Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MỘT SỐ ROM TỐT CHO LG LU6200

bshuy2003
18/5/2012 7:47Phản hồi: 100.706
100.706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tidus38
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác windrock ới. Sao e cài rom p936 3.12 của bác,khi có cuộc gọi đến cứ có mấy cái chữ Tàu. Mà e dùng titanium backup tìm Phone Assi... để xóa thì k thấy có file đó. Mà vẫn hiện chữ Tàu :mad:

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
tidus38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tidus38 HELP ME 😔
@tidus38 3 12 là bản 936 offical đấy à
Justa_Hoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cm10 nào h ổn nhất nhỉ mn ???
@alaska880 Sau khi mình tải xong, nó tự cài thì báo lỗi :" mã lỗi không xác định khi cài đặt ứng dụng "-24" " hix, thế là chịu.
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@dotientung của bác thieft chứ j nữa, 2 bản có cái nào 280mb đâu trời
@ahkuơing Có.nha bac
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@handoi0103 có, cái đầu tiên, 291mb
Vãi cái camera lg. Chụp bằng giọng ở nhà la 1 phát là ăn. Ra đường hú như takzan nó vẫn ko nhận như thằng tự kỷ cứ nhìn vào dt xong la lên LG...LG...LG... hãm vãi...

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@KyNuConTrinh
Ở đây có bác nào dùng pin 2k4 hay 3k8 chưa cho em xin đánh giá or mod pin cho lu k @@
@legendOFF_123 up
Ae ai biết đánh dota thì tải gane heroes oder of chaos trên appstore về lập team đánh online đeeeeeee gần như dota trên android luôn nhé hay;)

$...$*Mr.Phồng Tôm*$...$
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@hieuma1102 add mình vào nha nick ahkudong
No_Fe4r
TÍCH CỰC
11 năm
@hieuma1102 đang test game thử 😁
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@No_Fe4r acc là j z ae, zô lập guid chơi
No_Fe4r
TÍCH CỰC
11 năm
@ahkudong No_Fe4r 😁
@No_Fe4r Sao mình cài heroese o&c không được nhỉ???ải chỉ mình với..
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào hảo tâm cho em hỏi tình hình là từ sau thời điểm có bản rom stock chính thức (167) đến giờ, có bản nào đáng giá ko??? So với bản P930/ 17/10 của bác thanh hoa ý, tại em bận ko vào đọc cm của các bác đc nên ko theo kịp ạ @@
tiendungnst
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mitu_pham Có đấy bạn ah, theo mình thì hiện nay có Rom P936 rất good, trước đây mình cũng chỉ là 163-166-167, nhưng từ hôm cài 936 giờ thấy rất tốt, mà hình như 936 cũng là lấy nguồn từ rom gốc, theo mình thì nó còn mượt hơn cả 167
Có bác nào thử mua ốp sau con hk.phpne revo hd gắn vô lu chưa. E tính chơi như vậy. Cộng cái angten là đủ bộ

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
No_Fe4r
TÍCH CỰC
11 năm
vẫn bực mình rom 936 của a gatre1 , đã xóa file camera trong system/media/ui rồi mà vẫn ko tắt tiếng camera đc 😔
acc e là apache966 nha
Dùng vài hôm p936 win 3/12 thì phát hiện ra dùng càng lâu thì mở ứng dụng càng chậm, lại quay về bản 28/11 đây.
Sắp có multi lang 7.12
ßelmont™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anhhao175 Dịch còn thíu tùm lum, cài vô chọn tiếng việt mà ra thếm tiếng tàu, cài làm j 😁
@ßelmont™ Làm gì có tiếng tàu đâu
@Anhhao175 E lấy tiếng việt ngày 16/11 của bác ndvudung. Flash vào ok nhé. A cũng đã.dùng miui 7/12 1 ngày đấy

