Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MỘT SỐ ROM TỐT CHO LG LU6200

bshuy2003
18/5/2012 7:47Phản hồi: 100.706
100.706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oái, room này không có thanh bar để thây đổi độ sáng tối của màn hình nhỉ?

Sent from my LG-P936 using Tapatalk 2
@toantu123 Có đấy chứ. Tôi đang dùng rom thứ 5 (rom cuối).

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Mình đang dùng LU-6200 cai P930 dùng khá ổn định, nhưng pin nhanh hết muốn nâng cấp lên bản Rom Rec-5.82 Hong Kong thì có phải quay về bản 128 không? BSHuy chỉ giáo giúp. Thank
@bopbi2000 máy đã root rồi thì ko cần quay về 128 nữa. up thẳng lên luôn
@bopbi2000 Không phải quay về đâu. Cài recovery mới đi, khởi động lại máy. Vào recovery mới, cài bản rom đó là xong.

Dùng bản Rec-5.82 HongKong Pin có tốt hơn không? Bác nào dùng rồi cho cho ý kiến để AE tham khảo nhé.
@bopbi2000 Pin khá đấy, hơn cái rom 141 và rom gốc bell p930 nhiều.

@bshuy2003 E đang xài room cuối, đâu cóa đâu, tìm hết mà hok thấy, a cóa thì trích ra file apk đi, send e.với, room này pin quá tốt

@bshuy2003
Cảm ơn Bác tuansker11. Máy của Mình nguyên gốc là bản 141 đã up lên P930. bây giờ up thẳng lên 5.82 Hongkong là được có phải ko bạn. Mình kém cái vụ up này lắm nhưng lại thích lọ mọ Bác thông cảm nhé.
@bopbi2000 Up thẳng len theo đúng thứ tự: cài recovery mới, khởi động lại máy, vào recovery mới để cài rom.

@bopbi2000 nhớ làm theo hướng dẫn là ok thôi. còn vấn đề pin thì theo mình thấy mỗi máy 1 khác. nhưng nhìn chung thì mỗi bản cũng ko hơn nhau mấy lắm đâu.
Mai minh up len xem the nao. Cam on Ban nhieu
Mình đang xài ROM P936 MOD cho LU6200 (Android 2.3.6)
, rom mượt, pin tốt, tuy nhiên rom này lại bi lỗi GPS khi vào google map nên giờ muốn chuyển sang bản rom 5.82 Hongkong xem thử thế nào. Không biết có cần phải quay về bản 128 nữa hay không. Rom này có bị lỗi gì không?(tin nhắn, gps, wifi....). Các pro giúp đỡ với nha.
Thanks!!!!
@Duongnn07 Theo bshuy nói thì pin mỗi máy sẽ.hợp với room riêng, mình cài.room gea thì pin ngốn kinh khủng, sang room mới hk thì pin ngon hẳn, wifi ngon, nt ok, gps thì chưa test vì ít xài, tuy nhiên, hình như bản này hok hợp với phần mềm go hay sao ý, mình xài go contact chạy đơ lắm, chắc do máy mình, ý kiến riêng của.riêng mình, b cứ cài.đi, room này mượt,hiệu ứng đẹp lắm
P/s không cần về 128 nhé, về 128 chỉ có nv duy nhất là để root và thay recovery thui, nên từ h bb vs 128 nhé
@toantu123 Cảm ơn bạn đã cho ý kiến. Nhưng không biết ROM HK này GPS thế nào? có ai test thử chưa nhỉ? Góp ý cho anh em tham khảo với. Tks!
Hôm nay topic bùn nhỉ, ai có nx gì rom rec 5.82, viết vài dòng cho newbie nào....
@mrshyntz Mình viết rồi đấy, b đọc kĩ đi
Có rom mới ra ngày 21-5, mời các bạn dùng thử.
http://www.fengbao.com/lg_rom/lg_SU640_rom/2012/0504/152299.html
Rom này có gốc từ bản 141, chạy rất ngon, nhẹ và cái browser gốc tùy chỉnh hay hơn của P930. Rom này tuy là android 2.3.5 nhưng dùng baseband của 141 nên sóng và pin tốt. Lỗi còn tồn tại là không thể chỉnh 2G only hoặc 3G only được. Không chạy *101# được.
Trừ bản rom bell mod p930, còn lại gps đều hoạt động rất tốt.
Sent from my LG-P936 using Tinhte.vn
bshuy test thử xem phim online có flash xem, máy e up bản room kia xem phim giật lắm, hjx2
@toantu123 Đó là do mạng kém. Máy này à không xem phim online được thì máy nào xem được?

