Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số người dùng Gmail không thể đồng bộ dữ liệu với máy Android, Google đang khắc phục

Duy Luân
4/7/2014 23:3Phản hồi: 37
Một số người dùng Gmail không thể đồng bộ dữ liệu với máy Android, Google đang khắc phục

Trong khoảng một ngày trở lại đây nhiều người dùng báo cáo rằng họ không thể đồng bộ được tài khoản Gmail trên thiết bị Android. Vấn đề này xảy ra với chế độ sync tự động lẫn thủ công và hiện chưa rõ nguyên nhân của vụ việc là gì. Trên trang hỗ trợ của mình, Google cho biết hãng đang tích cực điều tra nguồn gốc lỗi và công ty có thể làm gì để khắc phục vấn đề. "Có nhiều giai đoạn trong việc điều tra, bao gồm tái tạo lỗi, cách ly, chẩn đoán và hiện chúng tôi đang ở giai đoạn kiểm tra giải pháp", Google cho biết. Nếu bạn cũng bị tình trạng không thể đồng bộ email trên máy Android thì hãy kiên nhẫn chờ đợi nhé. Mình sẽ tiếp tục cập nhật khi có những thông tin mới hơn.

Nguồn: Google
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ hóng gmail trên android ra bản mới giao diện đẹp 😆 mà lỗi này hồi trc bị 1 lần phải up lại rom
duythanh72
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy Z1 của mình giờ ko thể đồng bộ danh bạ...
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
@duythanh72 Lúc mình mới up bản rom cook (Android 4.4.4) thì cũng không thể đồng bộ được danh bạ.
Sau 1 ngày nghịch ngợm thì lên mạng down về Gapps mới nhất dành cho 4.4.4 thì lại đồng bộ bình thường.
Mình nghĩ cái GoogleContactSync.apk nếu là phiên bản cũ (4.4.2 về trước) thì không phù hợp. (Đoán vậy)
Vẫn xài bình thường.
khanghi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy hôm nay mình toàn phải dùng Gmail trên nền web
@khanghi Ny xinh thế bác 😆
Xin anh đừng dùng hình m8 nữa,nghiền quá😔
@chavalier cũng cảnh ngộ với bác, đang đấu tranh tư tưởng với em nó
Bác duy luân cho mình biết số firmware m8 stock với, mình đang dùng m8, sợ phải hàng tàu

Sent from my C6602 using Tinhte.vn mobile app
@hominhcuong Screenshot_2014-07-05-09-23-44.png
@Nhật Anh champion Của mình cũng vậy sao hôm bữa trên này đưa thì số hiệu khác nhỉ, hú hồn, cảm ơn 😃

Sent from my C6602 using Tinhte.vn mobile app
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình bị ko đăng nhập đc tài khoản google tất cả các app từ youtube,chrome,gmail,gg now... lun. Đổi dns google lại ngon lành
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy tuần nay toàn dùng m.gmail. com
hèn chi, suốt ngày hôm qua mình ko check mail được luôn á
Mình bị cách đây 1 tháng, cứ lỗi đồng bộ danh bạ
Chính xác mình nhớ lưu rất nhiều danh bạ trên gmail, reset máy lại không thấy số danh bạ đó đây, gmail gởi mãi mà không đi toàn báo fail thôi, too bad
Mình đồng bộ toàn bị thiếu số đt . Anh em mình có cách nào huỷ những cái cũ đi làm lại từ đầu ko ?
Mình đồng bộ từ tuần trước rrồi nên chả bị may quá
vanty08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng vậy. Kể cả dùng ứng dụng gmail lẫn mail của ss. Cứ tưởng do lỗi của máy
Gmail của mình vẫn b thường.

Các bác nào bị lỗi, kiểm tra thử xem có root hoặc cài rom khác không, Tuần trước mình thấy có 1 bản rom UI khá đẹp cho dòng máy của mình, cài thử thì bị lỗi 1 số dịch vụ Google, quay về rom cũ thì OK.
Mình cũng bị - ko thể sync được một số dịch vụ như Google Drive và Keep
Mình toàn xài nền web, xài ứng dụng nó check mail liên tục hao pin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019