Mời xem ảnh ý tưởng Lumia 940 đẹp mắt, màn hình viền mỏng, mặt kính cong, cụm camera giống 1020

Duy Luân
6/7/2015 23:35Phản hồi: 166
Mời xem ảnh ý tưởng Lumia 940 đẹp mắt, màn hình viền mỏng, mặt kính cong, cụm camera giống 1020
Những nhà thiết kế đến từ trang Phone Designer mới đây đã đăng tải ảnh ý tưởng về chiếc Lumia 940 được đồn là sẽ ra mắt trong năm nay. Theo ý muốn của những nhà thiết kế này, Lumia 940 sẽ có kiểu dáng bên ngoài khá giống Lumia 930, có điều màn hình tăng thành 5,2" Full-HD, viền mỏng, mặt kính thì được làm cong kiểu 2,5D để giúp thao tác vuốt ngón tay trở nên dễ dàng hơn, mặt sau thì sở hữu cụm camera lớn nổi bật gợi nhớ đến Lumia 1020 và 830 kèm ba đèn flash LED. Máy có ba tùy chọn màu là đỏ, xanh là và đen. Cấu hình của Lumia 940 bao gồm chip Qualcomm 6 nhân, RAM 3GB, bộ nhớ trong 32GB, camera chính 20MP và camera phụ 5MP. Cổng kết nối USB-C cũng xuất hiện trên ý tưởng này. Chưa rõ bao giờ thì 940 mới ra mắt thật sự, trong lúc chờ thì mời các bạn xem qua những tấm ảnh ý tưởng rất đẹp này nhé.

166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

samaclua4125
ĐẠI BÀNG
9 năm
khá ngon:..
đẹp quá.
Ghiền quá, thiết kế ấn tượng, kết cái USB - C 😁:D:D
Quá đẹp. Bên ngoài là vậy, bên trong ứng dụng cũng đẹp vậy thì miễn bàn ^^
luutugia
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp vl. nhưng ko biết có thành hiện thực ko 😔
Con này đẹp thật... 1020 của em giờ cũng sài ok,nhung ma chup hình luu anh hoi lâu,nhiu lúc cung ức che vì hk chuip nhanh dc lumia 940 nay ma camera giong e 1020 cua e thi e se nang cap len liền,ngay va lun
@haianhkg88 Chỉ cần nâng cấp chip lên là ổn bác nhỉ. 1020 Ram 2G chạy WP ko đến mức thiếu r 😁
không biết có đủ thóc không nữa! :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
ko đẹp bằng 925 :rolleyes:
kenh24h
ĐẠI BÀNG
9 năm
mô hình đồ họa thôi, cũng đẹp bình thường
tinhnd
TÍCH CỰC
9 năm
@kenh24h Cho em xin tên, link HD không che của em trên ava của bác đi 😁
Ước mơ nhỏ chỉ mong có một chiếc máy Nokia Microsoft cao cấp chạy android
Chứ giờ Microsoft có ra cả 100 máy cao cấp chạy Wp chắc cũng không kéo vãn tình hình doanh số cũng như thị phần nhiều cho Wp.
@ChaiminzThongsang Từ trước tới giờ thấy nhiều bạn comment nào là máy Lumia chạy Android sẽ tuyệt nhất, Nokia sai lầm khi không cho Lumia chạy Android..., không biết là các bạn đã bao giờ dùng một chiếc Lumia chạy WP chưa nữa. Mình dùng Lumia 800 từ lúc mới ra chạy WP 7, chưa bao giờ cảm thấy hối hận, máy rất mượt, kho ứng dụng đầy đủ, thực hiện các tác vụ nhanh không phải chờ đợi gì, rất dễ dùng. Cá nhân mình không thích hàng Apple đã đành, vợ mình đang dùng các đời điện thoại Android, chưa bao giờ mình thấy thỏa mãn với Android. Vì vậy mong các bạn trước khi cmt hãy cầm điện thoại trên tay, dùng thử các tính năng của nó rồi hãy "phán". Nếu Lumia 940 này ra với W10, mình sẽ mua ngay vì những tiện ích tuyệt vời nó mang lại.
leeri
TÍCH CỰC
9 năm
@ChaiminzThongsang Thế bạn có mong rằng GG sẽ ra cái nexus chạy WP không? 😁
Bạn hiểu ý mình chứ ;)
@chocngoayPro Suy bụng ta ra bụng người
Thùng rỗng kêu to !!
@ChaiminzThongsang Củi mục thì lắm khói
Hạt thóc lép thường ngẩng cao đầu
Múa rìu qua mắt thợ
boyduongo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn đẹp đấy nhưng đang dùng Lumia 1520 vẫn rất phê.
2 mép cong không để làm gì cả
tinhnd
TÍCH CỰC
9 năm
@vanvuongteach Nó có tác dụng là làm cho việc dán màn hình khó khăn hơn 😃
tiny.spirit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tinhnd Vâng. Và em khó chịu với con 1520 đang xài, vì lúc nào dán màn hình nó cũng chẳng dán hết được
tinhnd
TÍCH CỰC
9 năm
@tiny.spirit 720 chung số phận với bác, rất là ức cmn chế cais vụ dán màn hình.
@vanvuongteach Sướng thêm 30% khi vuốt nhé bác 😁
Ngon ..... nhưng không có tiền mua 😁
Một điều chưa bao giờ thay đổi từ trước đến nay đó là concept bao giờ cũng khác xa thực tế. Có thể khi đưa lên sản phẩm thật thì các nhà thiết kế phải suy nghĩ sao cho phải lắp được bảng mạch cùng các bộ phận khác chứ không đơn giản là ném nó vào 😁
vucoi2010
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon. nhưng dự là giá em nãy chẳng thua gì S6 và 6+
Đến khi nào vẫn còn cái hệ điều hành wp trên máy thì sẽ mãi mãi không khá lên được. Nhìn cái giao diện như tờ báo quảng cáo trong các siêu thị bán thịt cá, rau củ bên nước ngoài, kém sang trọng.
@dualshock May quá, vậy mình là một trong số ít người dũng cảm! hê hê! Vui tí, dùng cái j và dùng thế nào là do sự lựa chọn của mỗi người mà, đâu cần công kích nhau.
@nguyenhanh028pr Bạn thật dũng cảm ! ^^
@hoang.thang.2014 Tôi dùng Android nhưng lại mê giao diện wp. Em này phải nói là quá đẹp.
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
trình render quá kinh khủng!
quá chất, cơ mà lại không thích dùng WP lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119