Một chút so sánh về tai nghe Ibeats tour fake 1 và fake 2, quan tâm.

nvb321
11/2/2012 21:19Phản hồi: 9
Một chút so sánh về tai nghe Ibeats tour fake 1 và fake 2, quan tâm.
Shop mình đã nhập hàng ibeats (tour) này rất nhiều và hoàn toàn là fake 1. Tuy nhiên nhiều bạn trên diễn đàn vẫn thắc mắc sao giá hàng rẻ vậy? có phải là loại 2 loại 3 không? Xin thưa với các bạn bên mình giảm được giá xuống mức đó là vì rất nhiều điều kiện cho phép như: nguồn hàng trực tiếp từ gốc, cửa hàng chính là nhà nên không tốn tiền thuê cửa hàng, lấy buôn với số lượng lớn ..... Vì thế giá thành bên mình có thể hạ được đến mức mà chưa nơi nào trên Việt Nam hạ được. Còn nếu các bạn nghi ngờ về chất lượng sản phẩm? Hãy đến và test thử nhé.

Có thể tìm trên đại ca google vô số cách để phân biệt ibeats (tour) fake 1 và fake 2, mình xin đóng góp một chút kiến thức thực tế (ảnh tự chụp) về dòng này nhé.

Sờ vào bao bì fake 1 bạn có thể thấy chữ nổi lên rõ ràng.

Đây là full box ibeats fake 1.

Fake 2 sờ vào bao bì nhẵn, chữ không làm nổi.

Đây là full box ibeats fake 2.

Nhìn hình trên fake 1 là tai đen có kí hiệu rõ ràng chỉ trái phải.

Quảng cáo

Bạn có thể thấy đường cong của trục tai fake 1 (màu đen) cong hơn fake 2 (màu trắng)

Nhìn hình ta thấy thêm một điểm khác nữa, nếu lột bỏ ống mút tai sẽ thấy ống nghe fake 1 (màu đen) cong, còn ống nghe fake 2 (màu trắng) thẳng.

Dây fake 1 ( màu đỏ ), fake 2 ( màu trắng )

Quảng cáo

Giắc cắm fake 1 chữ L, fake 2 thẳng.

Ngoài ra sự khác biệt rõ ràng về âm thanh.
- Fake 1 nghe âm thanh ấm, bass khỏe, nhạc trong và tròn.
- Fake 2 bass, chép không rõ ràng, tiếng nghe khá khó chịu chẳng biết tả thế nào, nói chung ngang với kiểu fake 1 tai iphone @.@.

Trên là một vài nhận xét mang tính chủ quan, nếu bạn nào có ý kiến đóng góp mình xin rất cám ơn và mong các bạn ủng hộ cho shop để shop có thể mang đến cho các bạn đúng tiêu chí: hàng rẻ nhất chất lượng tốt nhất.

Mình đang đăng bán tại đây: http://www.tinhte.vn/f223/monster-beats-studio-va-tour-hang-1-re-nhat-viet-nam-check-thoai-mai-1038436/
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cho em hỏi em mới mua tai nghe beats Fake 500k full box. Vỏ bao bì ngắn như hàng Fake 2 của Bác, chữ thì lại in nổi, tai nghe thì lại y hệt cái tai Fake 1 Bác tả. Thế là thế nào ?
cách so sánh ở trên chỉ là tương đối mà thôi, để nói fake loại nào thì chỉ có tai của dân pro hoặc là dân bán tai nghe chuyên nghiệp họ nghe thì mới có thể phân biệt được rõ ràng, còn phân biệt fake 1 và fake 2 qua vỏ hộp, và vài chi tiết trên dây là không chính xác.

Hiện hàng beat bên trung quốc có gần 10 nhà nhái, về VN rất nhiều ngã, quý khách hàng nên chọn chổ có uy tín hoặc dắt theo bạn có khả năng thẩm âm đi cùng để mua là tốt nhất .... vì độ nhái của beat quá loạn nên shop trùm usb bên mình ko làm tai beats ^__^
ferarri4006
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái tai màu trắng có 30k mà đem ra so sánh pótay
Em lưu ý với bác một chút là vỏ bao bì fake 1 và fake 2 em nói trên hoàn toàn bằng nhau bác nhé, không ngắn hơn đâu. Giờ nguồn hàng có nhiều, từ Sing, Trung Quốc, Hồng Kông. Bác mua có hỏi được nguồn hàng ở đâu không? 😃.

---------- Post added at 01:56 AM ---------- Previous post was at 01:53 AM ----------

Bác có thể chỉ cho em chỗ nào bán giá 30k không? Tặng bác cái này nhé: [​IMG]
tour với ibeats là 2 dòng khác nhau mà bạn ơi,sao gọi ibeats là tour đc?bán fake thì cũng phải phân biệt đc cái dòng của beats chứ
Bác này nói phải. Tai nghe màu trắng có 25k à. So sánh đểu
Đây là những tai fake em đã từng dính phải (đề cập đến dòng Tour thôi nhé:
1. Loại Tour fake có dây rất cứng, không có mã số in chìm ở gần giắc chữ L, nước sơn màu đỏ ở tai nghe chữ "b" thiếu tinh tế, chữ Monster sơn trắng sáng, logo chữ M ở giắc L hơi lệch
2. Loại Tour face kém chất lượng nhất: phần tai logo chữ "b" không phải làm bằng thép sáng bóng mà làm bằng Nhôm, ấn vào là lõm, nghe thì choé hết cả tai. Có lẽ là fake kém chất lượng nhất.
3. Loại tai fake vẫn có mã số in chìm ở giắc chữ L, nhưng logo chữ M màu đỏ lệch + sơn không chìm. Loại fake này em thấy làm khá nhất.

---------- Post added at 09:50 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

Còn giờ Beats không ra tai nghe giắc chữ I nữa đâu, chỉ có L thôi. giắc chữ I là cổ rồi, vì dễ gây đứt dây, nên Beats chuyển sang hình chữ L.
Các bác cho em hỏi câu hơi ngố là tuổi thọ của hàng fake là khoảng bao lâu ah?
hé hé đã nói tới fake là hên xui thôi, ko có khái niệm bao lâu hư mà cũng chẳng có khái niệm bao lâu dỡ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019