Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Monkey Kit - Bộ giá đỡ linh hoạt dành cho người dùng iPad

Blaze1st
1/3/2013 19:29Phản hồi: 106
Monkey Kit - Bộ giá đỡ linh hoạt dành cho người dùng iPad

Một chiếc iPad 2, The New iPad hay iPad 4 hiện nay đều có trọng lượng trên 600g - không quá nặng nếu chúng ta cầm hai tay khi ngồi hoặc đứng. Tuy nhiên, khi ta đang nằm hoặc đôi tay đang bận việc gì đó, 600g lại có thể khiến chúng ta cảm thấy mệt mỏi khi giữ chặt. Thấy rõ được vấn đề đó, một hãng có tên là Octa đã sáng chế ra Monkey Kit - bộ giá đỡ linh hoạt với nhiều thế đứng dành cho người dùng iPad. Chi tiết hơn, Monkey Kit không chỉ có thể giữ iPad ở một vị trí, mà nó còn có thể dễ dàng được uốn cong, xoắn lại nhờ bộ phận gọi là Monkey Tail (đuôi khỉ).

Monkey Tail là phần dài nhất của bộ thiết bị Monkey Kit, nó cũng đóng vai trò quan trọng nhất trong việc cung cấp nhiều góc giữ iPad. Octa cho biết Monkey Tail nặng khoảng 0,45 kg và dài 0,9m. Theo mô tả của nhà sản xuất, đuôi khỉ có độ dẻo và cơ động rất cao, như trong hình chúng ta có thể thấy, Monkey Tail có thể uốn éo, cong lại, cuộn tròn - giúp người dùng có thể thoải mái điều chỉnh góc đỡ iPad phù hợp với nhu cầu của họ.

Bộ phận to nhất và có nhiệm vụ giữ chặt iPad đó chính là Vacuum Dock. Về cơ bản, khi ta ấn 5 lần vào nút trên Vacuum Dock, không khí ở mặt tiếp xúc của bộ Dock và mặt lưng iPad sẽ được đẩy ra ngoài, tạo nên môi trường chân không. Chính vì điều đó, bộ Dock sẽ giữ chặt chiếc iPad của chúng ta, không lo rơi rớt. Để tháo gỡ, ta chỉ việt trượt thanh nhỏ ở phía dưới của Vacuum Dock và nhấc nó lên.

Octa dự kiến sẽ bán Monkey Kit với giá 99$, bắt đầu giao hàng vào tháng 4 năm nay.

Theo Octa, Gizmag
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ipad co rat nhieu linh kien nhi
hp1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá chát nhỉ, bằng 1/5 cái ipad rồi còn đâu 😔
con này dùng cho em nào chẳng được 😁
Hay quá, thiết bị này có cơ chế hoạt động là tạo ra môi trường chân không nên chắc sẽ áp dụng dc với hầu hết các loại máy tính bảng rồi đây.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@music_editor_9x Đúng rồi, nếu là tạo chân không để giữ thiết bị thì chỉ cần thiết bị có bề mặt phẳng là xài được, ko riêng gì ipad 😃
@music_editor_9x Nhưng đối với các mặt phẳng trơn láng, chứ như con n7 của mình thì thua

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
hamyty
CAO CẤP
11 năm
ipad sướng thật @@
@hamyty Sao sướng bạn. Cái này có thiết kế riêng gì cho iPad đâu. Máy tính bảng nào có trọng lượng tương đương thì dùng được thôi.
zacat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế này ipad có thể lên 50 inch dc rồi, thêm cái bánh xe nữa tha hồ kéo

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Ý tưởng
Loại này chỉ dùng cho Ipad, Apple khuyên dùng.
[s]tar
TÍCH CỰC
11 năm
nhà e làm nhôm bác nào có nhu cầu e uốn cho một cái à 😁 giá rẻ hơn nhiều :p
@[s]tar Thế thì phải đặt cả tá dùng dần bác ơi ! Nhôm gì thì nhôm chứ uốn éo phát là tèo luôn :-& .
Cái này hay , mình nằm xem phim toàn phải cho ipad ngả vào gối . Mỗi tội cái giá chát kinh !
nói thật vẫn chưa có gì hấp dẫn ! ipad vẫn không gọi là máy tính nếu không cài được windows,...
microsòttt mun năm... giết apple nào
@shady2501 bạn có biết cái cách nói chuyện của bạn làm tôi thấy trong bạn nó chứa một cái gì đó tôi cảm thấy không tôn trọng bạn.
surface pro 26 triệu ! gần gấp đôi ipad bạn ạ, nếu tôi nói vì ghen tức người khác giàu thì việc gì tôi phải khuyên mọi người mua surface pro ?
coi lại bản thân nhé.
tạm biệt
@tapchicongnghe Còn cái cách nc của bạn khiến cho gần như tất cả mọi người trong topic này không tôn trọng bạn...người cần xem lại bản thân chính là bạn.....bye boy...
@tapchicongnghe bac xem lai xem neu bac noi ipad khong phai la may tinh bang neu khong cai duoc windows vay thi bac xem samsung galaxy tab co cai duoc windows khong. Hay la bac khonco ipad nen noi nham~. Ma cai windows 8 vao lam gi. Khong hay bang iOS.
bachtran21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tapchicongnghe :3 liên quan...
hàng Apple luôn đc các hãng phụ kiện hỗ trợ tốt nhỉ:rolleyes:
Cũng hay nhỉ. Cái ipad đúng nặng, có cái này đở mõi lắm
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này hay nè rất thuận tiện cho mình khi lái xe chả bù mấy cái hang china vài trăm ngàn 😁
kizuno
TÍCH CỰC
11 năm
chưa có ipad để xài
Để hút màn hình cũng dc :p
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này hay thế rất linh hoạt, mà nên gọi là Snake kit thì đúng hơn 😁
tam1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ ngày có Ipad con chuột trên tay em to hẳn ra😆
@tam1104 coi jav rồi fap hả sao có chuột rồi tay to 😃))
Đúng cái mình lâu nay vẫn tìm kiếm. Thanks
Rất tiện lợi và hữu ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019