Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số game nhẹ nhưng cũng khá hay chơi multiplayer qua bluetooth

trung250060
23/8/2012 10:39Phản hồi: 76
Một số game nhẹ nhưng cũng khá hay chơi multiplayer qua bluetooth
Sau một thời gian mò mẫm trên CHplay cũng như Seach google, mình tìm được một số game nhẹ có thể kết nối bluetooth gameplay (Ở chỗ mình cũng có nhiều người dùng android nên cố tìm lòi con mắt để chơi multiplay mà số lượng game của android chơi được qua bluetooth quá ít nên chỉ tìm được nhiêu đây).Thực ra thi mấy game này cũng không khó kiếm lắm nhưng không thấy ai post nên mình cứ post ai thích thi chơi mà không thích thì cũng đừng chửi mình nhé. (Em gà )

P/S: ai kiếm được game nào của thể loại này thì chia sẻ luôn cho mọi người cùng chơi 😁

Thêm 1 topic mình mới mở post thêm game mới: http://www.tinhte.vn/threads/1583320/#post-25657254

1.Beach ball crab mayhem - Có thể kết nối chiến với android hoặc các máy cài game java cùng tên,gameplay rất mượt, game đòi hỏi sự khéo léo,chiến thuật hợp lý để chiến thắng.

1 video của s60v5 tương tự trên android

Hiện đã bị gỡ xuống trên market(có lẽ hết miễn phí), down ngay kẻo trễ 😃

LinkDown

Thể loại bóng chuyền bãi biển, chơi rất vui đấy 😃)

2.Game cờ vua ( chơi wa bluetooth cho đỡ mất công hai thằng chụm đầu vào 1 máy)

LinkDown

hoặc Đây

Quảng cáo

3. Game bowling

Linkdown

4. HD Ocean Bubble Shooter: Game bắn bóng, 3 quả cùng màu trở lên thì ăn; chế độ chơi hai người rất gay cấn đấy,chơi thử thì biết.Ngoài ra có chế độ chơi thi đấu với cpu hoặc nuôi bot cày lvl hoặc solo arcade dễ gây nghiện.( Chú Ý: không cần update phiên bản mới cho game này,nếu update sẽ bi hạn chế 1 số chức năng )

Googleplay

link: http://www.mediafire.com/?23cc6ae95r2wmb8
Xin lỗi mình post nhầm bản hd ocean 1.3.19 là bản mới nhất trên googleplay nên bị giới hạn một số chức năng, xin post lại bản 1.3.17 cũ nhưng không bị hạn chế các bạn gỡ bản 1.3.19 cài lại bản 1.3.17 và không update bản mới để chơi game này nhé.
Link 1.3.17

Quảng cáo

5. Snake VS (rắn săn mồi)

Linkdown

6. Hai card game:

- UNO
Googleplay

Linkdown

- Alchemy challenge

Googleplay

Linkdown

7. Battle ship game (game chiến thuật tàu chiến) cũng có hai cái chọn cái nào tuỳ ^^

Googleplay

Battleship

Naval clash

8. Thêm hai game cờ caro và nối ô vuông ( hồi còn đi học chơi suốt :D )

-Caro hoặc Đây

-Nối ô vuông

9.BILLABOOM - game bắn Bi A

Googleplay

Linkdown

10. Bomberman - game đặt bom

Googleplay

Linkdown

11. Easysoccer - game đá bóng mini

Googleplay

Linkdown

12. BLASTZONE 2 - Game bắn máy bay rất hay. Do bản pro có một số máy không cài được nên mình post cả bản free cho các bạn chơi

Googleplay

Linkdown

13. FLT Block - game terris(xếp hình) Mỗi lần ăn 1 hàng thì đối thủ của bạn sẽ bị văng miểng :D

Linkdown

14. COMBOTOUCH - chơi thử sẽ biết ^^

Googleplay

Linkdown

15. NBA JAM by EA SPORTS - game bóng rổ rất hay của EA

Các bạn có thể down ở Đây

16. Lets golf 3 - game này mình chưa test nhưng hình như phiên bản mới nhất có update chơi qua bluetooth. Game này miễn phí trên googleplay

Googleplay

Nếu muốn down về máy tính: http://appstore.vn/android/home/app/2841

17. All Mighty RTS - Game chiến thuật dạng đế chế (đồ hoạ không được đẹp lắm, chơi tạm)

Googleplay

Linkdown

18. Slot Racing - Đua xe ô tô mini

Googleplay

Linkdown

19. Protanks - Game bắn xe tăng

Googleplay

Link: - bản free v1.4

- bản pro v1.3

20. Sonic IV Episode II Bản này mình đã chơi thử, game phiêu lưu đi cửa rất hay, 1 game nên chơi thử

Googleplay

Link mượn trang game4you.vn của bác huynhtong.

