Mọi thứ về HTC Chacha (S-OFF, ROOT, ROM COOK...)

lecongdon
10/11/2011 17:59Phản hồi: 2.289
Mọi thứ về HTC Chacha (S-OFF, ROOT, ROM COOK...)
HỘI NGƯỜI YÊU CHACHA: www.facebook.com/htcviet

1 Link bài viết tham khảo khác: http://www.tinhte.vn/threads/1411571/

Chi tiết mọi thứ về HTC Chacha (S-OFF, UNLOCK, ROOT, ROM COOK, THỦ THUẬT, PHẦN MỀM...) | Viết bởi Kaiderella

Mọi thắc mắc và chia sẻ về HTC Chacha vui lòng post phía dưới. Những nội dung quan trọng sẽ được cập nhật lên #1. Mong các bác chú ý theo dõi. Cộng đồng HTC Chacha Việt Nam trên Facebook: http://www.facebook.
tinhte.vn

Chào mọi người.
HTC Chacha là một trong những điện thoại hiếm hoi của Android cũng như HTC có bàn phím qwerty dọc và chưa được phổ biến như các dòng có màn hình cảm ứng toàn phần khác. Vì thế các bài báo, topic chia sẻ về chiếc điện thoại này cũng khá hiếm hoi.

Sau đây mình sẽ tổng hợp các kinh nghiệm sử dụng HTC Chacha.
1. S-OFF

Trước hết bạn nên biết rằng đa số điện thoại Android của HTC nói chung và Chacha nói riêng thường ở chế độ S-ON có thể hiểu là Security ON (khóa Bootloader). Một số máy thì đã được S-OFF sẵn (Unlock bootloader) nhưng rất ít.

Và vì sao ta phải S-OFF, nó có lợi gì?

HTC đã khóa các điện thoại của mình không cho chúng ta thực hiện các thao tác như root máy hoặc thay thế ROM, để tăng tính bảo mật cũng như ổn định của ROM gốc.
Khi chúng ta S-OFF chúng ta có thể root máy để thực hiện các thao tác can thiệp vào bên trong phần mềm máy. Đặc biệt tại Việt Nam chúng ta chặn facebook, khi S-OFF bạn có thể root máy, chỉnh host để vào được facebook dễ dàng.

Cách kiểm tra máy bạn đã S-OFF hay S-ON:
  • Vào Settings -> Power -> Uncheck Fast boot
  • Tắt máy
  • Nhấn và giữ Volume Down + Power.
  • Lúc này nhìn phía trên màn hình bạn sẽ thấy máy của mình S-OFF hay S-ON.
Cách S-OFF (Unlock Bootloader) máy:

Hiện tại HTC đã hỗ trợ Unlock Bootloader miễn phí một số dòng máy của hãng và trong đó có cả HTC Chacha vừa được update. Các bạn có thể tham khảo tại trang HTCDEV. Và tham khảo ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1449681

Và 1 cách khác nữa trước đây là cách duy nhất để S-OFF cho Chacha là sử dụng thiết XTC Clip để S-OFF, chỉ mất khoảng 5-10’ là xong. Nhưng cũng khá ít chổ có máy này. Nhưng nó ko còn quan trọng nữa vì HTC đã hỗ trợ unlock chính thức, mình giới thiệu cho các bạn tham khảo thôi.
Đây mình cũng xin share 1 số địa chỉ mà mình biết có XTC Clip:
Hệ thống cửa hàng Vietfone: http://vietfones.vn
Giá giao động 50k-100k, tùy các bạn biết trả giá và năn nỉ hay ko? 😁. Theo mình biết thì ở Hà Nội 50k còn HCM là 100k.

