Mọi thứ về HTC Chacha (S-OFF, ROOT, ROM COOK...)

lecongdon
10/11/2011 17:59Phản hồi: 2.289
2.289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác Lee biết install bản Myrom k support mình cái hix... reston mà k tìm thấy file có cả file unzip ra + còn nguyên zip mà k tìm thấy ^^!...
Cho mình hỏi HTC Cha cha có hỗ trợ flash player không? mình đang xài con này và cũng đã cài flash 10.1 , chỉ thấy bản flash trên phần quản lý ứng dụng, không thấy shortcut trên màn hình.. khi trình duyệt web thì không xem được flash.. Ai biết xin trả lời giúp mình...thanks nhiều
Bạn dùng bản SuperOSR and CM7 thì sẽ xem đc flash và pin rất trâu nhưng 2 bản này lại lỗi camera => nản...
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
[/COLOR]
thks bác mấy hn cuối năm em bận quá, hn mới vào đc tinhte. em đã mail cho ông bạn adlx.xda ở bên xda một cái mail đầy lỗi chính tả , người mà viết bài root đó. Hy vọng bác ý giúp đc em để e còn tham gia hội cha cha nữa chứ.
hi leecongdon,
mình cài smart keyboard và mọi thứ đã ổn, cảm ơn bạn..
thật tình thì mình mua ChaCha ngay từ những ngày đầu mới ra và rất thích điện thoại này... ngoại trừ thời gian pin hoạt động,
sau đó đem cho máy một đứa em, chuyển sang dùng 9900 (thất vọng cho cái bàn phím 9900, nút bấm bị bung ra-nó thiết kế giống như bàn phím laptop và không cách nào gắn lại được vì ngàm gắn quá nhỏ...)
bây giờ mua lại ChaCha đeo Holster 9900 mới và đã up room theo hướng dẫn của bạn..
ước gì cái ChaCha này pin dùng được 3 ngày ....!
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Cách thức là thế này, bạn vào phần CWM dùng chức năng backup Rom bạn đang dùng, sau đó gắn SD vào máy tính, chép đè cái file myrom 2.0 vào mục CWM backup vừa nải, là ok. Sau đó vào lại CWM restore file vừa ghi đè lên. Xong.

Thật ra HTC Chacha mặc định có chạy được các flash nhẹ đơn giản. Nhưng flash nặng chi tiết thì không. Nếu bạn muốn dùng flash thì bạn tham khảo thử link này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1389408
Nhưng thật sự vì chip của Chacha không được mạnh nên ko khuyến khích các bạn xem flash trực tiếp trên web. Phần cứng phải gồng để đáp ứng đc với lại rất tốn pin, trong khi pin của Chacha đã rất đáng buồn.
Mình rất thích bàn phím dạng chiclet của Chacha và 8900, vì nó khó bấm nhầm và rất dễ vệ sinh. Nhưng theo thống kê thật sự bạn phím dang truyền thống như trên laptop và 9900 mới là chuẩn, và cho tốc độ đánh tốt hơn. Nhược điểm của nó chỉ là khá khó vệ sinh khi bụi bay vào.
Bạn sài sao mà bay nút ra hay vậy ^^.
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơ hơ. e root đc rồi. Cám ơn bác lee và bạn alexandre bên forum xda. Sáng ngủ dậy nhận đc cái mail file IMG của bạn alex gửi vội vã làm ngay và cuối cùng đã rôt thành công. Tuy nhiên e có mày mò đổi file host để vào fb thì ko làm đc vì chả thấy file host ở đâu. Em cài unblock fb thì vào đc bằng trình duyệt nhưng qua app fb thì ko đc. Cái wall update ở ngoài màn hình cũng tịt, và nút fb cũng thế. bác có thể hd ae cụ thể cách đổi hosts ko ạ? em dùng 3G vitteo và wifi suốt ngày
Máy của mình cũng ko root được y như máy của bạn, 😔 bạn có thể giúp mình được ko?
