 tấn thuốc nổ TNT ,dư chấn của nó có thể làm ios ,Android,nghiêng ngả cho mà xem.
Lumia 1020 lên win10 không cài đc Lumia Camera nữa.
tấm ảnh cho ra chất lượng rất kém so với ảnh chụp bằng LC, không bít bản chính tthứ thế nào, buồn cho em nó quá.
a Luân và các bạn khác dùng lumia 1520 có bị đốm khi chụp phơi đêm k ạ? (zoom lên sẽ thấy rõ)
có ai khắc phục đc k ạ?
pokemon19t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungbankrupt bị lỗi cảm biến rồi , nếu còn bh thì ra care , nghe bảo đợt hàng sau này con nào cũng bị , mình mua đợt đầu nên ko bị
evol4ever
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân mình muốn cài 500px thì phải làm sao vây bạn.
@evol4ever bác chuyển region sang us rồi check lại trong store
Đang chờ 1520 dưỡng thương về
tran anh duc
ĐẠI BÀNG
9 năm
cam ngon nhưng không thich window
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
@tran anh duc Thế ổng tham gia cái diễn đàn winphoneviet làm cái gì. Bài viết quái nào trên trang chủ cũng có ông cmt...
IHOAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fu09fjtnhj bạn ơi ổng này ko phải ông card đâu h đi đâu cũng thấy avatar card manhinh lam rất dễ hiểu nhầm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019