Quảng cáo

Hướng dẫn cách thức tự Unblock Chacha qua htcdev: (của bạn Cung Cự Giải - facebook).
Hướng dẫn root máy htc chacha các máy htc khác cung có thể làm tương tự bằng cách unlock qua htcdev.com
Bước 1: tạo thư mục C:\Android bắt buộc phải là ổ C
Bước 2:Tải Các tập tin
PH06img.zip:
Superuser***.zip:
Flash10.3 dành cho htc chacha yêu cầu root máy:http://www.mediafire.com/?7b7h24it2k7don4
Hướng dẫn root htc: http://www.mediafire.com/?vy4s3m24lhv9y34
Bước 3:giải nén thư mục newforder.zip và chép 3 tập tin vào C:\Android vừa tạo.
Giải nén thư mục PH06img.zip chép tập tin recovery.img vào C:\Android
Bước 4: Tạo account trên htcdev.com
Bước 5:sau khi tạo account xong. Chọn Unlock Bootloader
Bước 6: nhấn vào Get started
- chọn smartphone mà bạn đang sử dụng
- tải tập tin ở bên phải màn hình.Theo mình chỉ cần tải htcsync là được vì đã có các tập tin cần thiết rồi.Lưu ý: bạn nào chưa có htcsync thì tải về còn có rồi thì khỏi tải.
-bạn nào chưa cập nhật android 2.3.5 cho htc chacha thì cập nhật cho máy nha.
-Sau khi cập nhật xong xem số phần mền của máy.Thường ở VN thì là số 1.57.707.2
-Ta tải Htc asia wwe 1.57.707.2 từ htcdev.com về máy.Sau khi tải xong thì mở phần mền này lên.
-Cập nhật xong thì tháo pin để tránh xung đột
-Bước 7:
Nhấn tổ hợp phím Volume Down and Power
- Chọn Fastboot (bằng phím volume down và up để di chuyển lên xuống) .nhấn phím power(nút nguồn) để chọn.
Nó sẽ xuất hiện
-Bước 8:Cắm cáp vào máy tính để kết nối
-Bước 9: Trên máy tính bạn chọn Run→cmd→ghi vào đó cd C:\Android →nhấn enter→ghi fastboot oem get_identifier_token
Khi thành công nó sẽ có thông báo là
Copy đoạn code đó bằng cách nhấn chuột phải chọn Mark→bôi đen đoạn code đó.
-Paste đoạn code trên vào mục My Device Identifier Token trên trang của htcdev.Sau đó nhấn Submit để gửi.
Bước 10: htc sẽ gửi vào email cho bạn tập tin Unlock_code.bin .tải tập tin đó về và copy vào thư mục C:\Android
-Bước 11:Tắt máy điện thoại
Sau đó nhấn tổ hợp phím Power+volume down→ chọn fastboot → cắm cáp vào máy tính→mở cmd và ghi cd C:\Android nhấn enter →ghi tiếp fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
Thành công thì sẽ hiện bảng này
Chọn yes để unlock
-Giờ máy của bạn đã được root. Lưu ý: là máy vẫn ghi là S-on nhưng thực chất là máy đã được root rồi.
Cài bản rom trên máy
Bước 1:Tải PHO6img.zip giải nén và copy tập tin recovery.img
Bước 2: Tắt máy điện thoại
Sau đó nhấn tổ hợp phím Power+volume down→ chọn fastboot → cắm cáp vào máy tính→mở cmd và ghi cd C:\Android nhấn enter →ghi tiếp fastboot flash recovery recovery.img
Thanh công nó sẽ hiện
Và khi máy mở lại ,ta lại tắt nguồn Sau đó nhấn tổ hợp phím Power+volume down→ chọn recovery thành công thì hiện
Bước 4: Chọn bản rom.(cái này thì các bạn tự chọn)
Bước 5:Lưu bản rom có đuôi zip và superuser***.zip vào thẻ nhớ
Tắt máy điện thoại
Sau đó nhấn tổ hợp phím Power+volume down→ chọn recovery→ chọn install from sdcard (bằng cách nhấn phím enter trên htc chacha ,còn mày htc khác thì là phím power) lưu ý: phải nhấn phím enter trên htc chacha thì mới được còn power thì không được đâu→ chọn superuser****.zip nhấn phím enter đối với htc chacha và power đối với htc khác
Sau khi thành công tiếp tục chọn install from sdcard→chọn bản rom và enter→sau đó nhấn phím del đối với htc chacha và return đối với htc khác để trở về menu chính→chọn reboot system now để máy khởi động lại sau khi cập nhật.​
Nguồn: Cung Cự Giải [http://www.facebook.com/profile.php?id=100002316231003].

