Mọi thứ về HTC Chacha (S-OFF, ROOT, ROM COOK...)

lecongdon
10/11/2011 17:59Phản hồi: 2.289
2.289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em chỉ mới làm bước đầu, theo bác leecongdon nói, cần phải s-off trước, rùi em làm theo htcdev mở khóa bootloader của máy em... làm xng hết rồi nhưng máy chỉ ghi là unlocked chứ không ghi là s-off, vẫn s-on, em không có máy chụp lại màn hình nên ghi thông số cho bác:
"
*** UNLOCKED ***
CHACHA PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.10.000
MICROP-0557
RADIO-7.51.35.19
Dec 13 2011,12:17:09
"
trên màn hình em là vậy, mong bác hỗ trợ xem như vậy là có thể root được chưa.... Em làm theo bước 2 của bác leecongdon nó search được file PH06IMG.zip rùi nhưng nó cứ ghi là " Parsing...[PHI06IMG.zip]" rui đơ luôn, không biết làm gì tiếp.......
emperor_htg
ĐẠI BÀNG
12 năm
như thế này thì root được rồi mà.nếu chạy file PH06IMG.zip không được thì bạn giải nén file PH06IMG.zip ra thì sẽ thấy có file "recovery.img"
Tiếp đến bạn tải file "adb.rar" ở dưới rồi giải nén nó được thư mục "adb",copy thư mục này vào ổ C của máy tính và copy file "recovery.img" ở trên vào thư mục này.
Lấy chacha vào chế độ bootloader rồi vào fastboot rồi kết nối với máy tính sẽ thấy trên màn hình chacha hiện dong chữ "fastboot USB" màu đỏ.
Bấm đồng thời nút biểu tượng Win vào nút "R" trên bàn phím rồi gõ "cmd" nó sẽ hiện ra cửa sổ.tại đây bạn gõ "cd c:\adb" rồi enter. gõ tiếp "fastboot flash recovery recovery.img" rồi enter. nó chạy xong sẽ báo ok
lúc này bạn đã cài được recovery mới.tiếp tục vào chế độ recovery để cài file "su-2.3.6.1-ef-signed.zip" như hướng dẫn ở phần root (tù bước 10 phần root) của bác leecongdon
adb.rar
Tks bác nhìu nhìu lắm, em đã root máy được rồi, chúc bác năm mới thật nhiều sức khỏe, thân ^^
phamhiepst
ĐẠI BÀNG
12 năm
@emperor_htg Note lại cho mọi người chú ý. Cảm ơn emperor_htg
Mình đang sử dụng htc cha cha xt Thái. Máy mình gặp tình trạng đang nói máy tự động tắt micro làm mình nghe người khác nói mà mình nói người khác không nghe gì hết, với một tình trạng nữa là đang gọi máy tự động ngắt cuộc gọi luôn làm mình bị người ta chưởi bất lịch sự đang nói chuyện mà ngắt máy. Mọi người có ai gặp tình trạng này không ạ, giúp mình với. Cám ơn anh em rất nhiều. Chúc năm mới vui vẻ.
emperor_htg
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thử cài lại rom khác xem.vào đây mà download : http://shipped-roms.com/index.php?category=android&model=Chacha
hình như chacha đèn led chỉ có 2 màu thôi đúng không cả nhà
Cho mình hỏi làm sao để dùng 3G trên HTC chacha vậy ? Mình đã kích Mobile Network lên rồi mà 3G vẫn không hoạt động, với lai nó không có chức năng chọn gsm hay umts giống như các đt khác.
cho e hỏi sao thay recovery và dùng được rùi thì lúc tắt măty sạc pin thì nó cứ hiện màu đỏ riết mặc dù đã sạc đầy, lúc tháo sạc ra thì đèn đỏ vẫn cháy và không bấm mở lên được, chỉ có cách tháo pin ra rùi lắp vô, còn sạc mà không tắt nguồn thì vẫn bình thường, thay lại recovery stock thì bình thường trở lại..có cách nào khắc phục không thế a..:eek:
bibib0b0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác đưa về recovery stock kiểu gì chỉ bảo e với? E cũng đang muốn đưa về recovery stock và stock rom luôn. Mua mới máy đc đc nâng cấp bản android 2.3.5, mọi chức năng đang ngon lành tự nhiên roor đơ hết cả máy, bây giờ Reset Factory còn ko lên, màn hình cứ hiện HTC mãi 😔( biết thế cứ để như lúc mua mới dùng cho lành.
mấy bạn xài rom Zasa asia bản mới nhất bị mấy cái ad quảng cáo nó có xuất hiện lên thanh notification ko
happy new year cả nhà, tình hình là thế này bros a, em xài cha cha cũng khá lâu nhưng chưa bít nhìu về android, làm theo cách của bác chủ thớt thì root xong rui nhưng vẫn không s-off được, em ở QUY NHƠN thì s-off ở đâu được ạ........mong được chỉ giáo.