@midlight Bác midlight gửi em thử kai file IMG dc không máy em cũng bị trường hợp như bác ... :~ boot mãi ... mà... nản Email: hero21men@gmail.com thank bac trc nhé :d
phamhiepst
ĐẠI BÀNG
12 năm
@midlight bạn up hướng dẫn đó lên đây cho mọi người tham khảo với !!
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamhiepst hướng dẫn ko khác gì của bác lee cả, quan trọng là file IMG mà các bạn dùng để root có phù hợp hay ko,vì với mỗi máy có CID khác nhau tuỳ vào xuất xứ. File IMG thì mình ko biết làm chỉ biết ăn sẵn thôi 😁 Và rất tiếc là máy đã mất rồi. thực ra thì Cũng chẳng tiếc lắm vì pin của nó quả thật là khủng khiếp, nửa ngày là đỏ. chán lắm. mình lại quay về với BB
dễ thương ghê...
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Để lại địa chỉ email mình gửi file host qua chép vào facebook unblock sài.

Cái gì dễ thương vậy bạn?^^
Chacha...Chacha ^_^
Hix sau 1 tuần test VIOD thì 1 lỗi nặng xuất hiện là "Thẻ Nhớ Bị Tháo Ra Đột Ngột". Nếu chuyển + cài nhiều ứng dụng vào thẻ nhớ sẽ xuất hiện lỗi này... => cách giải quyết là format thẻ nhớ + resst fartory... Nếu k làm vậy thì cắm thẻ vào sẽ báo thẻ bị hỏng...
Tóm lại ROM VOID + Zasa đều lỗi rất nặng... k nên dùng 2 rom này.
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Ấy chà, mình đang dùng Zasa cũng không đến nỗi nào. Nếu bạn bị tình trạng như vậy có thể sử dụng Stock Rom 2.3.5 này:
http://www.mediafire.com/?wpkkt880uuwit0w
ai có rom tiếng việt nào cho htc chacha kcho mình với tìm hoài bữa giờ không có
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
của bạn đây VOID Asia 1.3: http://www.mediafire.com/?1a6h239ynfd3w0f
Con này mà không có cái nut hinh FB thì mình mua rồi, có nút nhìn xốn mắt quá
br9snan86
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình cài rom gốc.root ok hết.nhưng không chạy được app a2sdgui.nó toàn báo máy chưa root.Trong khi đó soft root explorer và unlock facebook chạy bình thường.ai giúp mình với
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mình thì nút facebook đó thật là tinhte. ^^ Nhưng nó cũng không ảnh hưởng nhìu đến quyết định mua nó của mình.
Bạn thấy xốn mắt và bạn đã thay thế bằng con gì nào?

Bạn đã cài a2sd script chưa? A2SDGUI chỉ hoạt động khi máy đã cài script. Rom cook đã có cài sẵn script nên bạn sử dụng được A2SDGUI còn Rom gốc thì chưa. Việc cài a2sd script thế nào thì mình không rõ, bạn thử lên google tìm hiểu xem nếu thật sự chỉ muốn dùng rom gốc.
Mình thay bằng con Desire Z, cũng có phím 😁
Đang tính làm thêm 1 súng HTC 7 Pro (cũng có phím) luôn ^^
Một dòng hoàn toàn khác... kông thể so sánh.
các bạn cho mình hỏi chỗ bán miếng dán màn hình trong sài gòn với 😁
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Màn hình Gorilla Glass bạn yên tâm nhé, không cần phải dán đâu.