2. Root
Các máy S-ON đã unlock trên HTC Dev thì vào đây để thao khảo root:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=21544791#post21544791
Các máy đã S-OFF thì tiếp tục làm theo dưới đây:
Lưu ý việc Root máy này chỉ áp dụng cho các máy đã S-OFF:

Quảng cáo

Tắt máy. Giữ VOL Down + Power khoãng 5 giây
  • 4. Máy sẽ boot vào HBOOT
  • Đợi vài giây, nó sẽ dò tự động file PH06IMG.zip trên thẻ nhớ và đề nghị bạn cài đặt nó.
  • 5. Nhấn volume Up để bắt đầu flash file (CWM recovery)
  • 6. Sau khi thực hiện, khi đươc hỏi bạn nhấn power để reboot máy. Sau đó máy sẽ Reboot bình thường.
  • 7. Sửa tên file PH06IMG.zip trên SD thành PH06IMG.zip.CWM (muốn sửa được như vậy bạn vào mục Folder Option của Windows chọn View nhấp tích vào “Display file icon on thumbnails” để hiển thị tên đuôi của file).
  • 8. Tắt điện thoại lại, và nhấn VOL Down + Power khoãng 5 giây, để HBOOT lại.
  • 9. Sau khi HBOOT, máy sẽ scan lại file PH06IMG.zip trên SD. (bạn không cần để ý đến nó tại nó sẽ scan thất bại vì chúng ta đổi đuôi file rồi)
  • 10. Sử dụng vol-up/vol-down để chọn "RECOVERY" trong menu và nhấn "Power".
    Khi đó bạn sẽ vào CWM recovery:
  • 11. Sử dụng mũi tên bạn phím và nút Enter,Return để thao tác,chọn "Select/Apply zip from SDCard", chọn file su-2.3.6.1-ef-signed.zip và nhấn return. Sau đó chọn "Yes".
  • 12. Sau khi flash thành công, nhấn "DEL" để trở lại menu chính, và chọn"Reboot" để reboot máy của bạn.
  • Xong, máy đã được Root.

3. Custom ROMs và stock mods (stock ROM with modifications):

Một số bản ROM Cook trên XDA mình xin giới thiệu với các bạn lựa chọn:
    -----
    Hướng dẫn up Rom: Made in Vietnam (Team Chacha Vietnam www.facebook.com/htcchachavietnam)
    Bản ROM Guilty_Crown_Asia_v3.7 được em xây dựng trên nền tảng Android 2.3.5 bản1.57.707.3 (Newest).
    Link tham khảo: http://kaiapd.co.cc/forum/showthread.php?tid=34
    Ưu điểm:
    - Loại bỏ hoàn toàn HTC Sense.
    - Máy chạy mượt, không nóng, chỉ hơi ấm khi duyệt web với 3G.
    - Holo Laucher và Holo Locker phong cách Jelly Bean cực đẹp và tiện dụng.
    - Pin tốt, lướt web 3G liên tục tầm khoảng 3 tiếng, pin còn 20%.
    - Hỗ trợ A2SDGUI, cài apps thoải mái.
    - Thêm phần mềm hỗ trợ tạo widget tắt mở nhanh kết nối trên status bar.
    - Thay thế Calculator mặc định bằng Cube Calculator với giao diện đẹp và nhiều chức năng hơn.
    - Thay thế trình duyệt mặc định của Android 2.3.5 bằng Dolphin Browser, duyệt web nhanh hơn, đa chức năng.
    - Holo Locker tự động mở khóa khi có cuộc gọi đến.

* Nhược điểm:
    - Khi máy mới khởi động, Holo locker chưa kịp chạy nên màn hình khóa sẽ có dạng mặc định của 2.3.5. Đợi một tí nó sẽ đổi sang 4.1.
    - Không sử dụng được nút FB (mình đã gỡ phần mềm HTC Facebook vì nó chạy ngầm, không thể tắt được, gây tốn pin).

