Mời xem bức ảnh một trận bóng chuyền bãi biển ở Olympic với độ phân giải 3,1 tỉ pixel

Duy Luân
9/8/2012 6:51Phản hồi: 213
Mời xem bức ảnh một trận bóng chuyền bãi biển ở Olympic với độ phân giải 3,1 tỉ pixel
Nhiếp ảnh gia David Bergman đã ghi lại một bức ảnh với độ phân giải cực kì lớn về trận đấu bóng chuyền bãi biển nữ giữa hai đội Mỹ và Thụy Sĩ tại Olympic. Tổng số điểm ảnh của nó lên đến 3,1 tỉ pixel (kích thước dài x rộng là 98.101 x 31.747). Để cho ra được tác phẩm này, Bergman đã ghép 200 tấm ảnh nhỏ chụp trong 21 phút lại với nhau nhằm mang đến cho người dùng cái nhìn bao quát toàn bộ sân vân động nơi đang diễn ra cuộc tranh tài. Từ gương mặt của các cầu thủ, trọng tài, trái bóng cho đến những lá cờ của dãy nhà phía xa đều có thể nhìn thấy một cách rõ nét. Mời các bạn vào đây để xem. Khi muốn zoom đến điểm nào đó, các bạn hãy nhấp đôi chuột hoặc dùng thanh kéo ở bên tay trái.

213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhduan
ĐẠI BÀNG
12 năm
oÀI..!!! Hàng khủng..!!!
caubenobyta
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp thế nhỉ! ^^
seăind
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kinh thật, tải chắc lâu lắm đây!
@seăind không phải tải 1 phát luôn mà zoom đến đâu tải đến đó, hì.
Mà cũng không hiểu ghép ảnh thì sao có thể đồng bộ được :-ss
hehe1110j
TÍCH CỰC
12 năm
Flash,k xem được trên ipad
@hehe1110j Cái này hình như không phải Flash mà là Silverlight của MS bạn a.
binhtam
TÍCH CỰC
12 năm
@minhla Flash đấy, nhấp phải chuột xem
@minhla Chuột phải vào ảnh là biết flash hay silver light
là flash
@hehe1110j
chú đâu cần phải xoán lên và đưa từ ipad vào đây .. ai ko biết ipad ko xem đc f . :rolleyes:
hi.ngocminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hehe1110j Ec, MÌnh cũng vậy ,không thể nào xem được trên Nokia 1020.bực ghê
dangphong25
ĐẠI BÀNG
12 năm
NGON PHẾT
Căng đét đẹt, Zoom siêu khủng, thấy rõ cả 1 nốt ruồi ở ngực 1 em @@
Con số ảo quá! Thường thì là MP nhưng ở đây để là pixel! He đổi là thành pixel em thấy là 3 tỉ nhưng nhìn kĩ hoá e ko phải MP nhưng tác giả thật tài tình khi ghép những bức anh vào với nhau..! Ju
@jumbosanlat Mp là mega-pixel. chữ M thực ra là đơn vị thôi bác a` . 1 Mp em không nhầm thì là = 1.310.720 pixel hay sao ý ^^ ! còn 3 tỷ pixel = bao nhiêu mpthì bác tự tính xem 😁 . em Chịu ! :D
@jumbosanlat Đổi ra megapixel thì cũng 3*10^3 rồi còn gì
@0obimbimcayo0 kết quả là 2288.8183 . nokia pureview kêu bằng cụ

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
@nvtt910 So ảnh chụp 1 phát 41mpx với ảnh ghép 3.2 gpx cũng so. 1 mega = 1 triệu ( như 1 Mega Byte, 1 Mega Watt ) nên 1 megapixel = 1 triệu pixel ( 1 triệu chẵn, ông kia nói là 1.3mp rồi ). Tấm ảnh trên là 3.2 Gigapixel = 3200 Megapixel = 3200 triệu pixel = 3.2 tỷ điểm ảnh.
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jumbosanlat thì bạn đổi về MP ;), ghi vậy cho nó hoành tráng ấy mà, mà công nhận bác chụp ảnh này có công ghê ;)
có download được về máy không nhỉ?
@magic.flame Down được không thì chưa biết chứ xem ra máy bạn down về xong có load lên nổi không mới là vấn đề😁
hớ...kể mà ông này đi làm thợ chụp ảnh "vì môi trường" thì có khi nhiều view hơn đấy 😁
mình là mình zoom giữa sân đầu tiên , ảnh đẹp 😁
Đúng là công nghệ không có giới hạn.
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này có từ hum qua rồi cơ.
lecuong.ueh
ĐẠI BÀNG
12 năm
ảnh này ghép có 1 chi tiết bị lỗi..ghép không khớp@@..
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@lecuong.ueh Không phải 1 mà là rất nhiều bác ạ. Cứ thử zoom 1 chỗ khán giả ngồi sẽ thấy rất nhiều lỗi ghép.

allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
tắt vội torrent, hấp diêm băng thông đừng hỏi, soi 1 lúc thấy ngay quần lót của 4 em xinh tươi gợi cảm =))
@allin0n3 hazi
Máy load treo luôn :mad:
đang dò khán giả xem có gì HOT ko ? 😁
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
ảnh ghép nên có 1 số cái ko chính xác 😁
@allin0n3 Soi kỹ dữ.
simbacon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@allin0n3 dung vay do ban, rat nhieu cho lam, ghep nhieu cai nhin no hoi so so giong ma. nhung cung thich vi buc hinh rat ro, kinh khung that
@allin0n3 Chỉ là tốc độ quét ảnh chưa tốt
vitdien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@allin0n3 nể bác thật tinh quá
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
@vitdien vô tính bắt gặp thôi ấy mà 😁
có rất nhiều hình chụp olympic cùng kiểu này

Xu hướng

Bài mới