Mời xem video ABC chia sẻ về hang Sơn-Đoòng, Việt Nam

sonlazio
14/5/2015 2:55Phản hồi: 209
Mời xem video ABC chia sẻ về hang Sơn-Đoòng, Việt Nam
Tối qua giờ Việt Nam thì ABC có chia sẻ ba video về hang Sơn Đoòng, hang động lớn nhất thế giới được quay bằng máy bay drone. Cả ba video đều được phát trên Good Morning America, chương trình thuộc loại ăn khách nhất của Mỹ. Mời các bạn xem lại những video này, tất nhiên bằng tiếng Anh, không có tiếng Việt nhưng cũng phần nào giúp chúng ta hiểu hơn về đất nước mình. Được biết phải cần đến đội ngũ hơn 60 người để có thể vận chuyển và thực hiện video này. Video từ flycam quay bằng DJI Phantom và DJI Insprise 1.

Nếu bạn không xem được trên ABC News thì có thể xem trích đoạn trên Facebook
Muốn xem thêm hình ảnh về chuyến đi này các bạn có thể vào FB của Ginger Zee
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

goodbye77
TÍCH CỰC
9 năm
nghe đồn muốn đến hang này, khách phải đi máy bay trực thăng 6000 USD/lượt, thế này thì chỉ dành cho du khách nước ngoài thôi nhỉ, cũng tốt, ít người càng đỡ hủy hoại môi trường.
bkitnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlazio vé máy bay cả đi cả về hết 25 triệu nữa. 😁 còn 15 triệu chắc chỉ ăn cơm sinh viên trong 10 ngày và đi du lịch những khu miễn phí quá.
rau8800
ĐẠI BÀNG
9 năm
@goodbye77 Không phải đâu bạn ơi, đi đến Sơn Đoòng hiện nay do công ty Oxalis thực hiện, giá là 3000USD/người cho chuyến đi 7 ngày 6 đêm, bạn phải đi bộ, băng rừng lội suối trèo đèo ko có chuyện đi dạo chơi đâu,hihi. Tuy nhiên hiện nay theo mình biết thì đã hết vé cho năm 2015 rồi, nếu muốn đi bạn phải đặt vé sớm cho các năm sau. Mình nghĩ đi đến Sơn Đoòng thì chỉ dành cho các bạn thích khám phá, mạo hiểm, có điều kiện nữa.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio đi Nhật 10 ngày còn dc chứ đi châu Âu mà 10 ngày thì đúng là cưỡi ngựa xem hoa, đi check in là chủ yếu 😁
@JNG Gọi là vậy cho sang chứ ở 1 nc ah:v ngu đâu mà đi nhiều nước hahaha. Bệnh cuồng check in hoặc đi tour mới đi kiểu đó heheh
ABC giới thiệu video clip về hang Việt Nam
Nhưng lại chặn IP Việt Nam không cho dân Việt vào xem!
@coollonelyman Đỡ bị phá hoại bạn ạ!
thangvipro
TÍCH CỰC
9 năm
@coollonelyman ko phải chặn riêng VN mà toàn thế giới, chỉ những ip ở mĩ mới xem dc
unlimits
TÍCH CỰC
9 năm
@coollonelyman vậy chứ bbc việt nam cũng bị việt nam chặn thôi 😃
@coollonelyman Không phải họ chặn mà là mình...
@coollonelyman Vậy mà hay ! Vào thể nào chúng nó cũng điểm danh ....
congtien_283
ĐẠI BÀNG
9 năm
First one! World's biggest cave!!!
@congtien_283 Tạm dịch !
Cái nhất đầu tiên ! Con cave lớn nhất tg
Ko phải trực thăng mà là đi bộ kiểu trekking, cỡ 1 tuần, và phải thuê người port đồ bạn bạn. Giá đó tính là mắc nhưng cũng hợp lý😁 Khoảng 64 triệu cho gói cao nhất, ko thì đi hang én hay mấy chỗ khác rẻ hơn. Cùng thèm đi 1 lần mà chắc phải lâu lắm mới có tiền và sức khỏe để đi 😔((
Giới thiệu cho người nc ngoài mà:D Mình ở VN vẫn coi ầm ầm mà ta
Yichen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vietsub