Dán cái miếng nhám nhám dễ dùng hơn, còn ko dán xai thây rích rích tay khó quẹt lắm. Mà dán miếng nhám thì màn hình không đẹp nữa.
miếng nhám đó xài dễ chịu thiệt nhưng nó làm giảm độ sáng của màng hình, nếu bạn muốn cứ đến các tiệm dán đt kiu họ dán cho miếng k để lại dấu vân tay nói là họ biết thôi khoảng 65k 70k gì đó không vào thế giới di động dán cuxg được mình mình cũng dán ở đó hơi mắc nhưng xài cuxg đc lắm
các bác cho mình hỏi mình link nick facebook với danh bạ để danh bạ có avatar của face rồi nhưng sao trình sms vẫn ko hiện đc ava, k bk các bác có cao kiến gì ko chứ e là e bó tay rồi =.=
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Hình facebook của bạn khi link vào danh bạ, tất cả đều không hiện lên hay chỉ một số cái là ko hiện thôi? Mình cũng bị tương tự như vậy, đôi cái hiện đôi cái lại ko.
ava trong danh bạ thì nó hiện rùi, chỉ có trong trình tin nhắn thì nó ko hiện gì hết. mình thử dùng qua chompsms tuỳ chỉnh trong contact pics mà nó báo lỗi ko logon vào fb đc mới điên chứ :|
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
À, bị lỗi rom trong phần sync đó bạn, bạn up lại rom là được, nếu không được thì bạn nên xoá phần mềm facebook vì nó là nguyên nhân gây ra lỗi này. Sau đó bạn cái lại or thay thế bằng app FriendCaster.
bạn cho mình hỏi bạn làm thế nào mà root đc vậy.mình ở hn ko biết root ntn cả.ko root thì chacha cài đc ít app quá.cài đc vài app nó đã báo full, ko cho cài nữa rồi
Muốn root thì trước tiên bạn nên s-off máy đi sau đó thì cứ làm theo hướng dẫn ở trang đầu ak đơn giản thôi bạn...
muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con HTC Chacha của mình mới mua mà vào wifi 1 tí sao nó nóng dữ vậy mấy bác ? @_@
pin rút kinh khủng .
Mình tìm trên mạng có bán pin dung lượng cao 1450mAh giá 190k, có nên xài thay pin zin ko thế ?
uk e này pin yếu lắm nếu bạn xài nhiu có khi chưa đến 1 ngày nữa bạn mua mấy miếg ốp lưng lưới hay silicon cũg được bỏ vào vừa đẹp vửa đỡ cảm gíac nóng máy khi cầm lâu nữa .còn về pin mình nghĩ nó chỉ đưa lên vậy chắc gì bên trog đã đúng nhưng xài e này bạn cũg nên mua thêm đổi qa đổi lại để xài
muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi luôn, mình mua cục pin mới về gắn vào máy để xài, hết lại thay pin kia và hay là xài cục sạc đa năng vào cục pin dự trữ nhỉ ?
Xài sạc đa năng thì mình sợ pin mau chai @_@ .mà giá 1 cục cũng ko phải rẻ .
bạn mua pin thi nên mua luôn cốc sạc pin. dể sac thêm k cần tháo ra tháo vô đâu
muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cốc sạc pin giá bao nhiêu thế b ?
Mình ở HCM, ai biết cho mình địa chỉ cửa hàng luôn dùm nha ^^.
Thanks all.
Bạn vào 5giay, search chữ chacha là ra à 130k ý hàng htc lun
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết pin này phải pin zin thật không, mà giá thật là rẻ. Đáng để mua lắm chứ.
muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
nta nói giá cốc sạc mà anh ^^ .
E mới mua 1 cục pin Galilio 1300 mAh giá 190k đây . Mua bên trường chinh, cái tiệm ngay đèn đỏ trường chinh - nguyễn hồng đào.
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Uổng quá thây trên 5giay có thằng bán pin zin có 130k: http://www.5giay.vn/showthread.php?t=4388990
Còn dock sạc thì vào: pindienthoai.vn 120k
Có ai mua xài thử chưa giống pin gốc không
Địa chỉ: 28/77/3 Trần Bình Trọng P.1 Q.5 HCM cốc sạc giá 100 120k thôi pin scud 1250mah gia 180k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019