Một số phần mềm từ điển hay cho Android

vuhai6
23/7/2012 18:37Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Qdezi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiếu DioDict nữa bác chủ! Nó xài data của Lạc Việt với 300.000 mục từ Anh-Việt, ngoài ra còn có DioDict Oxford Advanced Learner nữa (ai học tiếng Anh chuyên sâu đều biết cuốn này)
phungvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe giới thiệu mà thấy mê!! Ứng dụng rất hữu ích!! Thannks!!
falconvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất hữu ích, nhưng thực sự việc dùng từ điển trên đth ko mấy khi đc trọng dụng 😁
BBdict mình cài trên BB mà gần như k mấy khi dùng đến :D
Lúc cần dùng thì đa số xài trên mtinh :D
Bài viết hữu ích quá, đánh dấu cái 😃
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy lacviet10 cũng gọn nhẹ mà đầy đủ mà
ductholc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ điển trên Windows và trên iOS mình đều dùng CALD3 (Cambridge Advance Learner Dictionary), mình được giới thiệu bộ này khi học IELTS (đoán là bác nào học IELTS khả năng được giới thiệu bộ này). Từ ngày dùng nó đúng là không muốn dùng từ điển nào khác nữa. Trên ĐT GS2 thì thấy mSPDict và Andict có vẻ ổn (có quảng cáo). Còn BlueDict vừa định download về thử thì thấy của tàu khựa nên cũng hết hứng thú. Hài lòng với những cái đang có vậy 😃
firestork
TÍCH CỰC
12 năm
Anh-Anh thì thích nhất là LDCE, OALd hay CALD đều đã dùng thử nhưng ko khoái bằng.
hung160990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng lạc việt có vẻ là chuẩn nhất

Sent from my YP-G70 using Tinhte.vn
Mình sau một thời gian dùng các từ điển khác thì cuối cùng quay lại với Lạc Việt, tra từ tại vị trí bất kỳ, có phát âm chuẩn. Nhìn chung đáp ứng tốt yêu cầu của mình.
bài viết chia se hay quá, thanks chủ thớt....
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cái từ điển góc dưới cũng bên phải trong hình của anh vuhai ý, cái đấy tốt nhất, vừa nhẹ vừa hay k có quảng cáo
xai Lacviet bản abcd khá okie :"> hé hé hé
katashiroza
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài Lạc Việt Từ Điển cũng ok mà.
học tiếng anh phải dùng anh anh mới nhớ đưọc các bác ạ, oxford là ngon nhất rồi, android như mới có rồi đấy 😃

// đừng nên dùng lạc việt các bác ạ 😔
từ điển chuyên ngành có thể tải ở đâu vậy các bác?
Túm lại là cái bộ BlueDict là ngon nhất chứ gì hả các bác?
vì android không có những bộ từ điển chất lượng như HE hay Longman mà mình phải quay lại dùng Ipad, hi vọng Surface dùng Windows 8 sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo
bác nào có link data mdx mà down được thì cho em với, mấy link kia còn sống nhưng em ko down được.
regist
ĐẠI BÀNG
12 năm
golden dict?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019