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
p936 cảm giác loa thoại nghe rè quá, và có vẻ người đầu bênkia nghe mình nói ko rõ bằng các rom khác 😔.
@linhsb 936 chống ồn không tốt lắm
hjr4m3kj
ĐẠI BÀNG
11 năm
các cô các bác pro ơi cho em hỏi ạ.....bản rom của em hiện là 4.0.4 - 03/11/12. bây giờ em muốn up 1 cái rom khác thì phải làm ntn ạ😔( cái bản của em 3G nó bị điên ạ. lúc thì dùng đc, lúc lại tịt ngúm chậm ì ì. các bác làm ơn giúp em chỉ từng bước em với nha. em ko biết gì về khoản này. ngày xưa em chỉ up window phone thôi:-& thanks thanks các bác
hjr4m3kj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ahkudong Trong may cua em co 1 ai muc root expowler thui ak.con cai kia e ko thay y'.co bac vua post link cua miui 07\12. Chac em tai cai do.xong tie. Theo nhu nao ha bac
hjr4m3kj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ahkudong Trong may cua em co 1 ai muc root expowler thui ak.con cai kia e ko thay y'.co bac vua post link cua miui 07\12. Chac em tai cai do.xong tiep Theo nhu nao ha bac
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@hjr4m3kj z là máy đã root, bác tải xong thì up thôi, bác vào maket down cái rebooter về cho dễ xài, xong bác chọn reboot recovery,khi vào recovery rồi bác wip 4 cái, wip data/factory reset, wip cath, xuống advand, wip davik, wip batery, xong quay ra, chọn instal zip in sdcard, chọn cái bác mới down về, chọn yes cho nó chạy, xong quay ra reboot lại là ok

Gửi từ LG-lu6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
hjr4m3kj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ahkudong bác ơi lúc nào bác up lại rùi cho em cái ảnh với ạ. chọn reboot recovery kiểu gì ý ạ:-ss bác up lên đây hoặc gửi vào mail sontran.gen@gmail.com cho em với😔( huhu. em mới dùng cái này nên ko biết gì cả ý:-& bản muiu hay c10 hay hơn ạ
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
thử cm10 xem nào:rolleyes::rolleyes:
cho xin cái rom tốt cho lu đi, mình mới mua ko biết cái nào tốt hết
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
ChinH xac là page 4134 bản 1 là 281mb, bản 2 là 197mb nhé. Ai ko đúng dung lượng trên là có vấn đề rồi
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@viethoa872 xài cm10 phải down cái launcher khác chứ k chỉnh dc cái menu đen thui, vãi😕😕😕

@viethoa872 Thưa bác, em đang dùng 4.0.4 bản mà zip có tên yang123.zip ấy.... 3g thình thoảng tự chuyển sang 2g dù mạng đang full.... có cách nào fix k??? còn điều nữa là em nghĩ các mod nên hợp lại và mỗi rom mới là một lần update trang 1 hoặc là quẳng sang kho rom bên kia.... chứ rom mà cứ ở trong đống cmt thì ai tìm nổi, đến lúc cần lại nhờ mod tìm lại thì quá mệt...

Gửi từ LG-LU6200 của tôi
@minh mũ đỏ Tất cả đều đc cập nhật ở link trong chữ ký của tôi.
usjusj
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới up bản P936 3-12 của WinRock = recovery mà xài lag quá , tuy không ngốn ram như bản p936 28-11 của Thanh hoa nhưng lại lag hơn , cuộn danh bạ nó cứ giật giật , chạy ngầm Chrome vào menu nó cũng lag
@usjusj Bác vào Tùy chọn nhà phát triển > Check vào Bắt buộc kết xuất GPU

Down SetCPU về. chọn governor là conservative và I/O là noop, check vào Set on Boot

P936 mượt nhất trong tất cả các rom mà bạn nói là lag thì hông hiểu luôn
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
cái của bác thief sao k hiện tên nhà mạng vậy, hjx

0
7/12./2011

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế