Mời xem lại video Microsoft giới thiệu Windows 10 tối hôm qua

Duy Luân
30/9/2014 23:0Phản hồi: 131
Mời xem lại video Microsoft giới thiệu Windows 10 tối hôm qua

Microsoft mới đây đã cho đăng tải đoạn video về sự kiện giới thiệu Windows 10 tối hôm qua với thời lượng khoảng 40 phút. Trong clip bạn sẽ được xem Terry Myerson - phó giám đốc điều hành mảng OS, và Joe Belfiore - phó chủ tịch nhóm hệ điều hành giới thiệu nhiều khía cạnh khác nhau của phiên bản Windows thế hệ mới. Myerson đề cập nhiều đến những giá trị mà Windows mới mang lại cho khách hàng doanh nghiệp, trong khi Belfiore thuyết trình về điểm mới của Windows 10: hỗ trợ nhiều loại thiết bị khác nhau, Start menu, chế độ chạy app mới, multi desktop... Giờ thì mời các bạn xem lại clip nhé.
Nguồn: Youtube
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Start Menu trở lại lợi hại gấp trăm.
Lên win 10 chơi aoe ko biết có ngon ko nhỉ
@huyhoang29 Chơi cái gì cũng ngon hết, trừ phi không hợp driver card đồ hoạ
hóng 12h để tải 😁
Bao giờ thì có bản dev vậy mod
kooi_kool
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa hiểu cách đặt tên phiên bản này. Windows 9 đâu mà đã lên 10 rồi? 😕
@kooi_kool 3 chìm bảy nổi chín lênh đênh mà 😁 sợ xiu nên đặt 10 cho chắc kakakka
@noinghenah HEHE Screen Shot 2014-10-01 at 21.39.55.png
@RADO_DM Vãi anh Apple...anh Mic chơi Wins 10 thì Mac giờ là 10.10...😁
@RADO_DM Cho 10 nghìn so sánh đi rồi ôm cái mac của bạn tự kỉ nhé. Bạn có từng nghe "đáng đời cái đồ sài macbook" chưa? Từ từ gặp rồi bạn sẽ hiểu mà không cần sài não để so sánh luôn.
Mấy bác mod giỏi ngoại ngữ sao k làm luôn cái sub cho ae tiện theo dõi. Toàn tiếng anh thế này xem chả hiểu đc cái j. 😁
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tony_HD chờ bản sub việt luôn. coi ko hiểu. 2' tắt luôn.
hi vọng cấu hình máy RAM 1Gb chạy được win 10 mượt mà là quá tuyệt vời
@thegioiluachon.com Thật sự mà nói không nên hy vọng như vậy, RAM 1G là lớn của chục năm trước, nếu vẫn cứ bắt các HĐH phải tương thích với máy cấu hình yếu, RAM thấp thì có phải là sự tụt hậu không? Càng hiện đại càng phải quản lý bộ nhớ tốt, tốt không phải là sử dụng ít bộ nhớ mà là hiệu quả.
@thegioiluachon.com ram 1G mà đòi mượt,o_O các phần mềm của window ăn ram hơi bị to đó chú, đặc biệt nếu chú là dân kĩ thuật hay đồ họa thì cũng đừng mơ ram 1G mà mượt o_O, có window 100 cũng vậy thôi.
có nâng cấp lên từ win8 lên win này được không mình sài win8 bản quyền
Tận cuối năm 2015 mới official. Lâu thật đấy
chanhdara
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn lâu mà windows 10 mới phát hành, chắc chưa hòan thiện.
ljonh3art
TÍCH CỰC
10 năm
Theo em bản 10 này ngoai cái tên thì chẳng có gì gê gớm lắm...
@ljonh3art Dùng chưa sao biết không ghê ghớm
mrkey94
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng link preview :v

p/s: sao bao nhiêu lâu, cmd cuối cùng cũng hỗ trợ ctrl v thay vì phải kích chuột phải, paste 😁
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@mrkey94 Khoái chỗ này bác ợ cứ phải enter bang copy và phải đánh dấu mới copy được. Hay dùng em này mà thế giảm hẳn tốc độ.
Mình nghĩ ms muốn kết thúc các version 0 (win 7 (0.7), win 8 (0.8)) và chuyển lên 1 version mới hoàn toàn version 1.0 (Windows 10 😁 ) và tất cả các thiết bị chạy trên 1 hệ điều hành chung từ mobile đến PC.
ps: chỉ là chém gió thôi nhé :v
caovu84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chickenprince Em có cùng suy nghĩ với bác này
Vẫn thích cái tên Windows 9 hơn là Windows 10. Thấy lạ lẫm quá 😁
@Quang nhat hoang số 10 hoàn hảo:D
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thấy có nhiều sự cải lùi quá....... ko thấy đẹp zi cả. thua cái win8.1. thấy mọi thứ nó cứ rối tung rối mù. hình như da số mọi người thích sự rối rắm thì phải. cứ đơn giản như win8.1 có hay hơn không
@thoivuitinh vậy dùng 8.1 đừng dùng cải lùi
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ mình chỉ thích cái phong cách của win 8.1 hiên tại+ tương thích phần mềm như win7+ cortana+ có thể chạy app metro trong desktop + ms làm nhiêu gao diên hơn cho cai màn hình start hoặc cho các bên thứ ba tao các ứng dung tuy biến màn hình start là ổn
moi toanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
lên hẳn 10 cho nó máu
@moi toanh gặp mình là lên luôn 1000 cho nó máu 😁
Em vẫn đang ở Win 8 và chưa có ý đình lên 8.1 :3
@nhanvolac bạn giống mình quá
vậy mà từ đó giờ cứ kêu là win 9
Sáng ra vào tinhte thấy toàn thông tin về Windowns 10. 😁
Chúc các bạn sử dụng Windowns có 1 sản phẩm ưng ý

Xu hướng

Bài mới