[MỚI] Thông báo quan trọng về Topic dính

Zanr Zij
24/7/2012 9:49Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có lập 1 topic chuyên tổng hợp các phần mềm Việt do người Việt phát triển mà mình thấy hữu ích cho mọi người
http://www.tinhte.vn/threads/1454799/#post-22565040
Không rõ topic này có đủ tiêu chuẩn để sticky không vậy BQT?
theo em là thế, vì thế mới thể hiện được mục tiêu quan trọng của mục phần mềm,
  1. ứng dụng mà không có support thì cũng như không, "đem con bỏ chợ",
  2. nên ưu tiên phần mềm Việt hữu ích để cộng đồng biết đến và sử dụng.
  3. việc tác giả có bài chất lượng tốt cũng thể hiện sự tôn trọng của họ với sản phẩm của mình và với cộng đồng, hay vơi bài sưu tầm cũng thế.
loveat20
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình cần phân chia các máy dùng Androi theo hướng độ phân giải hoặc tương thích.
Androi Samsung: + Điện thoại
+ Galaxy Tab
Androi Google....
Androi HTC....
Vì mình thấy phần mền có thể tên giống nhau nhưng chưa phù hợp chung cho các máy. Có những game hay app dung lượng lớn, đều nói là androi nhưng tớ cài vào con S2 dùng được, còn GT P3100 thì không, cứ để chung rất khó tìm ứng dụng phù hợp với máy đang dùng.
Với lại như thế ai dùng máy gì thì dễ tìm và theo dõi tốt hơn.
Đó là ý kiến riêng của mình, ae cùng đóng góp cho Tinhte ngày càng tinh tế thêm 😁
@loveat20 Mình thấy không nên làm thế vì sẽ bị hiện tượng phân mảnh.
chúng ta hiện tại phải biết vào CH-Play để kiểm tra xem app đó có tương thích với điện thoại không.
Nên có đính 1 topic hướng dẫn các thủ thuật android từ căn bản đến nâng cao.
loveat20
ĐẠI BÀNG
12 năm
UHm, cũng chỉ là ý kiến chủ quan, vì mình thấy Android giờ có rất nhiều hãng, loại và cấu hình khác nhau, để gộp với những mem mới bắt đầu dùng sẽ gặp khó khăn.
Có thể chung 1 topic nhưng chủ topic cần ghi rõ các mục:
- Tên PM ( kèm theo hình ảnh để người xem dễ hiểu)
- Dung lượng
- Điện thoại hay Tab hôc trợ
- Link.
Thế sẽ rất thuận tiện
em nghĩ cái topic sticky là để tổng hợp thôi , đôi khi có bình luận vài câu thông báo lỗi link hay gì đó thôi chứ mà để stick mà vào spam này nọ thì ......
ý kiến là BQT nên lập poll để mọi người vào đó mà câu cá , max là 1000 post sau đó xóa lập pool khác , ai spam thì ăn thẻ , dễ quản lí hơn hẳn việc sticky topic tổng hợp mà lại vào spam
MOd đừng quăng gạch , ý kiến riêng của e thôi 😁
uk, mình cũng nghĩ ko nên
Bài viết hay, thanks chủ thớt .....!
phucrsx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vài lời suy nghĩ thế này:
1. Mình quan tâm đến chất lượng topic và chỉ tiêu "tinh tế" của topic.
2. Là người Việt Nam, đây là diễn đàn chia sẽ và hướng đến mục tiêu nối thân thiện và nâng cao tầm nhìn.
3. Cái gì không biết Anh Em được quyền hỏi, Anh Em biết rồi và chia sẽ thì đáng được trân trọng và hoan nghênh.
4. Mod xem xét mấy cái vụ dẫn link vào các trang khác cái vụ 15K để tránh gây compain này nọ tốn nguồn tài nguyên quá.
5. Việc này cần thực hiện xuyên suốt thì mới có kết quả tốt được.
Chúc cả nhà sức khỏe.
mình mới tạo nick, muốn tạo chủ đề mới nhưng không được.
Nếu muôn post bài thì cần đều kiện gì?
UHm một topic chất luợng thì phải chú ý đến chất lượng của bài post, chứ cứ post cho có thì chán chết, thành cái nơi người ta spam mà thôi
xin tuân thủ đúng nội quy
Theo mình nên stick những các sử dụng tốt ứng dụng và các quy định tại topic đó lên đầu
Mình nghĩ nếu các bạn thật sự đã quan tâm đến vấn đề "bản quyền" thì các topic chia sẻ phim/nhạc như hiện tại cũng không nên sticky.
Có bác nào biết cài rom lại có bị mất dữ liệu ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019