Một số phần mềm từ điển hay cho Android

vuhai6
23/7/2012 18:37Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vcivilen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn 2 từ điển mạnh nhất của Google Play thì bác lại ko đưa lên, đấy là ColorDict và GoldenDict.

Đặc biệt là GoldenDict có thể sử dụng dữ liệu từ điển của Lingoes, BabylonStardict => thành từ điển đa ngôn ngữ, nó mới thực sự trở thành phần mềm đáng giá
@vcivilen Thanks bác 😃 để thử thêm nào. Bluedict trong bài cũng dùng babylon đó.
@vcivilen Công nhận, không liệt kê 2 thằng này thì hơi bị thiếu sót.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Kid14112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để cài thử xem sao
hiện đang dùng Lạc Việt nhưng bộ Bluedict mời gọi quá, phải thử mới đc
Trước dùng Android mình nhớ còn cài cả phần mềm từ điển Lạc Việt.
phải cài một cái thôi
Em thấy từ điển trên DioDict 3 là mạnh nhất nhưng bù lại thì phải trả phí. Em thấy từ điển rất ổn, mượt, thường xuyên có cập nhật.
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử xem Blue ntn nào 😃
Em chỉ xài Google Translate thôi.
duytung2608
ĐẠI BÀNG
12 năm
[q
cám ơn bác nhiệt liệt lun
Katze
TÍCH CỰC
12 năm
^
quote thông minh vãi
mình xài cái mDict của TMA 😁
thorny
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao không thấy Oxford Advanced Learners nhỉ?

Bác nào có từ điển này không ạ? Cho em xin. E xin cảm tạ.
Em sẽ thử, thanks các pác 😁
Còn Google Trans nữa mà bác 😁

Sent from my Desire S using Tinhte.vn
bmw_125i
TÍCH CỰC
12 năm
Nói đến từ điển hay mà không có Lạc Việt thì...không muốn xem nữa!
@bmw_125i lạc việt nó có miễn phí không bác?
bmw_125i
TÍCH CỰC
12 năm
@vuhai6 Xin lỗi nhưng vì đọc tiêu đề của bác mang tính thống kê những pần mềm hay? Chứ nếu chỉ đề cập đến phần mềm free chắc chắc em ko bình luận 😁
@vuhai6 ko miễn phí nhưng có ..... đấy, google tim nhe
điểm mạnh của Mspdict là có file phát âm rất hay
và đó cũng là điểm yếu của các phần mềm khác. Thằng Vlook không biết sao (có ai test chưa) chứ thằng khách xài text-to-speech là k ổn rồi ^^

mỗi tội giao diện mspdict k chuyên nghiệp _ _"
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
không thấy nói mtdEVA cho Android nhỉ, Lacviet cũng là công ty nổi tiếng sản xuất phần mềm từ điển.
Các bác có biết từ điển Đức - Việt, Đức - Anh nào hay thì share cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều hihi
sangnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng ít hay xài lắm nhưng để cài thử 1 cái cho con MS của mình xem biết đâu có lúc cần.
Mình đang dùng MSPDict thấy tạm ổn. Nhưng mỗi lần tra từ phải thoát ứng dụng ra để mở MSPDict thì hơi bất tiện. Cho mình hỏi có phần mềm nào giúp khi xem 1 file pdf hoặc file word muốn tra 1 từ tiếng Anh thì chỉ cần chọn từ đó sẽ tự động mở 1 cửa sổ nhỏ không? (giống Click&See trên window ấy)?
chuong2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@invalidname MSPDict, ColorDict cho phép tra từ trong PDF reader như là ezPDF Reader, RepliGo Reader. Còn file word thì mình không biết, nhưng có thể dễ dàng save file word thành PDF trên PC.
[Review] Vietnamese Dictionary 4 Android: ColorDict + Fora + WorldDict

@chuong2011 Chào bạn, bạn hãy vào tải phần mềm Từ điển Vạn Hoa về sử dụng thử nhé.
- Phần mềm có các bộ từ điển: Anh - Việt, Việt - Anh, Trung - Việt (tra từ theo 3 cách: Bút thuận, Phiên âm, Hán Việt), Việt - Trung.
- Phần mềm có chức năng dịch văn bản qua các thứ tiếng: Anh, Trung, Việt.
- Đặc biệt có chức năng TouchAndSee, giúp bạn tra từ mọi lúc, mọi nơi; bạn chỉ việc copy từ hoặc cụm từ rồi lựa chọn dịch theo Từ điển Vạn Hoa.
- Địa chỉ tải phần mềm: vanhoa.pingcom.vn, pingcom.vn.
- Điện thoại hỗ trợ: 04-3.556.2146 (24/24).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019