* Một số apps được khuyến cáo nên cài thêm:
    - Font Changer (thay đổi fonts cho máy).
    - Holo Notifier (hiển thị số tin nhắn, cuộc gọi nhỡ, email chưa xem trên icon ứng dụng).
    (UPDATE 24/09/2012).

Cách cài đặt:
    1. flash CWM
    2. copy Rom(Ví dụ).zip vào sd
    3. Nhấn POWER + VOL down
      -> Bootloader
      -> chọn Recovery và nhấn POWER để thực hiện
    4. wipe data/factory reset
    5. wipe cache partition
    6. Chọn advanced -> wipe dalvik cache
    7. Cài zip from sdcard -> Chọn zip from sdcard ->Rom(Vídụ).zip
    8. Reboot system
    Xong

Lần đầu tiên boot vào máy hơi lâu mất khoãng 2 phút. Sau đó Rom sẽ boot / shutdown lần thứ 2 trở đi khoãng 15 giây.

Lưu ý: ai bị mất Vietnamese Vietnamese IME gốc (được thiết kế riêng cho Chacha) thì nên backup lại bằng Titanium trước khi up Rom.
    4. Bộ nhớ trong quá ít ỏi....!....?

Thông số máy ROM là 512mb, nhưng bộ nhớ khả dụng chỉ 150mb, phần còn lại là cho OS.
    Để tăng bộ khoảng trống bộ nhớ Rom có thể thực hiện các thao tác sau:
    • Vào Setup -> Applications -> Move all downloaded apps to SD card.
    • Hoặc có thể sử dụng 1 số APP chuyển như: App2SD, A2SDGUI, Link2SD…
    Đặc biệt bản có thể dùng cách dưới đây (phần 5) để tăng bộ nhớ lên rất nhiều, sài sã láng. (hướng dẫn bên dưới chỉ khả dụng cho ROM cook ở trên mình đăng).

5. Tại sao phải phân vùng thẻ nhớ và phải cài đặt và sử dụng A2SDGUI như thế nào?
    Trước hết xin được nói qua về phân vùng thẻ nhớ để anh em được rõ.
    Những máy có bộ nhớ trong ít thì cách phân vùng thẻ nhớ này là 1điều vô cùng quan trọng và quý giá. Vì dùng hệ điều hành Android, ứng dụng game theme rất nhiều, việc cài đặt chả mấy chốc mà bộ nhớ máy của bạn đầy lên, cho dù đã dùng cách chuyển qua thẻ nhớ nhưng chuyển chỉ đc 70% thôi. Còn 30% vẫn còn xót lại ở bộ nhớ máy nên khiến nó ngày 1 đầy lên.

Phân vùng thẻ nhớ là gì ? "Nói nôm na phân vùng thẻ nhớ là chia thẻ nhớ ra làm 3 vùng gồm EXT3 | SWAP | FAT32. Trong đó EXT3 được xem là phân vùng của hệ thống. Có nghĩa là anh em có thể chuyển hoặc cài đặt tất cả những ứng dụng hệ thống, ứng dụng bình thường lên phân vùng này. Đảm bảo bố nhớ máy của bạn lúc nào cũng Free tối đa nhé.
    FAT 32 là phân vùng của thẻ nhớ vẫn hiện trên máy tính mà ta vẫn sử dụng để lưu trữ dữ liệu.
    Còn SWAP - Có thẻ đc xem là bộ nhớ ảo ( Cái này thì mình không rõ lắm. Nhưng quan trọng thì vẫn là phân vùng EXT3 và FAT 32 mình đã nói ở trên rồi)

A2SDGUI sẽ giúp bạn tạo bộ nhớ ảo trên thẻ nhớ, mà máy vẫn hiểu đó là bộ nhớ trong. Giúp tăng dung lượng ROM của máy, nhưng apps chạy trên thẻ nhớ đương nhiên sẽ có phần chạm hơn ROM trong máy, vì thế các bạn nào không có nhu cầu sài app nhiều thì không làm cái này cũng được.

