Mời xem video 4K quay từ Lumia 1520 chạy bản cập nhật Denim

Duy Luân
28/12/2014 22:24Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuoc34
TÍCH CỰC
9 năm
vs cái youtube cùi bắp trên IE wp thì em chẳng biết nó đang chạy ở độ phân giải bao nhiêu nữa
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
9 năm
đây là câu hỏi của bạn
thì rõ ràng là sẽ hiểu là bạn cho rằng 8k nên là 8FHD và yêu cầu giải thích cho số 16, làm ntn để ra đc số 16, đúng k? Thì ý này đã giải thích bằng toán rồi nhé.
Về khái niệm 16k thì bạn đọc tham khảo bài này
http://blogs.windows.com/bloggingwindows/2013/08/13/16k-wide-windows-8-multi-mon-desktop-with-the-sharp-pn-k321-4k-display/
vuongtube
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duc30121989 mình có thể hiểu "bằng toán" tức là phép là tròn, thi mới ra con số 4k, 8k, 16k, chứ chả có tính toán + - x : j` để ra con số 4 8 16 ở đây cả. Mình cũng bảo rồi mà, cách giải thích tốt nhất ở đây là "người ta đặt nó là thế". Ví như màn 16k ở đây (http://en.wikipedia.org/wiki/Graphics_display_resolution) thì chỉ cần có 1 chiều có độ dài là 15360 pixel thì họ cho là 16k, chiều còn lại ko quan trọng. Trong ví dụ của bạn họ cũng lấy 4 màn 4k để extend đc 1 màn hình 15360x2160 có tổng số điểm ảnh = 1 màn 8k tiêu chuẩn nhưng họ gọi nó là...16k.
Vậy người ta thích đặt thế, mặc dù 16k đã sai số quá nhiêu rồi, lên 24k, 32k...thì sai số còn lớn hơn rất nhiều. Đến lúc đấy thì chuẩn là...thích đặt thế
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
9 năm
@vuongtube Thế mình mới nói là ngta tạm thời theo logic đó còn gì
Còn cái mình giải thích bằng toán cho bạn lúc nãy là giải thích về mặt toán học để ra cái "8k = 16 x FHD", nghĩa là "8k gấp 16 lần FHD".
Tóm lại là dừng ở đây thôi, nói về cái này chả có tác dụng j cả, và cũng không phải là vấn đề mình quan tâm lắm 😃
Bao giờ em 1520 của mình mới lên denim đc hả trời . Làm theo kiểu deverlop ko có quay phim 4k
fanclubn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy tính của em load hết rồi mà chạy video nó cứ giật giật là sao, các độ phân giải khác vẫn xem được bình thường :mad:
trinhtyquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fanclubn Do card màn hình chắc !
pinos
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh ấy biết cách thức tỉnh một cỗ máy đã già hóa
trinhtyquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi khuyến mãi để mua lại em này, vừa bán lấy tiền tiêu :3,
tuanorg159
ĐẠI BÀNG
9 năm
của tớ 1520 sao chưa lên được nhỉ...
Kal-el119
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanorg159 Để Region VN check ko có đâu hihi
minhasp
ĐẠI BÀNG
9 năm
có máy Lumia nào play đc file video có tốc độ khung hình 60fps ko các bác,( kể cả độ phân giải thấp )
😃

- mình dùng 620 tést thử thì play rất giật.
trong khi mấy con android play mượt mà đc hết.
cpu i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhasp Mình dùng 920 chạy video full hd 60fps rất muot ..
các bác cho ý kiến có phải tất cả lumia 1520 đều bị đốm sáng gần chỗ camera khi nhìn nghiêng ko ạ em đã tess thử mấy con máy mới đều bị ạ
nmdutvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khả năng chống rung khi quay video của 1520 thế nào vậy mọi người.
con này quay phim rõ đẹp nhỉ
Mình coi giựt quá trời, mà công nhận em này quay video đẹp quá
TrungAnh89
ĐẠI BÀNG
9 năm
hey... háo hức chờ đợi xem em 930 thế nào
toandiamond
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy 1520 của mình quay phim 4K được 7 phút là máy báo quá nhiệt phải tắt đi, bị 2 lần rồi mà mới quay 4k được có 2 lần thôi thấy vậy nên giảm xuống quay full HD như củ, không biết máy mọi người có bị như vậy không? Hay là cấu hình máy chưa đáp ứng được cho quay 4K ?
tphg
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cũng thử quay 1 đoạn video 4K trên 930, nhưng kg biết cách upload lên Youtube thế nào để kg bị giảm độ phân giải.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019