Một số kinh nghiệm về Symbian UIQ

billrayny
4/10/2007 12:49Phản hồi: 357
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vào control panel -> device -> text input -> Virtual keyboard -> Chọn virtual keyboard (standard) -> save.

Chúc thành công nhé
Cho mình hỏi chút ! file gửi Bluetooth của máy P990 thì nó nằm ở đâu vậy các bro ? em gửi đến mà chưa tìm đc nó gửi vào đâu .em mới dùng nên chưa biết nhiều ..
File bluetooth sau khi bắn qua máy bạn thì máy sẽ yêu cầu bạn save (lưu) và file nhận được sẽ nằm trong mục tin nhắn. Bạn nên dùng soft quản lý file như x-plore để move các file đó sang nơi bạn cần :rolleyes5cz:
Thanks bác .cho mình soft cài cable đc không ?Mình không có đĩa cài .download ở đâu vậy bạn ?!
Link : http://www.sonyericsson.com/downloads/Sony Ericsson PC Suite for Smart Phones 1.3.22.exe
tomi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chào cả nhà! em muốn tháo cái FlipKey ra quá nhưng không biết cách! ai đã tháo ra rồi có thể chỉ cho em chi tiết không ạ? Nhân tiện cho em hỏi : em mua cái máy cũ hàng công ty nhưng khổ nỗi người ta làm mất mất cái nắp đậy và cái tu vít để tháo Flip. em cần nhất là cái nắp đậy, không biết có chỗ nào bán cái này ko? bao nhiêu tiền? ai biết chỉ dùm em! em xin cảm ơn! Ah quên em ở SG
Bạn làm theo từng bước sau nhé :
+ Bước 1:mở flip và tắt nguồn
+ Bước 2 : tháo nắp pin và lấy pin đt ra
+ Bước 3 : dùng tuốc - nơ - vít đi kèm theo phụ kiện mở 2 con ốc ở dưới máy

Hình ảnh minh họa​

+ Bước 4 :kéo flip ra theo như trong hình
+ Bước 5 : dùng cái nắp đậy gắn vào theo chiều ngược lại khi tháo flip ra
+ Bước 6 : dùng tuốc - nơ - vít đi kèm theo phụ kiện xiết 2 con ốc ở dưới máy thật chặt
+ Bước 7 : gắn pin vào trở lại và đóng nắp pin lại
+ Bước 8 : mở nguồn và sử dụng P990i bình thường

Hình ảnh minh họa

Hình ảnh minh họa

Còn cái nắp đậy thì bạn ra tiệm của S.E. ở đường Hai Bà Trưng giá khoảng 110k - 250k đó
tomi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hay quá anh Cường ơi ! cảm ơn rất nhiều ! mà cái nắp đậy đó ở ngoài không có hả ta? đắt quá! nhưng mà ko sao! có chơi có chịu! hihi
Bạn cứ ra các tiệm đt và trung tâm bảo hành của S.E hỏi mua sẽ có, giá thì khoảng 110k - 250k đó:sorry8bj:
funsunday82
ĐẠI BÀNG
16 năm
chạy Firmware lại như thế nào? Mình đã update firmware Online rồi, nó báo là UP TO DATE nghỉa là ko dc up nua, bạn có cách nào Up khác ko hướng dẫn mình với. Minh cũng đang dịnh UP firmware lại nhung làm online thì ko làm dc nữa?
Bạn kiểm tra xem máy có virus ko? Và HR sau đó up FW thử xem!
Máy bạn chậm thế thì lạ thật đấy!
Nếu máy đã có FW mới nhất thì UP lại vẫn OK mà! Chúc bạn thành công!
macintosh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Theo kinh nghiệm của mình, để cải thiện tốc độ của P990i, bạn nên cài theme nào khoảng dưới 300kb trên thẻ nhớ thôi.
Bạn nói chính xác, theme nặng quá thì chậm là đương nhiên, nhưng chậm như máy bro ở trên thì hơi lạ!
funsunday82
ĐẠI BÀNG
16 năm
tks.Để mình scan virus xong roi update FW lại coi tình hình thế nào rối sẽ báo cho mọi người biết. Hy vọng tình hình sẽ dc cải thiện.
funsunday82
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chào các bạn. Lại nói về tình hình máy của mình bgio post lại cho mọi người giúp mình với. Mặc dù đã update đè lên FW mới rồi nhưng tình hình vẫn ko dc cải thiện.
So sánh với người sai P990i dùng FW cũ lại chạy nhanh hơn máy của mình. Trung bình mở Flip ra mất 2 giây sẽ ra màn hình 4 icon chính còn máy của mình thi mất 4 giây (FW mới nhất). Đặc biệt là khi vào Control Panel thi khi click vao fai doi it nhat 2 giây thi mới hàon toàn vào dc Control Panel. Máy của mình cài rất ít chương trình hoặc có thể gọi là chưa cài chương trình nào cả. Các bạn có thể đoánn bệnh và cho cách khắc phục dc ko?
Máy bạn đã cài Swiss Manager chưa? Có mở nhiều ứng dụng mà chưa vô Task Manager đóng lại hok?
funsunday82
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chào bạn,
Mình đã close hết tất cả các chương trình đang chạy rồi mà không hiểu sao máy vẩn chậm. KHông biết là FW hay máy có bị vấn đề gì không nữa?!
Ai biết chỉ dùm mình với
bạn đã up FW mới roài thì còn vđ gì nữa bạn? nếu chậm quá đem ra SE nó kiểm tra xem sao!
funsunday82
ĐẠI BÀNG
16 năm
OK chắc bữa nào mang ra ngoài SE coi xem thế nào chu kieu nay đi đi lại lại tốn kém quá. Cám ơn bạn nheiu
Uninstall bằng cách nào vậy bạn? Đang bị nè
Son_Do
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn vào Tools-Control panel-Other-Uninstall sau đó chọn phần mềm cần gỡ bỏ và làm theo hướng dẫn.
Xin chỉ giáo

