Một số rom tốt cho LU6200 (phần 2).

bshuy2003
13/1/2013 4:35Phản hồi: 5.482
5.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
11 năm
xin chào m.n trong ngôi nhà mới.
Nhân tiện cho mình hỏi bb có phải là baseband không (trc giờ chỉ up rom). Và cách up bb CM10 cho rom p936 của windrock.tks m.n nhiều !!!
P/S:năm mới chưa tới mà đã có nhà mới !
mọi người cho mình hỏi mình đang dùng rom 936 3/12 của Windrock249 mà máy hay bị tự khởi động lại + GPS ko định vị được !

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@phambahung Hãy hard reset đi sẽ hết.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Bác sĩ huy.ơi jo.bác dùng máy.j ah.mua ở ttmobile yên tâm phải.k bác.họ bán 3,8tr k lấy sac cáp tai và thẻ 8g là 3,55tr.thấy bác huy có lần nói hay.mua ở đó lên hỏi bác....
@bshuy2003 cháu đang chạy rom 4.0 rồi, bây h cháu flash rom gì đấy có tiếng việt của anh gì mà traiki_ho luôn thì có sao k chú
@nguyenhoangquan_94 Cài rom qua recovery rất an toàn. Cháu cài rom của lão trai giang hồ, làm hàng, độc cô hại máy hay chuyện nhỏ xé to... đều được cả.

@bshuy2003 Lão ở lại khu nhà lá của lão không qua bên kia sao

Sent from my LG-OPTIMUS-F160L using Tinhte.vn
@bshuy2003 :-ss chuyện nhỏ xé to là sao ạ 😔
Chú Huy nè

Bác sĩ huy về hưu lên mở của hàng kd điện thoại dạy phần mềm máy tính.đắt khách đấy.uy tín mà.
@phongvan_android Trò giải trí thôi mà, mở cửa hàng lại là chuyện khác.

Lưu danh bạ sao nó báo thế này - không biết có bị mất danh sách hay làm sai danh bạ .
Trước đây ko có bị thế này, ko biết do danh bạ nhiều (750) hay do đang cài P936
các bác cho em hỏi USB debbuging nó là dòng nào 😔 em chọn mãi mà chẳng hiểu rom này dịch ra tiếng việt là gì?
đồng bộ phần mềm LG hay media gì gì ạ?
@nguyenhoangquan_94 Vào mục setting/developing sẽ thấy dòng chữ usb debugging, tích vào cái ô đấy là xong. Dịch ra tiếng việt là gỡ rối usb. Còn đồng bộ thì bạn vào mục tài khoản google sẽ thấy ngay thôi mà.

bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 Sao cháu up rom cm10 ngày 21-2 do bshuy chỉnh sửa vào setting không thấy developing hả bác.
@bigboy22_09 Không có, nhưng không sao. Thật ra là nó ẩn đi.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
ndt192
TÍCH CỰC
11 năm
@bigboy22_09 vào cài đặt - thông tin về dt - bấm khoảng 5 6 phát vào dòng cuối là ok
Chia đàn xẻ nghé rồi bõ bên kia 100 tramg rồi
@lt_trungnguyen send mình box bên kia bạn nhé 😃
@nguyenhoangquan_94 ok [LG LU6200] ROM - GAPP - BASEBAND.
[qu"bshuy2003, post: 31162339, member: 512289"]Chắc là cháu chưa bật usb debugging và khi kết nối với máy tính cháu không để ở chế độ LG software, hoặc cái cáp của cháu không được tốt.
Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn[/quote]
Cái chế độ LG softWare để Như nào Bác! Em Cũng bị lỗi Này khi root
Cái phần root là dễ nhất mà ko làm đc mới đau chứ
Rom cm10 ngày 14-1. Rom này nặng 160 Mb, phải up cùng với gapps cm10. Chả biết có tốt hơn rom cm10 ngày 13-12 hay không. http://pan.baidu.com/share/link?shareid=182020&uk=1996737722
@bshuy2003 cháu không recovy được là sao vậy chú 😔 root thì root được rồi mà recovy cháu không thấy nó reset lại :(
@nguyenhoangquan_94 Cài recovery thì tốt nhaate cháu về rom 142, root và cài recovery rất dễ.