Hướng dẫn thực hiện

[*]Phân vùng thẻ nhớ[*]

Trước khi phân vùng thẻ nhớ phải copy toàn bộ dữ liệu ở thẻ nhớ ra PC nhé ( không mất hết dữ liệu thì đừng trách mình)
    Khởi động máy vào chế độ recovery bằng cách bấm và giữ phím Vol down + Power và chọn recovety
    Máy đang ở chế độ Recovery => Chọn advanced => Partition SD card
    Chọn kích thước phân vùng đầu tiên. Phân vùng này là phân vùng để chứa ứng dụng, được format ở định dạng EXT3
    Cách chia nên làm như sau:
    Thẻ 1G chọn 128
    Thẻ 2G chọn 256
    Thẻ 4G chọn 512
    Thẻ 8G chọn 1G

Sau khi chọn xong bạn sẽ chọn tiếp phân vùng thứ 2 là SWAP
    Cái này thì nên chọn 128 hoặc 256 thì tùy nhé.

Chọn xong máy sẽ tự Fomat lại thẻ nhớ để thực hiện phân vùng

Phân vùng xong các bạn khởi động lại máy mà cắm cáp vào PC để test xem đã được chưa? Nếu bộ nhớ của thẻ nhớ mà giảm đi thì là ok rồi đó.
    Sau đó bản tải và cài A2SDGUI vào máy trên market.

Sau khi cài xong A2SDGUI thì các bạn điều chỉnh như sau:
    Tích v vào cả 3 cột nút: apps on SD, zipaligned, SWAP.

Nút đầu tiên là để bật App2sd
    Cái cuối là bật SWAP ( một dạng bộ nhớ ảo )

Chuyển sang tab 2 Davil

Phần này thiết lập cache của máy ảo Dalvik. Các bạn chọn Dalvik cache on SD-EXT. Rồi click chọn move and rebuild để nó chuyển tất cả cache sang.

Giờ các bạn vào kiểm tra bộ nhớ trong đảm bảo còn dư rất nhiều MB.
    *LƯU Ý: Nếu A2SDGUI báo lỗi không đủ bộ nhớ, thì bạn nên wipe data/factory reset, cache partition và dalvik cache lại, sau đó phân vùng lại thể nhớ và thực hiện lại các bước như trên.
    Khi sử dụng Rom VOID bạn không nên update Superuser. Thì đây đã là bản ổn định cho Chacha, update lên sẽ ko còn ổn định và thường xuyên báo lỗi.

Nói thêm:
    Về app Facebook button:
    Những bạn không thích nút chức năng Facebook, có 1 app sẽ giúp khích hoạt nút Facebook nhưng nó sẽ có một chức năng hay hơn đó là ON/OFF Wifi hoặc có thể cái 1 app bất kì vào nút này.
    Link down apps: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=763247&d=1319731386 (dành cho 2.3.3)
    http://attachments.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=760779&d=1319544167 (dành cho 2.3.5)

6. Phụ kiện đồ chơi cho HTC Chacha (ChaCha Accessories):
    2.289 bình luận
    Chia sẻ

Xu hướng

Pro wá anh ơi! Nữa e mua đt, anh chỉ jáo nház haha ( mà cũg chưa biết khj nào >.<)
    Bài viết của bác rất chi tiết. Xem xong mình cũng muốn thử 1 bé chacha xem thế nào 😃.
    Mong bác sẻ có nhiều bài về em nó hay hơn nữa. 😁
    Hic!Mình làm như bạn,cũng đã tham khảo trên XDA, nhưng không hiểu sao cái của mình không load được PH06IMG.zip để cài,chán ghê!
    lhttan
    ĐẠI BÀNG
    12 năm
    Cho mình hỏi cái Smart Keyboard mình cài vào rồi, gõ tốt nhưng nó cứ phát ra tiếng khi nhấn phím, mình ko biết tắt cái đấy chổ nào. Bác nào giúp mình với !
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    S-OFF chưa bạn, sao lại không được nhỉ, load thì rất dễ, nó sẽ tự chạy mà. Không cần làm gì đâu, bạn nhìn kỉ nó sẽ load rồi hiện thông báo nhỏ nhỏ thôi.

