Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một nhiếp ảnh gia nổi tiếng xoá hơn 1000 tác phẩm của mình trên Instagram

tuanlionsg
8/12/2014 1:58Phản hồi: 19
Một nhiếp ảnh gia nổi tiếng xoá hơn 1000 tác phẩm của mình trên Instagram

"Loại bỏ cái cũ, tìm lấy cái mới" là cách mà một nhiếp ảnh gia nổi tiếng trên Instagram đã chọn. Đang là người có khoảng 250 ngàn "followers" với hơn 1.100 tác phẩm ảnh, Richard Koci Hernandez tuyên bố xoá tất cả hình ảnh của mình làm nhiều người bất ngờ. Hernandez được biết đến là một nhiếp ảnh gia nổi tiếng California, đang là phó giáo sư tại UC Berkeley Graduate School of Journalism, và là một thành viên Instagram nổi tiếng về nhiếp ảnh. Ông chia sẻ rằng không hề có áp lực nào ngoài việc ông muốn tìm cảm xúc mới cho việc chụp ảnh. Ông cho rằng quyết định này sẽ tạo cho ông một động lực mới để sáng tác ảnh. Sáng tác là tác tạo ra sự mới mẻ. Sự mới mẻ chỉ sẽ đến nhờ trống rỗng những cái cũ như thế, nhờ đó việc chụp ảnh sẽ có nhiều cảm hứng mới thúc đẩy sáng tác ảnh.

Trên trang web cá nhân, Hermandez trích câu nói của nhà văn Alan Cohen: "Này bạn, con chim không thể bay cao và xa với cục đá trên lưng nó. Hãy cởi bỏ những trở ngại, bạn được tự do bay tới độ cao bất ngờ." Ông nói thêm rằng: "Tôi không muốn nói về bản chất muốn khoe khoang nơi con người tôi, tôi muốn nói rằng tôi luôn cảm thấy rằng những bức ảnh ấy không nên sống mãi, nhưng dường như internet đang làm điều ấy". Bình da cũ phải được đổ sạch đi, thì nó mới chứa được rượu mới!

Và, cuối cùng, ông nói: "Tôi yêu Instagram! Rất tuyệt vời trong sự nghiệp nhiếp ảnh của tôi! Tôi yêu cộng đồng! Tôi yêu những nhiếp ảnh gia khác! Tôi thích được trả lời câu hỏi của mọi người! Nhưng tôi phải bước ra khỏi vùng yêu thương này một thời gian, và tôi sẽ trở lại. Trong bao lâu? Tôi không biết!"

Screen Shot 2014-12-08 at 8.25.04 AM.png
Screen Shot 2014-12-08 at 8.25.18 AM.jpg Screen Shot 2014-12-08 at 8.25.28 AM.png Screen Shot 2014-12-08 at 8.25.44 AM.png Screen Shot 2014-12-08 at 8.25.36 AM.png

19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aitq
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vì họ đã đạt đến master và có danh tiếng rồi nên không cần portfolio nữa :v

Gửi từ iPhone 4s của tôi sử dụng Tinhte.vn
@quangai94 Một người sống vì sự nghiệp là đây
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
thích mỗi tấm cô gái ở biển, nhìn như anh sáng từ thiên đường chiếu xuống vậy
còn tấm thứ 3 hình cái bóng người đàn ông, két hợp với khe hở của vách tường làm mình liên tưởng đến cảnh treo cổ :|
Em thích cách bác này !
Y như dọn dẹp nhà kho để chứa đồ mới ! Có 1100 xóa 1000 luôn !
Nó xóa ở instargram thôi, chứ nó vẫn giấu ở đâu đấy

Mà phải xóa thì người ta mới để ý chứ. Chứ không xóa thì bố ae tinh tế cũng chả biết thằng này là thằng nào
@quocanh_ltk ít ra thì 250 ngàn "followers" biết ổng là ai, ngta là trợ lý giáo sư ko ít thì nhiều cũng là có tên tuổi chứ ko phải thằng này thằng kia như cái thằng cm như chú.
@MrBach248 Thế cứ có tên tuổi là không dc gọi là nó dc à.
Không phải họ hàng thì gọi là chó cũng dc
@quocanh_ltk Nhất trí với bạn.

Cách bạn gọi người khác nói lên một phần quan trọng con người bạn. Nói chung bạn có thể gọi người khác bằng bất cứ kiểu gì bạn thích, đó là quyền của bạn.

Theo những gì bạn gọi bác nhiếp ảnh gia và kiểu bạn trả lời thì mình nghĩ rằng bạn ở dưới đáy của bảng xếp hạng đạo đức, nghĩa là "loại" người ko nên tồn tại trên thế gian 😃
Tự tạo cho mình hoàn cảnh kho khăn kg còn gì nữa để nổ lực hơn sáng tạo hơn.

fb.com/fastshippingvn
Mình thích ảnh cô gái 😁
Em cũng đã xoá hơn 1000 tấm ảnh tự sướng với gấu mà sao ko đc lên báo 😔
Quá táo bạo và dứt khoát (y)
xmen533
TÍCH CỰC
9 năm
tuyệt vời quá :oops: em cũng quyết định xóa 200g "phim" của mềnh để tải về những "phim" mới hoàn toàn 😁:p :sexy:
Du học thôi :byebye:
Tưởng tiền làm từ thiện hết, bỏ nhà đi nơi khác, thành 1 con người hoàn toàn mới chứ xóa mấy cái ảnh thì có gì đâu em cũng thấy nhảm
linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
Bác chủ cho xin tên nick instagram đó đi, để add xem thế nào
@linhatm Mời vào link nguồn cuối bài.
"Này bạn, con chim không thể bay cao và xa với cục đá trên lưng nó. Hãy cởi bỏ những trở ngại, bạn được tự do bay tới độ cao bất ngờ."
người viết bài này dùng Google Translate để biết bài ah? "trợ lý giáo sư" là cái gì vậy?
Assistant Professor là phó giáo sư, chứ làm gì có cái chức danh trợ lý giáo sư
linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
hic, cha này xóa sạch rồi, còn gì mà xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119