@ bshuy cho cháu hỏi, máy cháu đang dùng thì đơ luôn cảm ứng, cài lại Rom cũng không dùng được nữa, vậy có phải là bị chết cảm ứng không ạ?
@lingkingshop Có lẽ thế.

Bác huy dùng toàn hàng khủng.lắm tiền có khác.
buivuduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi. 3g của em vào rất chậm. Em chỉnh là WCDMA only thì sau khi thoát cái *#*#4636#*#* vào lại thì nó lại về WCDMA perferrd??
chú huy cho cháu xin file Recovy 5.8.2.0 bằng link mediafire hoặc 4share vn được k ạ 😔 cháu k down được trên Google
Các bác cho mình hỏi giờ bản rom nào pin trâu nhất vậy? Trâu là thời gian chơi game và lướt web, để màn hình sáng sờ đi sờ lại cũng đc kha khá thời gian ấy.

Mình đang dùng bản rom att trakiho 731 gì đó mà pin mau hết quá, lúc chơi game thì nóng đến 40-41 độ, vào wifi 1 phút mất 1% chán ghê.
chú bshuy2003 ơi cháu hard set để recovy sao nó cứ báo
download more
do not unplug the device until the process is complete
cháu bấm cả phím power với " - " + rồi mà nó cứ đứng im thế
@nguyenhoangquan_94 Cháu chưa cài được recovery đấy mà. Cháu đang ở rom nào? Tốt nhất là về rom 142 đi rồi hãy làm. Khó quá thì mang qua đây chú làm hộ cho.
@bshuy2003 cháu đang ở nguyên rom gốc hàn chú ạ, chưa up 1 cái gì cả, cháu còn chưa root được 😔
@nguyenhoangquan_94 Vậy là cháu đang ở rom 2.3.5 rồi.

bạn nào đang dùng CM10 cho mình hỏi chụp hình có tệ lắm ko ? và có bị miss call ko ? tks !

@phambahung Cm10 xài xưa giờ chưa bao giờ bị misscall, còn cái chương trình chụp hình gốc giao diện quá xấu đối vs mình, chụp hình đẹp 😁
@phambahung Không, cm10 rất ổn định.

còn gps bắt nhanh ko bạn ? mình đang dùng rom 936 mà ko định vị chính xác được 😔

@phambahung GPS khuyên xài P936, bản này của thief_fighter pin để ko 2 tiếng 1% 😁
@khoado93 hehe tks bạn, để mai mình thử CM10, mình chủ yếu chụp hình với dùng GPS, ko game 😆

@phambahung Giống mình, mình cần pin trâu + ổn định, bản ROM mình đưa là P936 mà pin cực ổn, xài kiểu mình ko game, web tầm 30p, nhắn 20 tin, gọi 20p rồi để ko đó đc tới 21 tiếng hơn mới sạc 😁
Tôi vừa chỉnh sửa xong rom cm10 ngày 14-1-2013. Mọi cái đều rất tốt. Đang up lên mạng, buổi trưa sẽ có link. Rom này đòi hỏi up cùng với gapps. Nếu bạn nào đang ở rom cm10 thì cứ up thẳng luôn. Còn bạn nào đang ở rom khác nếu up không được thì có thể up rom cm10 ngày 13-12-2012 làm nền trước nhé.

@KyNuConTrinh chín xác.mình test thấy pin tốt nhất từ trước tới nay của CM10.rom cũng ngon.ổn định.nói chung tốt vô đối😁:D
@bshuy2003 CM được cái nhẹ và mượt. Dùng cũng khoái. Nói chung mỗi loại rom 1 nét đẹp riêng 😁
@KyNuConTrinh Chú up cho mấy cái máy ở khoa, thaayd chạy ngon và ổn định. Mọi cái cơ bản đã có sẵn, sửa phần gps, tối ưu hóa pin... cho máy ổn định, đảm bảo pin tốt hơn các rom khác. Nhạc của tui chạy hết bài, bluetooth không bị lỗi...

@bshuy2003 Nghe mà thèm quá. Đã chuẩn bị súng đạn đầy đủ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019