http://game4you.vn/android-sonic-4-episode-ii-v1-0/

21. Classic Table Tennis - Game bóng bàn

Googleplay

Linkdown

22. Giả lập game SEGA GENESIS: Game 6 nút ngày xưa ghiền kinh khủng, ra đời trước khi có ps1 vài năm lúc đó chỉ gom được tiền ăn sáng là đi chơi, nhớ ngày xưa quá :D
Các bạn down về giải nén được Gensoid và folder chứa rom game, cài đặt Gensoid, mở gensoid và load game trong folder chứa rom game, setting nhớ chọn cái dòng cho phép ấn nhiều nút cùng lúc ( nhiều skill cần cái này)

Mình đã test OK các game: motal kombat 2, dragonball, street of rage, Teenage Mutant Ninja Turtles( kết nối galaxy w I8150 vs galaxy mini s5570). Mình có để thêm cái motal kombat 2 movelist để các bạn tiện sử dụng skill cho game này( kết nhất cai fantality của game).

Các game mình post : yuyu hashuko(nhất dương chỉ ,game này hay mà chưa test), motal kombat 2, dragonball, street of rage, Teenage Mutant Ninja Turtles
Mình post thêm video gameplay của 2 game đối kháng motal kombat 2 va yuyu hashuko.

Các bạn có thể thấy gameplay của nó rất hay, công nhận sega làm game từ xưa đã rất đỉnh. Đồ hoạ thì không bàn ở đây, vì ngày trước công nghệ đò hoạ đâu có được như bây giờ. Nói chung là đáng để thử trong tình trạng game multiplay cho android ( nhất là đối kháng) còn khan hiếm như hiện nay. Với lại cái này không đòi hỏi cấu hình cao, tiết kiệm bộ nhớ>> nhất cử lưỡng tiện.

Link down

Ngoài các game mình đã post các bạn có thể tìm thêm rom game qua google seach.

Update thêm rom Gunstar Heroes của sega, mình đã test chế độ 2 player, game này rất hay, đây là video trên youtube lv1:

còn đây là link down

23. Game Genesis v1.0.5 do bạn chanroiday giới thiệu có gameplay giống game chiến thuật starcraff , đế chế. Trên googleplay đã có bản 1.0.8 free nhưng mình tải vế máy bị force close nên post bản 1.0.5 đã test trên đt của mình, data mình tải qua wifi. Các bạn cài theo hướng dẫn nhé:

APK
DATA

Các bạn tải APK về cài đặt bình thường, tải DATA giải nén được hai thư mục : com.efusion.android.client.RTSGenesis
Copy thư mục com.efusion.android.client.RTS vào theo đường dẫn
SDCard\android\obb\com.efusion.android.client.RTS
Thư mục Genesis copy thẳng vào bộ nhớ máy: SDCard\Genesis

Ok khởi động game và test thử thôi. Mình mới test control khá tốt. Chưa có máy để test phần multiplay bluetooth. Bạn nào chơi được hú 1 tiếng cho anh em biết nhé. Một số hình ảnh:

24. Memory duel - Game trí nhớ, tìm và chon ra những hình ảnh giống nhau, 2 chế độ chơi: 1 người challenge và đấu 1 vs 1; cảm ứng tốt, nhiều hình nền, đua top điểm với những người chơi khác trên global. Gameplay khá dễ phù hợp cho mọi lứa tuổi và giới tính.

Linkdown

25. Logical games 3 in 1 - Gồm 3 trò: cờ vua, cờ caro, cờ othello( hai quân trắng,đen đánh trên bàn cờ ô vuông; chặn hai đầu thì quân trắng biến thành đen và ngược lại, kết quả ván cờ là hơn thua số lượng quân sau khi đánh kín hết các ô trên bàn cờ, nghe có vẻ hơi giống cờ vây nhỉ. Nói chung là nên chơi, rất thú vị). Có cả chơi với cpu và 1vs1, điều đáng nói là dung lượng quá nhẹ cho 3 game trong 1:D

Linkdown

Bonus game Glow Hockey 2, hai người chơi trên 1 màn hình(tuyệt vời)

Linkdown

Ngoài ra có mấy game khủng chơi qua bluetooth như Street fighter IV hay Vitual tennis thì trên forum đã có nhiều người post các bạn tự tìm nhé.Mình thấy có game metal slug 3 co chế độ multiplay nhưng hầu như các bản share trên mạng đều chỉ chơi được 5p là bi lag không thể chơi nổi,hy vọng sẽ sớm có bản chuẩn :D

Các bạn chơi thử rồi cho mình xin cái nhận xét Game nào hay, Game nào chưa hay, cái nào chơi mượt, cái nào không chơi được để các bạn khác vào dễ chọn game để chơi. Những game mình đã post có chữ màu xanh đậm là game mình hay chơi nhất.
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
up
update thêm đi bạn, chơi game 1 mình ko hứng thú gì hết 😔\)
cho hình đê chủ thớt
Chưa test nhưng cũng ũng hộ chủ thớt! Đúng ý of e từ trước tới h! Up

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ít người thích thể loại này nhỉ. Mình cứ nghĩ nhiều người tìm cái này 😁
Có e khoái nè bác! Bác cứ phát huy jk! E ủng hộ bác! Hjhj!

ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
bác có key của ocean bubble hok? em gg mãi k ra, mới 100+ download
trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndt192 Mình cũng không có key.Thật ra chơi rồi thấy bản này không cần key cũng chơi khá thoải mái nên cũng không tìm. Nếu tìm được sẽ update cho bạn.
trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndt192
Game HD Ocean bubble shotter các bạn cài đặt xong chơi bình thường không update phiên bản mới trên googleplay sẽ không bị giới han lv của bot pet >>> không nên update lam gì ^^
trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndt192
Mình đã update bản HD Buble Ocean Shooter không bị hạn chế chức năng các bạn down và cài lại nhé. Ngày mai mình sẽ update thêm game mới.😃
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@trung250060 oh ngon quá tks abc1 ;d
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
à cái link caro của bác up nhầm qua cái nối ô luôn ùi kìa, 2 cái đều là nối ô, bác up lại giúp nha. và em nghĩ bác nên update những game ở dưới lên trên #1 hết cho tiện theo dõi, ủng hộ bác
trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạng lag kinh. Mãi mới sửa được bài. Vậy từ bây giờ mình sẽ update vào #1 luôn cho mọi người dễ theo dõi. Cảm ơn sự ủng hộ của các bạn :p
trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã update thêm 3 game cac bạn vào down nhé 😃
Snesoid - giả lập snes, có thể chơi đc qua bluetooth, wifi
snes có mấy game đi cửa ấy, chơi phê cực
final fight 3 - down về chơi thử đi
trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngtrungkhanh Thank bạn đã đóng góp. Mình từng chơi mấy cái giả lập như nesoid, gensoid, lúc chơi bình thường thì ngon nhưng đến khi kết nối bluetooth thì khi chơi hay bị trễ không khớp hai máy ( mỗi màn hình chạy 1 kiểu, có thể do mình test trên hai máy không cùng độ phân giải màn hình chăng ). Cái Snesoid thì chưa thử, để test xem sao :rolleyes:
@trung250060 cái này mình cũng ko có hai máy để test 😃
xem trên youtube thì thấy độ trễ ko đáng kể
kt3x
TÍCH CỰC
11 năm
@trung250060 Giả lập thế thì bút đâu mà bấm hả các bạn???
trung250060
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangtien_bk Chắc ý bạn là nút bấm của tay chơi Game hả. Nếu là smartphone không có phím cứng thì trong giả lập đã có sẵn phím direction(chỉnh hướng) và các phím chức năng ảo. Còn nếu như máy Xperia play bạn có thể setup dùng các phím cứng để chơi game trong setting 😃
Game bom vs bowling chơi ko dc! Bom thì màn hình đen thui, còn bowling ko cài dc lun!😔

trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái final fight 3 bạn test chưa. Down về giải nén được file .smc rồi lấy snesoid chơi luôn thì không vô được

Bạn dùng rom gì thế. Mình vẫn chơi được hai game đó mà. Có thể mình dùng titaniumbackup lại trên máy GT - i8150 nên bị lỗi trên máy khác nhỉ.😕
Mình chỉ root máy thui! Rom vs kernel stock hit! 😔

trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chaubi507 Có thể game chưa hỗ trợ rom ICS rồi...
Nhìn con S3 thấy ham quá mà túi thì rỗng. Bạn mua con này giá bao nhiêu 🆒
@trung250060 Mình mua ở viễn thông a! Giá hơi chát 15 tr nhưng dc cái chất! Ko bị lỗi j cả! Rất ưng ý! Ak ko bjk có aj test trên máy galaxy young hay pocket chưa? Cho e bjk vs!

final fight chơi luôn, ko cần giải nén
Game bóng rổ đã test....😔 ko chơi dc... vào game là báo visit country trên trang EA ruj văng ra ngoài...! Hix!:(

trung250060
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chaubi507 Thế mà cài vào con i8150 rom 2.3.6 cua mình chạy ngon ơ. Tiếc cho bạn ko chơi được. Chả hiểu sao rom ICS có lâu rồi mà NPH game không update để các rom mới còn chơi nhỉ 😃
@trung250060 Hjhj! Uhm! Mình cũng ko hĩu! Muk mình cũng chơi dc nhiu game lắm! Chỉ vài game ko dc thui! Tks bạn nhìu nhìu!

Bác nào test game này trên galaxy young hay pocket rùj thì cho mình xin ý kiến nhaz! Tks!:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019