Bạn vào Setting/Language & Keyboard. Trong mục Keyboard setting chọn Smart keyboard Pro để tùy chỉnh. Sau đó tìm và vào mục Sound and vibrate bỏ chọn Sound on keypress. Xong
    Mình xem cái đó rồi,chắc chắn đã S-OFF,nhưng khổ cái nó load,nhưng chẳng thấy báo cái gì,cứ chạy vèo vèo qua!
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    Chạy vèo vèo là đúng rồi, bạn thực hiện các bước tiếp theo đi.
    @leecongdon A cho e hỏi máy em hiện lên S-On tức là chưa root đc ạ? em làm đến bước copy đoạn "
    astboot oem get_identifier_token" thì nó báo error ?? a giải thích hộ em vs 😁
    lhttan
    ĐẠI BÀNG
    12 năm
    Hệ thống cửa hàng Vietfone có ở HCM không mấy bác !
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    58 Nguyen Tri Phuong. Coi chùng bị hô chém 200k nhá, nhớ trả giá bảo là S-OFF thui.
    lhttan
    ĐẠI BÀNG
    12 năm
    thank bác để chút mình đi thử !
    midlight
    ĐẠI BÀNG
    12 năm
    Tks ban,bai cua ban qua tuyet! Nhung minh muon hoi,co cach nao de sd duoc phim FB dung' chuc' nang cua no' ma ko can s off ko?
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    Mặc định thì nó đúng chức năng facebook của nó rồi đâu cần S-Off gì nữa.
    @leecongdon Máy mình đang bị lỗi, khởi động chỉ hiện lên phần chon ngôn ngữ, chọn xong rồi lại quay lại ban đầu. mình định cài lài rom gốc theo hướng dẫn bên này (trước đây máy đã s-off,đã root bằng phần mềm)

http://nhatcuong.info/forum/showthr...-Ship-ROM-cho-cac-dong-may-HTC-khi-chua-S-off

em htc chacha của mình có số vesion main: 1.05.11400.0
    radio: 0-7.48.35.14_2
    trong khi mình tìm ship rom trên mạng thì không có bản nào như vậy,chỉ có:
    http://shipped-roms.com/index.php?category=android&model=Chacha
    cao thủ giúp mình với
    midlight
    ĐẠI BÀNG
    12 năm
    Ko vi minh thay moi nguoi noi' ko su dung duoc phim tat FB(ko co tac dung) vi o VN bi chan fb ma @@?
    có 1 chỗ ở HCM mình hỏi thừ thì kêu S-OFF 300k .. làm mất 1 ngày 😁 thấy ghê ghê nên ko dám đi.. cho hỏi S-OFF thì chính xác là bao lau xong .. giá cả thế nào là đẹp
    cho mình hỏi là pin của chacha có thể dùng đc bao lâu? mó có bền hơn của nokia ko nhỉ?
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    Ở VN bị chặn facebook, nhưng nếu bạn muốn sử dụng nút đó làm facebook thì bạn hãy root máy để đổi host. Còn nếu ko sử dụng facebook, thì bạn có thể tải app Facebook button trên bài viết của mình để thành nút ON/OFF wifi nhé.

bạn lại 58 Nguyễn Tri Phương, bảo S-OFF cho em, 100k có bạn giới thiệu em đến nói làm 100k à. Trên 1 số trang rao vặt chổ này cũng nói đồng giá 100k.Nhưng khi mình đến nó đòi 200k đấy. Nhưng nói anh lấy em 100k thì ảnh vẫn lấy. Thời gian chỉ mất khoảng 5' đứng đó lấy ngay.

---------- Post added at 09:52 PM ---------- Previous post was at 09:50 PM ----------

Pin của HTC khá tốt, nhưng nói thật không bằng Nokia. Với lại HTC Chacha chạy Android nên về khoảng pin chỉ khoảng 1 ngày hơn thôi.
    midlight
    ĐẠI BÀNG
    12 năm