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

à, mà em xài rom cũ thấy máy ít nóng hơn, pin trâu hơn chút, nâng bản rom theo trang web cua htc thì máy nhanh nóng+hao pin hỏn, có bro nào thấy thế không ạ........
Không hiểu sao chưa s-off mà bạn up rom được nhỉ 🤔 , bây h trên web HTC đã mở khoá bootloader rồi đó bạn, ko cần phải đi đâu đâu http://htcdev.com/bootloader/
anima415
ĐẠI BÀNG
12 năm
bro có cách nào cải thiện pin con chacha này hok, yếu quá nên em hơi nản
chacha thì cùng lắm là 2 ngày fải sac pin 1 lần, xài android fải chiu thôi. Chưa biết cách làm sao cho nó chạy 3G đây các pác, ai biết chỉ dùm với ? với lai ở tphcm chỗ nào root máy rẻ vậy các pác ....?
Các anh, em làm theo hướng dẫn và root được rồi. Trong apps đã có superuser đầu lâu rồi. Nhưng sao em cài titanium backup nó bảo máy em chưa root thế là làm sao hả anh?
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
EM vừa sắm quả chacha cách đây 30' ,bảo hành FPT 10/2012,fullbox,màu đen ,thẻ 2G =.= ! mong các bác chỉ giáo thêm :
- S-OFF trên HTCDEV có bác nào rành chỉ tường tận em với ,hix !
- S-0ff bằng Tool Revolutionary có thực hiện đc trên chacha không ?
Tạm thế đã ,cơ bản máy dùng rất sướng,cảm ứng mượt,bàn phím êm , mình dùng con Bold Béo quen rồi nên chỉ muốn dùng QWERTY thôi ,nên chọn em Cha Cha .
Không hiểu sao chưa s-off mà bạn up rom được nhỉ 🤔 , bây h trên web HTC đã mở khoá bootloader rồi đó bạn, ko cần phải đi đâu đâu http://htcdev.com/bootloader/

minh volume down+pow may van bao la s-on ma,nhung khong hiu sao up rom dc
minh dang xai ban eu 1.5.7 ne
mình xài mobifone, máy tự nhận 3g mà, hình như bên trái có chữ H là đang ở chế độ 3g đó bạn, nếu bạn xài vietel thì phải gọi tới tổng đài rùi người ta sẽ hướng dẫn mình theo cách thủ công vì mạng viettel chưa hỗ trợ tự động cho dòng cha cha
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Mình sài Viettel vẫn tự động, sài bình thường không chỉnh cấu hình gì cả, chỉ cần đăng kí là ok.
Thật sự nó không chạy được 3G, có cần chỉnh thêm option nào trong đt nữa không bạn ? mình dùng mobifone.
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chỉ em cách làm trên htcdev với , em mới sắm con này nên chả rành lắm 😔
trên các trang trước đã hướng dẫn kỹ lắm rùi mà, bạn cứ theo các bước mà tiến hành, lưu ý những file cần thiết để flash CWM
.chúc bạn thành công
soundsimple
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác lee cho mình hỏ cái, sao mình làm như hướng dẩn của trang htcdev-unlock bootloader (moi cái đều ok mình đả unlock bằng file Unlock_code.bin (file ma htc goi mail minh))
sau khi làm song trong Hboot dòng chử màu hòng trênh cùng lúc đầu là chủ lock sau khui nap file Unlock_code.bin no chuyển thanh unlocked còn về phần s-on thi không được đỏi qua s-off ma vẩn như củ
à quênh máy mình của Virgin Mobile nha
bạn coi hình mình chup phía dưới nha

mong nhận đực sự giúp đở của bạn
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác dùng chacha ,lúc nhắn tin nó có bị nhảy lung tung ko ạ !? em nt bình thường ,nó hay bị nhảy lên phía trên cùng lắm . ko hiểu bị sao .Phím ko bị hỏng j vì em thử vào wed đánh ầm ầm ko sao
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Vào phần setting của Vietnamese IME tắt hết từ điển, gợi ý từ, sửa từ, hoàn tất từ là ok.
Anh em có ai bị giống mình không? Máy mình cứ sử dụng khoảng trên 15p là phần thân máy phía trên bắt đầu nóng lên (trừ phần thân máy phía dưới chỗ cục pin)
Không biết có bị gì không nữa 😔
máy nào dùng lâu cũng nóng mà, nhưng bạn đang dùng bản rom gì....? cài bản rom khác xem, luc trước mình cung bị như vậy, up bản khác thì máy giảm nóng nhìu lắm...
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình dùng bản rom theo máy , cập nhật lên 2.3.5 rồi . không hiểu sao dùng tí là bị nóng 😔
mình cũng dùng bản rom giống bạn này,dùng một chút là nóng máy...còn dùng wifi hay 3G chừng 5p là nóng thôi rồi luôn :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019