nck20112012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Yichen xem xong kéo xuống mới thấy link vietsub của bác :p
Iphone_mario
ĐẠI BÀNG
9 năm
giọng nói trong video giới thiệu giống giọng nói trong video quảng cáo Apple quá 😁
Cái video đầu là của đài National Geographic đâu phải trong Good Morning America của ABC
@FinnBnt Uh, lạ nhỉ. Không biết mod có nhầm không
sanglq91
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá
ronanh
TÍCH CỰC
9 năm
Kiểu gì cũng có bác tự hào Cave Việt Nam. Hê hê
Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Nhất quyết không cho làm cáp treo vô đây,thà ở nhà xem qua hình video còn hơn có cáp treo vô đây phá vỡ vẻ đẹp như thiên đường của việt nam !
@Bacutri Bác cứ việc nhất quyết, còn không nhất quyết là các ông ấy.
Có cao thủ nào ra tay việt sub cho anh em được nhờ.
@vidia.vn cao thủ Goolge translate đc tích hợp sẵn đấy
Click vô setting -> sub -> translate -> Vietnamese.
fgdfgfd dgdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
đây là video của NATGEO (thuyết minh tiếng việt) cho những ai chưa xem.
Giọng thuyết minh rất hay nhưng biên tập âm thanh chưa được chuẩn
Hang của Người Việt phải chờ nước ngoài làm cho người Việt xem hix.Phá và hô hào là giỏi
@phuongvic84 Bác cứ tuyên truyen làm em ngại. Ai cũng hiểu mà nhưng phải đi theo, đi ngược lại là chết.
@phuongvic84 Có cái giỏi là vui rồi, bác muốn dở ẹt hết hay sao, chán.
@phuongvic84 Không nói thì không ai biết mình thế nào, cố nói ra để rồi trở thành kẻ lẻo mép và thiếu hiểu biết!
@boy.upland Chú không hiểu hay cố tình ko hiểu
leevhien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuongvic84 Thiếu thông tin thì đừng có phán bừa, VTV từng có làm phim về Sơn Đoòng nhá
, nhưng TH VN thì không thể quảng bá ra thế giới hiệu quả được, do đó hoan nghênh ABC TV là có gì sai????
nói thật chứ hi vọng toàn đám mẽo và châu Âu đi, còn vn với khựa đừng đi dùm cái
@cardmanhinh.com nói thật a lớn mà nói chuyện như 1 thằng con nít.a có biết là hiện giờ khách du lịch đi vn là nước nào đi nhiều nhất k mai mốt mún nói gì thì dùng đầu mà suy nghĩ .đừng cố tỏ vẻ ta yêu nước óc... ah
@cardmanhinh.com chuẩn rồi ,và bạn là người đầu tiên
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com bác này thần tượng idol @Duy Luân ah?o_O
mà mẽo là nước nào nhỉ? (mình ko biết thật)
Du lịch là 1 ngành hái ra tiền và ít thải khói và hóa chất nhất, tuy nhiên khâu quản lý phải tốt, vì lượng rác thải do ý thức du khách kém thải ra cũng là 1 vấn nạn
@susu quán VN chỉ biết nhặt, lặt, xong rồi chặt.. Không hề chăm bón cho nhiều quả ngọt hơn! Như các hang động Quảng Bình bổng một ngày đẹp trời tăng giá vé gấp đôi, gấp ba...
Hang này ở Quảng Bình Phải ko tar???
nam_luna
TÍCH CỰC
9 năm
@hienproqb272 sử dụng đến google đi vì nó chưa tính phí đâu
ngưỡng mộ họ thật đấy. họ ở nước ngoài nghe tới hang sơn đoòng liền tới thám hiểm. mình người việt nam mà còn chưa thám hiểm được nơi nào tại nước mình nữa. thích nhỉ
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
@ngocninhland Ở vn còn phải họp đầy đủ các ban ngành mới đi đc bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019