Nhưng để root thì sẽ phải S off đúng ko bạn? Hìh,mình nghĩ cái app wifi on off nên sửa thành phím tắt để sms thì tốt hơn vì wifi có chỗ để mở nhanh rùi mà,với lại ít ai bật tắt nó liên tục cả.
    lhttan
    ĐẠI BÀNG
    12 năm
    &nbsp; Mình cũng vừa mới S-off xong ở chổ 58 Nguyễn Tri Phương, mất 100k và 5 phút 😁 . Không hiểu sao pin con này kém thế nhỉ, mình xài cùng lắm chỉ được 2 ngày ! Màn hình thì bé tí, chip chùi mà pin xài ngang ngửa với mấy con 4", chip khủng :D !<br>!
    mình muốn kai máy có dung lượng pin lớn,xài lâu xạc lại,có cả phim qwerty lẩn cảm ứng điện dung thấy chacha đẹp nhung dung lượng pin kém quá ak....hic
    Bác có driver android 1.0 ko? Kết nối chacha với máy tính nó báo thiếu driver đó
    Mình đang thử S-off trên trang của HTC
    Reshin
    ĐẠI BÀNG
    12 năm
    @nguyenphongnd2004 You cài HTC Sync dzô là hết thiếu drivers àh
    zenkichi153
    ĐẠI BÀNG
    12 năm
    @nguyenphongnd2004 Bạn chỉ cần lên google seach cái HTC syn về là được mà
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    Uhm, muốn root thì phải s-off, cái app facebook button bạn muốn nó làm chức năng gì cũng dc, mình nghĩ làm nút wifi thì tiện nhất, còn bạn ko thích thì có thể chọn theo ý mình. Trong app nó cũng gợi ý là ON/Off wifi cho người dùng.
    Mình kết nối vào máy tính thì nó tự động dò diver thôi (win7), bạn kiểm tra lại xem. Còn S-OFF cho chacha hiện tại chỉ có 1 cách duy nhất là dùng XTC clip, trang web HTC chỉ đó là dành cho những dòng máy mới của hãng (Chacha ko dc liệt vào danh sách Unlock bootloader free này).
    Nếu bạn muốn pin dung lượng tốt, xài lâu sạc lại... như bạn nói thì bạn hãy quên Android đi. Những lựa chọn gợi ý cho bạn là Nokia E6, Blackberry 9900 or 9360. Còn nói về Android qwerty dọc thì con Chacha này là tốt nhất rồi, tuy vẫn còn tồn tai nhiều khuyết điểm, ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo em Motoroa Pro+ nhưng ko phổ biến tại VN lắm.
    Bác ơi, cho em hỏi có cài được bộ Office cho em Cha cha này k?
    Nếu bạn muốn pin dung lượng tốt, xài lâu sạc lại... như bạn nói thì bạn hãy quên Android đi. Những lựa chọn gợi ý cho bạn là Nokia E6, Blackberry 9900 or 9360. Còn nói về Android qwerty dọc thì con Chacha này là tốt nhất rồi, tuy vẫn còn tồn tai nhiều khuyết điểm, ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo em Motoroa Pro+ nhưng ko phổ biến tại VN lắm.[/QUOTE]
    uhm.thank ban nhiu...!
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    Thử QuickOffice Pro 4.1.121 full mới nhất này xem nhé.
    link down: http://www.mediafire.com/?s7se47fnwredifc
    Thanks thì phải nhấn cảm ơn chứ. ;)
    Hôm nay mình tới 58 NTP hỏi thì 200k bao s-off nhưng a kỹ thuật viên đi vắng :| ko biết ở HCM còn chỗ nào nữa ko nhỉ
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    Đúng rồi khách vãng lai là nó hô 200k à, nói anh S-OFF cho em 100k là ok ngay. Hay nói anh trên diễn dàn giới thiệu đến bảo 100k.
    mình tới hôm bữa giờ 3 lần rồi.. 2 lần thì a KTV đi vắng.. 1 lần thì hét 200k @@
    lecongdon
    TÍCH CỰC
    12 năm
    đã bảo kiu trả giá mà. Bảo mấy người bạn của em làm mấy lần trc anh lấy có 100k. Ổng ờ liền.
    ừm thì lần đầu tới đòi 200k mình ra về.. 2 lần sau thì anh KTV đi vắng.. :-s quá tam 3 bận.. để mai đi phát nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
    • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
    • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
    • Số điện thoại: 02822460095
    • MST: 0313255119
    • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019