Các Bạn giúp Mình với. Mình cài được recovery cho rom 5.82HK rồi nhưng loay hoay mãi không cài được rom (cũng thực hiện như BSHuy hướng dẫn rồi) có Bác nào hướng dẫn chi tiết hơn được không giúp Mình với.
Đây là lần đầu tiên up rom lên còn rất lúng túng nhờ các Bác chỉ bảo.Thank
@bopbi2000 bạn nói cụ thể hơn là ở đoạn nào bạn ko làm đc. nhưng cứ làm theo đúng hướng dẫn là sẽ ok
Báo cáo các Bác là sau 1 hồi lọ mọ cũng up được rồi, cũng bõ công tý toáy nhưng icon toàn tiếng TQ, bây giờ ko biết sử lý như nào các Bác giúp với.Thank
@bopbi2000 vào setings chọn dòng thứ 6 từ dưới lên sau đó chọn tiếp cái đầu tiên rồi chọn eng. Ok
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
rom bell mod p930 ko cài đc cho LG Su640, mình cài nó treo logo luôn.hjx
@hyeu21 Vậy thì em phải dùng kdz cài lại rom gốc rồi làm lại từ đầu.
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
@bshuy2003 vâng em bắt buộc phải flash lại room gốc rồi.
em hỏi anh huy tí.em đã dùng rom manager backup lại bản room em đang dùng,
sau này mà có ko vào đc home screen em chỉ cần vào recovry -?restore lại bản rom em đang dùng thì lại vào đc bt ko anh nhỉ?
hình như cứ vào đc recovry là ko cho máy thành chặn giấy 😁
@hyeu21 Muốn backup lại bản rom một cách chắc chắn thì buộc phải vào recovery, chọn backup.
Sau này, muốn cài bải rom nào đó, chỉ cần copy nó vào thẻ nhớ, vào recovery mà cài mà thôi. Còn vào được recovery thì dù TRỜI có ghét mình thì điện thoại vẫn cứu được.
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
@bshuy2003 hjhj thk bác ạ.cứ up qua kdz về room gốc là mất root hehe.

Gửi từ LG-SU640 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Cơ quan xài cap quang nên hok chậm bshuy à, chỉ là khi xem thấy giật lắm, con sky 770k trc xem phim on zoom thả thoải mái mà hok hề giật tí nào, thế mới nhờ bshuy test giùm

@toantu123 Tất cả 6 rom này tôi đều dùng thử cả rồi. Có rom tôi đã dùng đến hơn tháng. Sau khi test một vào ngày, tôi mới dám đăng lên đây cho các bạn dùng. Bạn thử cài lại rom đi. Nhớ vào recovery wipe data, wipe cache partion, wipe dalvick cache trước khi up rom.
Bshuy cho e hỏi 1 tí, e đang xài room Hk, room rất ổn nhưng do xài sony home nên hơi lag, e muốn hỏi là trích xuất file apk home của bản gea để cài cho bản này có được không, nhiều lúc cái sny hoe delay ác quas
@toantu123 Tôi cũng dùng rom đó, cài go launcher adw, xóa cái app sony đi là xong.
Có 2 room mới, bshuy test đi, nhà hok có mạng nên chiu
@toantu123 Rom đầu đã giới thiệu (gaea), rom thứ hai giống rom thứ 5, chỉ khác cái % pin hình tròn. Tóm lại, không phải là rom mới.
Bshuy ơi cho em hỏi ngoài lề 1 chút với. Dùng lu6200 hơn p970 nhiều không ạ? Và hơn những điểm gì, có bị kém về phần nào không ạ? Cảm ơn bác! Em đang dùng p970 rom zeus 6.23

Gửi từ LG-P970 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@Ngo Van Dong Trênh nhau như đang đi xe cup 50 phân khối, giờ lên con future 125 phân khối vậy. Lu6200 hơn về mọi mặt, kích thước màn hình, độ phân giải, ram, chip, máy ảnh...
@bshuy2003 Thanks bác rất nhiều!

Gửi từ LG-P970 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
bác huy ơi. chỉ mình các gửi file qua bluetooth cái. hôm qua ngồi gửi mấy cái ảnh sang điện thoại khác mà ko kết nối đc 😔 đang dùng bản hk
@tuansaker11 Cái này tôi không rành đâu.
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã tìm thấy link down của 2 bản rom được cho là ICS 4.0 từ 4rum bbs.gfan.com nhưng đếch biết cách up =,=! chả có hướng dẫn quái nào cả, toàn tiếng tàu, với cả hình như chúng nó bảo là vẫn ko send được sms 😔 thôi cứ up cho anh em nghiên cứu
Link số 1: http://kuai.xunlei.com/d/CGRJSPCVKQZP
Đây là bản rom được up từ 4 hôm trước, nguồn từ 1 web Hàn quốc, có dung lượng là 347.94Mb, trùng với bản rom mà bạn phuongxuanhieu đã nói cách đây ít hôm
Link số 2 https://www.box.com/s/8a5170617904c2283ea9
Cũng được ghi là 4.0, được up từ 3 hôm trước, có vẻ mới hơn, nhưng tên thì lại là Ho no Bell v1c
Chả biết thế nào nữa, hức hức
@tuante00 Bản rom Ho No v1c thì anh em ta biết rõ cả rồi, nó là android 2.3.5.
Bản rom 4.0 kia đúng là 4.0 thật, nhưng được làm dưới dạng file zip để cài qua recovery. Tuy nhiên, nó chính là bản rom 4.0 cho các kỹ sư mà chúng ta đã thử cài hồi tháng 4, nó không có cải tiến gì và không nhận sms.
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bshuy2003 vậy là vẫn phải ngồi hóng tiếp rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019