Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số điều cần AE đã sử dụng Lumia 1520 chia sẻ

vũ thái kiệt
28/7/2015 11:22Phản hồi: 11
Em nghe nói Lumia 1520 không lên được Windows 10 có đúng k các AE?
Chụp luôn phải chỉnh tay kể cả điều kiện ánh sáng tốt/bt?
Chụp hình thì da người luôn nhạt?
Em đang tính mua cũ 1 em lumia 1520 nên nhờ ae chia sẻ thêm những cái em có thể không hỏi 😃.
Cảm ơn ae đã chia sẻ!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nghe nói Lumia 1520 không lên được Windows 10 có đúng k các AE? => không đúng
Chụp luôn phải chỉnh tay kể cả điều kiện ánh sáng tốt/bt? => không đúng
Chụp hình thì da người luôn nhạt? => không đúng
@ntdieu Bạn có sử dụng lumia 1520 k?
Nếu có cho mình xem 1 vài tấm hình bạn đã chụp(ánh sáng tốt,thiếu ánh sáng,chụ png` buổi tối) và win 10 trên lumia 1520 đước chứ?
Tôi không có 1520, cũng không lên win10. Về hình thì chắc ở mấy chủ đề giới thiệu 1520 có khá nhiều, bạn tìm ở đó.

Nói riêng về câu hỏi ban đầu, bạn muốn chỉnh tay hay để tự động đều được, có ai bắt buộc bạn chỉnh tay đâu ?
@ntdieu ý của mình là chỉnh tay thì hình chụp ra mới đẹp và nét hơn là auto, nghe nói lumia mà auto thì xấu lắm
Nếu khéo chụp thì chắc chắn hình chỉnh tay sẽ đẹp và nét hơn auto rồi.
Tuy nhiên nếu nói Lumia chụp auto xấu lắm thì người đó chắc hẳn có yêu cầu rất rất cao đối với hình, đặc biệt đối với hình chụp từ điện thoại.
Bạn có thể xem hình chụp từ 1520 ở một số chủ đề sau

https://www.tinhte.vn/threads/binh-ba-da-lat-qua-lumia-1520.2312998/
https://www.tinhte.vn/threads/chup-nhanh-voi-lumia-1520.2210116/
https://www.tinhte.vn/threads/camera-lumia-1020-va-camera-lumia-1520-cai-nao-ngon.2217625/
https://www.tinhte.vn/threads/danh-gia-nokia-lumia-1520-dien-thoai-to-man-hinh-dep-pin-trau-chup-hinh-dep-wp8.2221110/
Ánh sáng đủ thì chụp rỏ nét. Ban đêm để auto cũng rỏ nhưg muốn rỏ hơn thì fai tăng Iso và tốc độ màn hình chập thì mới đẹp. Nói chug cam sau thì quá ok còn cam trước thì rất tệ. Mình sợ nên chưa dám thử lên win10
@chicong8382 khi nào a lên win 10 thì đánh giá cho e nha, mà e k bik mua lumia 1520 cũ thì test gì?
sai rồi bạn ơi. Mình đang sử dụng đây. MìNH đã so zới rất nhiều điện thoại khác. Chụp ảnh của 1520 là đẹp lắm rồi. MìNH rất hài lòng về màn hình. Pin. Camera. Và lên được win 10 .
@giangrambo bạn chụp auto hay là chỉnh tay?
auto thì cho ra hình đẹp k(k so với chỉnh tay,bạn so với mấy máy tầm trung thì thấy ổn k)?
Lu1520 lên được win10 bạn àh. Nhưng bây h k ai có hình cho bạn xem đâu vì tháng 10,11 mới có bản chính thức cho win 10 và lu1520 không đc lên trong đợt đầu tiên, mà sẽ là đợt 2,3 j đó nên cũng mất tg khá lâu. Còn bây h win10 bản TP vẫn còn rất nhìu lỗi và đang thử nghiệm nên chỉ để ai muốn vọc máy thôi, rồi ngta lại xuống lại 8.1 để chờ bản hoàn chỉnh thôi.
Còn vấn đề chụp hình thì từ khi lên 8.1 denim là cam sau of Lu1520 chụp auto rất là rõ và nét trong điều kiện đủ sáng rồi. Còn ban đêm thì k bằng nên bạn phải chỉnh tay nếu bạn hứng thú với cái này. Còn cam trc rất là tệ, nhưng cũng chấp nhận dc nếu bạn xài app sửa ảnh. Nếu bạn muốn chụp selfie ảo lòi thì bạn nên xài ip hay samsung. Và nếu bạn muốn chụp auto lúc nào cũng đẹp và ảo mà lười chỉnh tay thì bạn nên xài ip và ss.
Mình đang xài e này nên rất là hài lòng về khoảng chụp hình của cam sau. Nhưng khi bạn mua nên sn kĩ coi mình thíc gì. vì k có cái đt nào hoàn hảo đâu, cũng sẽ có lỗi này lỗi kia, nên bạn cẩn thận khi mua, nhất là hàng xài rồi. vì phải có j thì mới bán. xài hài lòng thì bán làm j.
Và bạn có thể test chụp hình khi bạn mua, và chụp đẹp hay k 1 phần do ng chụp nữa bạn àh, chứ k phải ai đều chụp đẹp giống nhau đâu.
@Andrew023 cảm ơn bạn, mình thìk selfie chủ yếu là chụp phong cảnh, do tính chất công việc hay đi xa.
còn iphone thì chỉ thích iphone 6/6+ nhưng tài chính có hạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019