Một số ảnh chụp thử từ chiếc Nikon D7200 mới ra mắt

Gia Tường
4/3/2015 2:54Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Made by Sony, design by Nikon, có nghĩa là sản xuất tại nhà máy của Sony, theo những thiết kế và yêu cầu từ phía Nikon bạn ạ. Còn gia công là việc khác, có thể làm tại chính nhà máy của Sony, Nikon hoặc sau khi Nikon nhận hàng rồi thuê bên thứ 3.
Tuy vậy recipe vs design cũng cho phép Nikon yêu cầu cảm biến Sony không được sử dụng một số yêu cầu riêng thuộc về Nikon, nên đúng là 2 hãng sẽ khác nhau. Cái kì mình nói ở đây là Nikon lại không tận dụng thế mạnh của Sony luôn (vì đã hợp tác khá thế thì việc mua thêm 1 số yêu cầu có lẽ cũng ko tốn quá nhiều chi phí).

Vẫn sx như thường, thằng Sony giờ là cave trăm họ, từ cảm biến tới tính năng ... =.=!
@EvilCrab Cái chính là nó có chiệu bán hay không thôi bác. Chả thằng nào đem của gia chuyền ra cho thằng khảc xem cả.
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để các bá
Bác cứ chụp file raw là giải quyết đc vấn đề.
@hero130 Zậy mua lumia 1020 cũng có chụp Raw đó bác 😃
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
@forever12800 Quan trọng là loại file raw nào: bác không thấy tên file raw mỗi hãng khác nhau à. Đến cùng một hãng mà file raw còn khác nhau tuỳ theo loại máy nữa mà.
Đúng rồi bạn, trên mình cũng nói là v.đề này xử lý khá dễ, đôi khi chả cần file RAW. Chỉ là khó chịu khi bạn chụp hàng loạt ảnh thôi.

Có thể vì bạn ít dùng máy của hãng khác, hoặc điều kiện ít khi chụp tơơng phản yếu tại vùng chủ thể 😃. Bạn bè mình Nikon dính hết.
Onesec
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình toàn chơi jpeg fine, lúc đầu còn raw về sau thấy ko cần thiết ImageUploadedByTinhte.vn1425514974.677356.jpg

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
bocapran
ĐẠI BÀNG
9 năm
[/URL][/IMG] [​IMG]
mình chụp lại màn hình máy tính khi xem ảnh của 1 bác có kinh nghiệm lâu năm dùng nikon . Trong face của mình người làm nghề đa số dùng canon, cao thủ đa số dùng nikon, số ít dùng canon, sony.
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
có khi còn thua hình chụp bằng Fuji của mềnh về nổi khối ^^.
Vẫn là Nikon, cảm xúc trong bức ảnh khó tả lắm 😁
Mình cũng chụp qua các loại máy phổ biến ở VN rồi... film có, số càng nhiều nhưng vẫn kiên quyết trung thành với Nikon.... Sau này già yếu thì chắc qua MRL với anh Sony thôi... Còn anh Canon thì thứ lỗi... mình ko chắc ko có duyên với a này rồi 😁
https://www.flickr.com/photos/57649746@N02/
giờ các bác thợ dùng canon đi chụp người lại cứ đòi so sánh cái mảng đấy với nikon này nọ, thế lỡ 1 ngày nikon chụp người đẹp hơn canon tới mức không thể tranh luận thì xin hỏi canon còn điểm gì hơn nikon nữa ạ 😔 "nếu bắt 1 con cá trèo cây thì cả đời nó sẽ nghĩ nó là 1 đứa ngu ngốc"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019