MỘT SỐ ROM TỐT CHO LG LU6200

bshuy2003
18/5/2012 7:47Phản hồi: 100.706
100.706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://www.mediafire.com/?xvi5buc5dye8rjg
có chứ, mà nhớ miui bản nào thì xài control panel tương ứng với ngày đó, mà tốt nhất là nên sử dụng bản ing ditz trên miuiandroid.com ấy :oops:
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@supperchym dc rồi nè;););) tks bác nhá
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@supperchym bác xài miui à, cái home jb mà ta, lấy đâu ra thế, hehe:p:eek::eek:
😕, cài xong tèo luôn
LÊN NÀO
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
bố khỉ, xài control panel h cái thanh bar ngược lại, làm sao đây
@ahkudong 😁, chỉnh lại đi, cái clock để là center nhé, ko phải center swif...đâu
dâu zia :v đang xem inuýasha =))
@puppyckkoi Anh xem hết rùi 😁, còn phim gì hay hay ko nhỉ, anime ấy :D
@gts8003 e chưa xem hết T__T mới xem đến tập 127 :D biết mỗi phim này anime hay hay a ạ =))
@puppyckkoi thế thì nên xem one piece 😆
@supperchym Cũng đang xem luôn, mỗi tuần đc mỗi tập, cả naruto nữa 😁
Cho mình xin link bản control suite ngày 7.12.12 với, thanks
@quannmvn lùi về vài trang có đấy
@puppyckkoi Cài bản đấy bị đơ thì phải
@puppyckkoi Anh up nó báo lỗi, phiên bản miui của bạn ko phải bản chính thức....😁
Chắc do anh sửa tên lung tung cả :D
trong89hd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quannmvn down trên http://www.miuiaustralia.com/ ý
may quá chưa up =))))))
Lỗi mà vẫn đc 😁
X-UI thì có j hay k bác
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
thief_fighter tình hình là cái bản cm 8-12 của bác em ko chụp được màn hình. Home +power = tắt màn hình
Cái cam thì chọn quay fim 1080 mà ko bằng quay vga hics. Bác nào tets thử chức năng quay của bản này em cái nhé. Hay mỗi em bị thế. Quay. Chữ tương đối mà để khoảng 15cm mà ko nhìn thấy chữ. Nhoè nhoè
@viethoa872 Chụp màn bấm volume- & pover ngon nha. Camera bt
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
thief_fighter em tổng hợp 1 số lỗi bản cm 8-12 mong bác fix lại. Nói chung bản của bác tất mượt nhưng còn 1 số lỗi nhỏ ( bàn 8/12 link 1 nhe bác bản 2 chưa tes.)
1 : vấn đề cam em đã nói rồi
2 : là vấn đề copy văn bản rất khó. Vào phần viết bài chọ. Bôi đen tất cả thì nó lại bôi đen toàn bộ page. Kéo = tay thì lúc nó chạy lúc ko. Vd mà kéo được 1 đoạn văn bản dài thì chọn sao chép. Khi pase ra nó chỉ được 1 đoạn ngấn một mẩu. Nói chung là sao chép rất khó ạ.
3 : ko chụp được ảnh màn hình. Power+home = tắt màn hình
4 : khi chuyển đổi qua lại giữa 2g và 3g rất Lâu nhận Maạng
5 : bản này khá ngon. 3g nhanh. Pin tương đối hợp tiêu chí nhưng còn 1 số lỗi vặt trên mong bác fix giúp hi
@viethoa872 1. Mình vừa quay thử vẫn đẹp và nét
2. Test copy nè
2 : là vấn đề copy văn bản rất khó. Vào phần viết bài chọ. Bôi đen tất cả thì nó lại bôi đen toàn bộ page. Kéo = tay thì lúc nó chạy lúc ko. Vd mà kéo được 1 đoạn văn bản dài thì chọn sao chép. Khi pase ra nó chỉ được 1 đoạn ngấn một mẩu. Nói chung là sao chép rất khó ạ

3. Xem hình mình đính kèm nhé. Cái này ko chụp bằng home + power mà giữ power thôi
4. Mình chuyển từ 2G sang 3G trong vòng 5s
5. Lỗi tự nhảy 2g: có thể do sóng kém, chứ mình để vậy vẫn có 3g
Các bạn có thể chọn ở notification bar là 2g/3g only sẽ ko bị nhảy

