Một ngày đi test Note 3 Nhật ( Docomo, AU )

secretlonely
19/11/2014 14:33Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc lởm rồi. Mình sạc nó chỉ hơi ấm và sạc 140ph là báo rút rồi
@voanh1988 khi sạc bác có làm gì không hay chỉ cắm sạc k thế ạ @@
e vừa sạc vừa thỉnh thoảng nt + mở wifi cài 2-3 cái ứng dụng mà sạc mất 3 tiếng rưỡi 😔
cục sạc thì nóng
secretlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luongthien_az Nói luôn cho các bạn dùng Note 3 biết thêm. Mình sạc 30% - 98% mất chỉ 90ph ( 1 tiếng rưỡi ). Không nên để điện thoại dưới 15% rồi mới sạc ( khoảng 30% là sạc đc rồi ), không nên sạc full 100%. Lúc sạc nên tắt hết ứng dụng chạy ngầm, mạng di động nếu ko cần dùng. Nếu tắt máy đc thì tốt, không cũng ko sao. Mình đã hướng dẫn hàng chục người như vậy và đến giờ pin vẫn rất trâu. :rolleyes:
P/S : Note 3 có tích hợp công nghệ sạc nhanh.
@secretlonely nếu tính như bạn thì dưới 90% mình sạc cứ 1phút =1% pin bạn ạ. từ 90 đến 100 rồi báo rút sau khi sạc nhỏ giọt thì mình mất có 40p thôi. mình sạc 140ph vì hay phải bật lên nhận tin nhắn và cuộc gọi. mà chỉ ấm sạc đến 60% thôi. sau đó mát luôn
secretlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình để ý bạn voanh1988 từ đầu đến giờ "nguy hiểm" quá. Xin close topic để tránh loãng. Bạn nào từ nay muốn có thêm kinh nghiệm khi mua Note 3 thì có thể ghé ngang để tìm hiểu những comment trước. Close. 🆒
@secretlonely cảm ơn các bác đã cho lời khuyên, để mai e qua cửa hàng xem sao. Không biết có đổi được không nữa 😔 . Cơ mà để topic mọi người còn vào tham khảo + hỏi thêm chứ close làm gì bác :p
longgalan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trên laptop samsung có chức năng chỉ sạc đến 80% là ngưng, dùng trên 1 năm rùi mà nó chai có 5% @@, ko pít sạc pin đt như bạn trên, ko sạc đầy (1 tháng sạc 100%) thì nó có giống vậy ko nhỉ.
nhokbankem
ĐẠI BÀNG
9 năm
bac di CNN chua, neu r thi bac tu van ho e!
Ko gì bằng tự đi 1 vòng các chỗ và trải nghiệm bạn ak. Cứ luôn bình tĩnh ko bị mấy lời ngon ngọt của bọn nvien làm bác quên các bước mà ae đúc kết là ok
Cách test bên nhattao bác gõ google phân biệt hàng dựng note3 s4 nhattao là ra ngay
tem vỏ hộp chắc là chuẩn đấy bạn ạ
Có bác nào check cái imei trên các trang mà k ra thông tin được như e k ạ?
nữa là không biết có máy bác nào như máy em k, cắm sạc đầy 100% (hoặc 98-99%) nhưng rút sạc ra để không thôi thì 4-5% đầu tiên hết rất nhanh (trong mấy phút @@). sau đó thì hết từ từ. pin 3k2 mà em thấy nhanh hết quá. Chỉ thỉnh thoảng mở 1 tí wifi + chơi game 1 chút. còn là nhắn tin+nghe nhạc 1 chút.
p/s: bác nào biết cài app nghe FM offline trên con này chỉ em với 😔
Con AU của e có vấn đề rồi 😔. Em dùng AirDroid để chuyển nhạc từ thư mục này sang thư mục khác. nhưng cứ chuyển đc 1 ít là tự nhiên thấy báo mất kết nối. Sờ đến ĐT thì đơ. Bấm phím nguồn cũng k được mà phải tháo pin ra rồi lắp lại mới mở đc. Nản quá, 3 lần liên tiếp cứ cut file nhạc qua AirDroid là lại bị vậy. Mai lại mất công qua cửa hàng xem. Không biết có được 1 đổi 1 không. Các bác chúc e may mắn đi :(
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luongthien_az Au thấy lỗi nhiều thế. Docomo thấy ít kêu hơn. Mà bị như thế bạn đã thử cắm qua dây usb xem như thế nào chưa. Có thể do bản rom
@Galaxyxuru Dây usb thì k sao bác ak
Có bác nào có con Au hoặc Docomo thì test thử cái Airadroid như e bảo kia xem có bị làm sao không ạ. Không biết do app hay là do máy, rom gì nữa 😔
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luongthien_az Mình dùng airdroid có sao đâu
@luongthien_az Bác mua con Au ở đâu. Nếu mới chuẩn thì ngoài việc chưa unlock, máy mới có túi nilon đựng thân riêng, nắp lưng riêng. Mà em cũng k thấy pin sụt nhanh như bác bảo, e dùng docomo
bác thử mở Airdroid rồi cut nhạc or phim (khoảng mấy trăm MB ~ 1GB) từ folder này sang folder khác xem có sao không ạ. Em vừa qua cửa hàng họ bảo lỗi này do phần mềm xong em bảo cài lại cho bản ROM khác thì giờ về test vẫn bị lỗi tương tự @@. Tại lúc đó muộn rồi nên k ngồi lại ở cửa hàng lâu được.
mình mua ở clickbuy. Pin nó cứ ảo ảo kiểu gì ấy. Hôm trước thì mấy % đầu hết nhanh như vậy đấy nhưng hôm nay thì lại bình thường o_O. Còn cái vụ túi nilon đựng riêng kia thì hình như k có vì lúc đến test máy thì lắp lưng lắp luôn vào máy rồi mà bạn
Thế e mới bảo nếu brandnew thật sự của s5 au nó mới thế. Hàng hàn cũng có nhiều con thân riêng nắp riêng nhưng hầu như ở vn là dính vào nhau hết rồi
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm nay kiểm tra cái định vị điện thoại từ máy tính. Thấy ngon phết.
Mình có mua em AU ở didongthongminh được 1 tháng hơn, nói chung mọi thứ đều vẫn rất ngon. Pin sạc thì nhanh hơn hẳn so với các đời galaxy trước mình dùng
Phải công nhận 1 điều là AU sóng kém quá 😔 . 1 sai lầm lớn khi chỉ vì muốn dòng chữ ít hơn mà giờ dùng đôi khi hơi ức chế :mad:
Sao bác không gọi cho tụi hnam phản ánh thái độ nhân viên? Trừ lương cho tụi nó biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019