Một số rom tốt cho LU6200 (phần 2).

bshuy2003
13/1/2013 4:35Phản hồi: 5.482
5.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bshuy2003 chú xem lại rom Aokp 31/3 có phải lỗi wifi không hộ cháu với . cháu kết cái rom này quá mà nó ko có wifi cứ nản nản thế nào ấy. uWIfi chỗ cháu nhận diện theo địa chỉ MAC
@Asmye Lỗi wifi ư? Không hề có chuyện đó. Rom aokp nổi fiếng là làm cẩn thận, có khi nhiều tháng mới có 1 bản cập nhật, nhưng bản nào ra là ngon bản đó, không như cm10 cập nhật hàng ngày đâu.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@bshuy2003 Cháu không thể vào được wifi dù nó đã báo là mạng wifi khả dụng . trên thanh status bar không hề có icon wifi chú ak. để cháu up lại rồi chụp màn hình cho chú xem nhé. rom khác đều bắt wifi rất tốt
Trích cho ae đam mê cm

sent from my Lumia 1280 using Tinhte.vn
shakira123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@takun92 bản nightly 4/4 link tèo 😁
@takun92 Lại rom mới à? Thích nhỉ! Link đầu chết, link sau thì rom quá cũ.
Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
bshuy2003 : chú xem hộ cháu với @@ do nó bị đơ 1 lúc lâu sau khi cài rom xong do cái hướng dẫn ko chạy đc nên cháu phải chụp bằng máy ảnh khác

@Asmye Bấm cái nút nguồn cho nó sập màn hình, rồi lại bấm nút nguồn cho nó mở màn hình mà làm tiếp.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
@bshuy2003
các bác cho e hỏi up rom nền cụ thể là ntn ak. e gà mới dùng Android hix 😔(( e thích mấy bản CM10 vì giao diện đẹp, sóng 3g khỏe, pin tốt mỗi tội chơi game giật, cho hỏi là do e cài sai hay rom cm10 chơi game giật ak ????
@Dominic Nguyen pin tốt thì chịu bạn rồi :rolleyes: mong mỗi pin tốt mờ chạ thấy ớ :oops:
@tungit16294 nhưng e hay chơi gmae và dung 3G nhiều, thấy nghe bảo rom cm10 mượt mà chơi game ko giật, nhưng e bị giật nên muốn các PRO hướng dẫn cài, cụ thể là cài ROM AOPK ngày 31/3 hoặc CM10 ngày 1/4
cho e hỏi bản CM10 ngày 1-4 có j mới ko?có cần up rom nền hay wipe j ko?
@oisoqua17 phải thử mới biết chứ cứ đợi ngta tiên phong chuột bạch ớ :rolleyes:
Có bạn nào biết cách vừa dùng được sóng GPS, vừa dùng được wifi/3G để định vị ko? Ở ROM CM10 trở xuống thì chuyện này là bình thường, nhưng lên 10.1 thì không làm được nữa, chỉ định vị được hoặc bàng wifi, hoặc bằng GPS. Không biết đây có phải do lỗi của ROM 10.1 không. Mấy bác bên Tàu nói là phải brush google service pack gì đó, nhưng chẳng biết brush là gì, và cái pack đó là cái gì
@bautroibaola Lỗi này đã được fix trên bản try9 rồi mả.
@trunghieu9909 Nhưng những bản của wwyyff666 và Yang mà bshuy dùng để port lại vẫn chưa fix được
@bautroibaola Đúng rồi. Tất cả các bản port từ p930 qua đều bị vậy.
các bác cho em hỏi có cách nào theo dõi tốc độ 3g trên thanh startus như hình trên không . em đang sài rom 163 của trakiho
@kimjongty1 lên google play tải cooltool về nhé
thanks bạn nhưng không có phần mềm nào giống y như vậy hả bạn 😃
@kimjongty1 https://play.google.com/store/apps/details?id=ds.cpuoverlay&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImRzLmNwdW92ZXJsYXkiXQ..
hỏi thiệt bạn nha, bạn có tiềm kiếm hok ? vố đó chỉnh nữa chứ nó k fai 1 cái traffic data conect đâu
@tcm_1990 mình vô đó chỉnh rồi nhưng không ra được như trong hình .😔
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào biết làm bài hướng dẫn những setting cơ bản của rom aopk đi ạ. Rom này khó setting quá.
@bigboy22_09 Rom Aokp chủ yếu setting trong Aokp Control
Bạn muốn setting Notification thì vào Navigation Bar , đưa các lựa chọn vào notification bar thì chọn toggles , style battery + signal cũng ở trong đó hết .
em moi up rom p936 cua bác windrock , nhung máy báo la thẻ sim không hợp lệ mặc dù vẫn có sóng , ko gủi được tin nhắn và cuộc gọi ai giúp với
@Blackberry1009 Chắc nó đòi cài rom khác đấy mà.

@Blackberry1009 Bản này của windrock khá ngon. Mình dùng suốt thời gian vừa qua và rất hài lòng. Lỗi của bạn có thể là lỗi phát sinh trong quá trình up rom thôi. Mình đã up đi up lại rom này khá nhiều lần. Có 1 lần bị như bạn, vào up lại là ok. Thử xem thế nào nhé. Goodluck
@mimiheo bạn đang dùng bản gì đấy?
@tungit16294 Mình đang dùng bản P936 Official by windrock
giờ thì dấu x luôn rồi nản
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho cháu hỏi rom aokp là 4.0 hay là 4.2 ạ? CM10 1/4 có bị giật cam nữa không ạ
tannv1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhchungcr Không còn bị giật nữa nhá,bạn lên cài thử và trải nghiệm thì hay hơn,không thích thì lại cài bản khác,thế nó mí thú vị 😆
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho cháu hỏi rom aokp là 4.0 hay là 4.2 ạ? CM10 1/4 có bị giật cam nữa không ạ,có phải up gapp k?
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho cháu hỏi rom aokp là 4.0 hay là 4.2 ạ? CM10 1/4 có bị giật cam nữa không ạ,có phải up gapp k?
@dinhchungcr Aokp bản mới là 4.2.2
@dinhchungcr Cm10 bản 1-4 không thấy bị giật camera.

aopk la 4.2 nhe' , Cm10 1/4 thi minh chua thu
@Blackberry1009 bản bên hàn nên yên tâm là k giật..mờ có thì lên tải cái camera của lg optimus về mờ thay thế.... 😃
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang ở CM10 thì có cần up rom nền để up aokp khôg ạ
@dinhchungcr Không cần apps gì cả, cứ cài thẳng luôn.

@bshuy2003 Em xem cây HK đó rùi. Pin thì ok nhưng máy dày quá
tannv1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản Rom 1-4 này thấy không nóng máy mấy
Bác nào xài aokp 31.1 rồi cho ý kiến về khoản pin !! pin có tốt hơn bản cm10 của bácyhuy không zây !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019