Sent from my LG-SU640 using Tapatalk 2
[que="viethoa872, post: 28975440, member: 1051568"]thief_fighter em tổng hợp 1 số lỗi bản cm 8-12 mong bác fix lại. Nói chung bản của bác tất mượt nhưng còn 1 số lỗi nhỏ ( bàn 8/12 link 1 nhe bác bản 2 chưa tes.)
1 : vấn đề cam em đã nói rồi
2 : là vấn đề copy văn bản rất khó. Vào phần viết bài chọ. Bôi đen tất cả thì nó lại bôi đen toàn bộ page. Kéo = tay thì lúc nó chạy lúc ko. Vd mà kéo được 1 đoạn văn bản dài thì chọn sao chép. Khi pase ra nó chỉ được 1 đoạn ngấn một mẩu. Nói chung là sao chép rất khó ạ.
3 : ko chụp được ảnh màn hình. Power+home = tắt màn hình
4 : khi chuyển đổi qua lại giữa 2g và 3g rất Lâu nhận Maạng
5 : bản này khá ngon. 3g nhanh. Pin tương đối hợp tiêu chí nhưng còn 1 số lỗi vặt trên mong bác fix giúp hi[/quote]
Chuan luôn.bác cũng đang xai bản này rất muot
Chào buổi sáng. Hix e phải xếp trái cây từ 5h đến giờ mới chém dc 1 tí. Rom ra kiểu này up hoài cảm thấy nản sẽ dẫn đến ức chế rồi đập máy. Bác nào tính mua lu6200 thì nên kt kỹ nha cái nhược điểm nhiều rom này nguy hiểm lắm.

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình úp bản link 1 vẫn *101,102 bt mà bác
2: thief_fighter bác thử copy 1 đoạn dài dài xong pase ra xem nó có đủ ko hoặc có thể do em gà nên chưa hiểu lắm. Bt mọi khi em copy văn bản rất đơn giản. Ấn vào klcais khung trả lời của tt chọn bôi đen tất cả thì nó chỉ bôi đen toàn bộ văn bản mình đang viết(phù hơp ) và có thể copy rất dài cho dù văn bản đó có dài.nhưng ở bản này thì khác. Khi chọn tất cả thì nó bôi đen toàn bộ page. cho đến khi pase thử ra thì chỉ được vài dòng.
Nữa là khi muốn xoá 1 đoạn dài chọn bôi đen xong ấn xoá thì chẳng xoá được chữ nào. Phải xoá từng chữ 1 rất lâu. Khi viết bài rất hay bị nhảy nên dòng trên hoạc dòng dưới hoặc trái phải làm cho viết nhầm hết cả
3: chọn 2g/3g ở thanh bar thì nó về chế độ wcdma prefe cái này thì ko quan trọng lắm. Mình chọn chế độ wcdma only thì chẳng bao h nhảy về 2g cả
4: sáng nay đang xem youtube thì tự dưng tắt ngúm xong khởi động lại ko rõ nguyên nhân
5 : chụp ảnh mh như bác nói giữ cái powe thì nó chỉ ra tuỳ chọn điện thoại thôi. Tắt nguồn, reboot, recovery hic
@viethoa872 3. mình chưa bao giờ bị nhảy về, lạ nhỉ
4. khởi động lại thì rom gốc cũng bị nhé, cái đó ko tránh khỏi được
5. bạn vào settings/system/power menu rồi thêm screen shot vào
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thief_fighter thief_fighter
cũng chẳng hiện nên cái để copy.
một cái nữa là rất khó chịu nữa cũng liên quan đến cái naỳ : ví dụ như khi em quote nhầm 1 bài viết nào đó dài dài chẳng hạn. Muốn xoá đi phải xoá từng chữ 1 = mệt. Chọn bôi đen cả phần đó để xoá 1 phát ấn nút xoá nó chằng xoá được chữ nào luôn chuyển về trạng thái chưa bôi đen hix . Bác kiểm tra lại phần này em cái nhé
Và khi viết bài nó rất hay bị nhảy dòng lung tung. Đang ở dưới viết được vài chữ thì nó lại nhảy nên tận đâù làm cho bài viết lộn xộn hết cả
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thief_fighter thief_fighter
Khi gIữ man hình nhiều lúc nó ko ra phận chọn để copy lúc được lúc ko
một cái nữa là rất khó chịu nữa cũng liên quan đến cái naỳ : ví dụ như khi em quote nhầm 1 bài viết nào đó dài dài chẳng hạn. Muốn xoá đi phải xoá từng chữ 1 = mệt. Chọn bôi đen cả phần đó để xoá 1 phát ấn nút xoá nó chằng xoá được chữ nào luôn chuyển về trạng thái chưa bôi đen hix . Bác kiểm tra lại phần này em cái nhé
Và khi viết bài nó rất hay bị nhảy dòng lung tung. Đang ở dưới viết được vài chữ thì nó lại nhảy nên tận đâù làm cho bài viết lộn xộn hết cả
Lâu lắm mới thấy pin chờ qua đêm ko mất % nào 😁

Sent from my LG-SU640 using Tapatalk 2
Có thunder 3.1 chưa thief_fighter siêu nhân. À, bác hướng dẫn mình remove thằng beast và walkman với, mìn thích xài apollo và dsp cũ của cm10. Tks bác.
@thief_fighter Loay hoay cả buổi chẳng cài được viber cho kernel thunder, lại quay về với lightning. Rom của bác thieft fighter phải nói là độc và vô đối :D
@milanista318 độc và vô đối ở chỗ lỗi nhiều hả :D
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@thief_fighter cái cm10 của bác k hiển thị tên nhà mạng hả bác em chẳng thấy chữ viettel đâu😕😕😕

Gửi từ LG-lu6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@ahkudong Bác dùng sim gì thì nóa là mạng ấy, hiển thị làm j =))
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
uự ko thể. Chọn xoá tấy văn bản được nà phải xoá từng chữ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019