Một lập trình viên có thể chạy trình duyệt trên Apple Watch, mở đường cho jailbreak?

Duy Luân
10/5/2015 22:56Phản hồi: 57
Một lập trình viên có thể chạy trình duyệt trên Apple Watch, mở đường cho jailbreak?
Comex, lập trình viên nổi tiếng đứng sau công cụ JailbreakMe và cũng từng có thời gian thực tập ở Apple, đã tìm được cách để đưa một trình duyệt lên chiếc Apple Watch. Trong đoạn video, Comex cho thấy anh đã mở được trang chủ Google trên thiết bị này, thậm chí còn có thể mở được cả menu Copy/Define và công cụ tra từ điển quen thuộc của iOS. Tất nhiên, chẳng ai lại đi duyệt web trên màn hình bé tí như thế, nhưng điều quan trọng hơn đó là Comex đã cho mọi người thấy khả năng chạy một đoạn mã "lạ" có thể thay đổi hành vi của hệ thống, mở đường cho cơ hội jailbreak Apple Watch trong tương lai. Comex hiện chưa đưa ra hướng dẫn gì cho việc làm này.

XEM VIDEO COMEX CHẠY TRÌNH DUYỆT TRÊN APPLE WATCH

Giao diện từ điển của iOS trên Apple Watch

Nguồn: Comex
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
nhờ mấy bạn laapj trình mà thế giới công nghệ được như ngày nay.
@bernerasu Lập trình chỉ là phần ngọn thôi bạn. Những người thầm lặng có nhiều lắm.
Nhìn cái màn bé đã thấy nản
Mong là nhiều người mua apple watch để giá mấy con android wear giảm, mình còn mua
@quocanh_ltk http://genk.vn/do-choi-so/loan-gia-apple-watch-tai-viet-nam-20150506163229348.chn
trích : " Watch vẫn có số lượng đặt hàng 1 triệu chiếc sau ngày đầu tiên, bằng số lượng đồng hồ thông minh chạy Android Wear bán trong một năm."
Vui rồi nhoé 😁
@quocanh_ltk dong hồ màn bé đúng roi, ko lẽ đeo nguyen cái 3.5 inches len tay troài
azn416
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nobita_forever_vt Thế mà bữa tớ lỡ khen Apple Watch thì bà con vô ném đá tớ đến mức bị ban nick. Bây giờ mọi chuyện đã ngã ngũ.
djcheat
TÍCH CỰC
9 năm
@quocanh_ltk màn hình đồng hồ thì phải bé thôi, to 3.5" inch hay sao bác :v
@quocanh_ltk Bạn cứ yên tâm, chắc chắn là ko phải giảm giá vừa đâu,vừa, vừa vừa đâu...😁
Pein170
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng mượt quá nhỉ 😁
Sắp có bác rao bán cục chặn giấy cao cấp 😁
djcheat
TÍCH CỰC
9 năm
@cunatvechai Nói gì kì vậy, chả ai dùng cái này làm cục chặn giấy cả, vòng đeo cổ cho alska và husky nhé 😃
CLong
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng ios8 khỏi jb, để nguyên chạy cho mượt
neobb
ĐẠI BÀNG
9 năm
aw mà chạy với blackberry nhỉ
@neobb Khi nào Android smart watch hỗ trợ chán chê BB thì mới tới AW bác ơi 😃.
dohoa911
TÍCH CỰC
9 năm
Sắp tới Google lại phải đưa ra chuẩn website thân thiện thiết bị đeo được. Dev lại có thêm việc để làm đây.
Nói chung watch dùng để xem giờ - chọt chọt 😁
Chả liên quan nhưng em dùng gần 2 năm rồi...
20150511_092631.jpg 20150511_092645.jpg
tnquang
TÍCH CỰC
9 năm
@leanhvuhuong Ấy, bác đưa hình thế đụng chạm tụi icuong! Bị ném đá đến chết giờ.
Chúng nó ở tù mà vẫn nghĩ mình tự do!!!
@leanhvuhuong Bạn đeo được cái thứ này 2 năm trên tay thì mình thực sự nể phục, khâm phục !
h2n2102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leanhvuhuong cho mình cái link tham khảo cái bạn đang dùng với. Thanks
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
@Hiep2014 em thấy bác mới là ng cuồng hơn ý....bác kia chỉ có ý là trình duỵet xài trên con Sw của bác ý đã 2 năm mà giờ AW phải JB mới có
JB được thì AW của Apple lại càng thành công.
Dính đến thanh toán , mở khoá xe , phòng ks , khoá nhà thì ko nên jb :p
Cách đây chục năm mình đã phải duyệt web trên phone có màn hình như thế này đấy thôi
hailua883
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy cái apple w nhảm chẳng hứng thú tí nào
icewine
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hailua883 Để ý thấy bài nào viết về các sản phẩm của Apple là có một đám vào phán kiểu "chẳng quan tâm", "chẳng hứng thú", chả hiểu nổi.
@icewine Chuẩn thím. K quan tâm thì thôi ngậm mồm lại. Cứ phải mở mồm ra nói mình k quan tâm để làm cái j k biết ??? để người khác quan tâm mình à =))))
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
xin chúc mừng aw đã chạy được trình duyệt đó là một điều vĩ đại, chúc mừng
canlaccg99
ĐẠI BÀNG
9 năm
trước dùng 7610 màn 2.2 mà độ phân giải còn thấp hơn ntn mà vẫn lướt web vù vù đó thoy 😆
Chờ jailbreak ios 8.3 hoài mà ko thấy luôn ! Jb cai aw này làm cái gì !!!!!
@Benjamin Pham Đồng ý kiến:oops:
Nhảm...
Làm gì với cái màn hình nhỏ xíu?
Chức minh thôi
truogquocanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho em hỏi ngu 1 câu nhé 😁
Apple nó ko khuyến khích JB mà tại sao vẫn có lổ hổng để lập trình viên JB đc nhỉ?
@truogquocanh Vì mọi thứ con người tạo ra đều có lỗi.
@truogquocanh lỗ hổng thì phần mềm nào cũng có, quan trọng là nó bị khai thác như thế nào thôi.
Màn hình quá bé để lướt web.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019