Hi all,
Tui có con P1i nhưng chưa cài đc tiếng việt vì là hàng xách tay? lai ko có imei chính hãng nên chịu thua , có huynh đệ nào có huynh đệ nào cao tay ấn chỉ giáo hay biết cửa hàng nào cài ok thì chỉ giúp/
xin đa tạ trước nha?
callhill377@yahoo.com
máy xách tay ko cài được tiếng Việt đâu bạn ơi! bạn có Imei máy chính hãng down xuống cũng như không vì file đó được sign theo imei đó mà đâu phải imei máy bác đâu? 😃
cugieo
TÍCH CỰC
16 năm
Ý bạn vietvn là uninstall Sony Ericsson Update Service đi sau đó cài đặt lại, có thể do cài lỗi mà máy tính không nhận được điện thoại.P990i FW mới nhất là R6E28 với CDA là GW1. Thường update FW vào tầm ban đêm lúc đó mạng ổn định và ít mất điện hơn.
Nghe mí bác chơi UIQ có kinh nghiệm nói UPDATE SERVICE up vài ba lần nên remove cài lại là tốt nhất! cám ơn bác vietvn đã chia sẻ kinh nghiệm cho anh em 😃
funsunday82
ĐẠI BÀNG
16 năm
hi, cho mình xin ý kiến với mọi ngươi ơi. Sau khi update FW moi đè lên luôn cai cũ thì tốc độ đã cãi thiện rồi nhưng bgio nó lại xãy ra 1 vấn đề khác là cái loa để nghe bây giờ nhge rất nhọ Nếu hồi trước chỉ cần để 80% la có thể nghe rất rõ, còn bây giờ mở 100% dung lượng volume mà vẫn nghe chỉ bằng 70% lúc chưa update đè lên FW cụ Bạn nào gặp trường hợp tương tự rồi thì cho mình biếg kinh nghiệm để cải thiện tình hình vợi
Tks.
mrspooky
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác nào chỉ giúp con p9 của tui màn hinh cứ sang bung không tắt lúc không sử dụng ...

Bác nào chỉ giúp con p9 của tui màn hinh cứ sang bung không tắt lúc không sử dụng ...
Son_Do
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn chọt vào logo cục pin sau đó chọn setting, ở phần setting chọn Handheld ở chế độ Auto và lưu lại.
Giúp đỡ gấp!!

Xin mọi người chỉ giáo vấn đề sau :
1. Khi format thẻ nhớ bằng tính năng format memory stick trên ĐT P1i, máy báo lỗi "in use", mặc dù đã delete và uninstall tất cả dữ liệu trong thẻ nhớ.
2. Format the nhớ bằng máy vi tính thì "OK". Tuy nhiên khi gắn thẻ nhớ vào máy lại thì không còn các folder như Resource, System, sys ... (nói chung là các folder hệ thống). Như vậy làm sao cài Font tiếng Việt, vì các Font TV cài chép vào D:\Resource\Fonts.
Những folder hệ thống mình có thể tự tạo được không?
Rất mong được mọi người giúp đỡ.
Nếu câu hỏi có ngớ ngẫn thì cũng mong mọi người bỏ quá cho.
Thanks!
1. Khi format thẻ nhớ bằng tính năng format memory stick trên ĐT P1i, máy báo lỗi "in use", mặc dù đã delete và uninstall tất cả dữ liệu trong thẻ nhớ.

--> do bạn đã cài font hay soft gì đó đang chạy trên bộ nhớ máy nên máy ko cho format thẻ thôi 😁

2. Format the nhớ bằng máy vi tính thì "OK". Tuy nhiên khi gắn thẻ nhớ vào máy lại thì không còn các folder như Resource, System, sys ... (nói chung là các folder hệ thống). Như vậy làm sao cài Font tiếng Việt, vì các Font TV cài chép vào D:\Resource\Fonts.
Những folder hệ thống mình có thể tự tạo được không?

--> vì bạn đã format máy rồi nên các thư mục đó đã mất trên thẻ nhớ, muốn có lại thì bạn chỉ cần install vài soft là thẻ nhớ sẽ tự tạo lại thôi. Nếu bạn tự tạo thì sẽ ko có tác dụng :happy8se::wink0st:
Bạn ko nên cài Font TV hay keyboad trên thẻ nhớ vì thẻ nhớ thường xuyên rút ra nên gây lỗi máy.Tốt nhất vài trên bộ nhớ máy cho an toàn.
now4ever
ĐẠI BÀNG
16 năm
cho tui hỏi cái "sao tui xs++ 3.1 đổi firmware HK 262006/6 HK..wa bên update thì báo là phần mềm mới nhất ko có update..mở máy lên thì như cũ ko có thay đổi..ko có tiếng HOA lun" ai có thể giúp tui hem??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019