Một số rom tốt cho LU6200 (phần 2).

bshuy2003
13/1/2013 4:35Phản hồi: 5.482
5.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nó khởi động và đang chạy
optimizing application
Vào chplay tải app CWMR Touch installer , cài vào máy xong bạn vào app vừa tải, nếu máy hỏi gì thì bạn chọn Allow , sau đó sẽ hiện lên 1 bảng, bạn chọn hàng có ghi Reboot to recovery . Đợi máy vào recovery xong rồi làm theo hướng dẫn trước của mình 😃
vào recovery rồi nó hiện mấy dòng này nè bác
- reboot system now
- install zip from sdcard
- wipe data/factory reset
- wipe cache partition
- backup and restore
- mounts and storage
- advanced
chọn dòng nào bác
ko lẽ chọ reboot system now luôn ak
Bạn chọn advanced → wipe dalvik cache →yes wipe dalvik ... → bấm cảm ứng phải để trở lại → reboot system now. Đợi máy khởi động xong bạn test thử xem sao.
Lưu ý: Trước khi vào recovery bạn nhớ để máy ở chế độ đã mở kết nối wifi 😃
em đã làm từng bước của bác chỉ................cuối cùng vẫn ko đc
chắc lỗi phần cứng rồi...........hic hic
mai đem đổi máy khác
bác cho hỏi thêm..........lúc quay phim xong phát lại mở max volum có nghe tiếng gió rè rè ko bác...........
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@o0oVip__Gameso0o
E vừa up rom aopk, vào đâu để kết nối internet, máy e k vào đc mạng vs kết nối usb với máy tính k đc
bạn thử up 1 bản rom khác ở post 1 xem sao
@tuthanh686 em đang ở rom MIUI 3.2.8 giờ up rom khác thì có cho nó về rom gốc của nhà sản xuất ko,hay để vậy up luôn
mà rom nào chạy ổn định nhất vậy bác...........
kazura89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giúp mình với: mình dùng rôm p936-v20c nhưng không thể nhận danh bạ từ sim hay copy danh bạ từ sim sang máy đc
@kazura89 Lên chplay dow contact2sim pro về xài

snake-1.4 alpha-LU6200
@kazura89 Trên điện thoại gõ *#*#4636#*#* chọn thông tin điện thoại, dùng phím chức năng chọn nhập danh bạ từ sim.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
kazura89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 Hic mình ko gõ xong nó mất luôn ah
@kazura89 Thì em gõ lại, mất gì của bọ đâu! Nhập một phát ăn ngay mà.
Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
Các bác cho e hoi? E tih up lại rom gốc rồi mod lên bản cm10.1 cho nó ổn định, tại e úp rom nhju wa, pin no yếu yếu sao ak. E dùng win 7, làm tới bước chạy cái lg update. Ma e tìm mãi ko thấy cái lg update ở đâu cả, e cài hết mấy cái tải về rồi, mà tìm hoài, tìm lòi con mắt vẫn ko thấy cái lg update đâu. Các pro chỉ e vs
tình hình là vừa đẩy em LU đi và rước em sky a820 về.......
@o0oVip__Gameso0o :eek::p

snake-1.4 alpha-LU6200
meo_mup
TÍCH CỰC
11 năm
Khi nào thì chính thức có CM10.1 cho LU6200 nhỉ, bên XDA đang test.

http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1522
@meo_mup Khó chơi lắm! Người làm bản rom này không có máy lu6200... khác gì người mù dò đường đâu!
@bshuy2003 không đâu, đây là một trong số những rom tốt nhất cho lu-6200 đấy, tốt hơn một chút so với mấy bản port từ p930 hay su640
@bautroibaola Mọi người đang quyên góp tiền mua lu gửi qua bên đó cho dev làm bản CM official cho lu
@trunghieu9909 Tôi thử rồi, chưa thấy ấn tượng gì về độ mượt. Khi nó làm xong rom thì có lẽ tôi cũng không còn con lu6200 để mà dùng rom của nó nữa!
kill_kim78
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 Chú Huy hiến tặng máy cho nó built CM đi ;))
meo_mup
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là mình đang muốn tiễn em LU6200 lên đường, gom góp rước LTE2 về
Có bác nào biết ở rom AOKP làm thế nào để chọn nhanh chỉ 2G hoặc chỉ 3G k (mấy cái toggle chả cái nào có)?? k có thì bất tiện quá.
vinh_tro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@siodoan Vào cài đặt->rom control->toggles->toggle setup->change toggles->2g
@vinh_tro Vấn đề là ở chỗ khi đang ở 2g(toggle 2g on) sau đó bấm off toggle 2g thì k nhảy về 3g.
tannv1
ĐẠI BÀNG
11 năm
hóng 😆
phu_shady
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi cho e hỏi là máy e sáng hôm wa vẫn hoạt động bt , tới tối cảm ứng của nó loạn xạ ngầu , nó tự hoạt động mặt dù e chư chạm j vào màn hình vậy là bị sao vậy các bác 😕
phu_shady
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieuthieugia toi' h thj` hết r` vẫn mong vậy tại vj nó bị khoảng 2 3p cái bt @@
phu_shady
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieuthieugia bác cho e hoi bác dag xaj rom nao vay , lu cua e thj e giao luu nen k bit j ve up rom het va sau khj up rom thj may co bj mat j k bac @@ sr e onl dt bam k.co.dau
@phu_shady Mình dùng cm10 đây. .kũng tùy trường hợp. Nếu up rom nào phải yêu cầu wipe data thì mất nhiều thứ. Bạn dùng titanium backup . Backup những thứ kần dùng vào thì thik làm gì kũng đc mà
phu_shady
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieuthieugia hjx bac oi máy e root r ma s xaj backup hay chainfire3d ... mấy chương trình. can root lai k dc , e tai ve root checker thj bao là chưa root , trog khj vao dc recovery la s bac @@ hjx
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng sạc s3 vẫn có triệu chứng loạn cảm ứng nên giờ chỉ dám sac qua laptop. ko biết an toàn ko nữa.
@bigboy22_09 Hix kinh nghiệm xương máu của em. Em cũng đi đời một em vì dùng xạc lởm theo máy của bọn Cường Thịnh tặng đấy. Các bác đừng tiếc mấy trăm tiền xạc mà hi sinh mấy triệu tiền máy. Cứ làm cái xạc xịn mà dùng cho nó lành.
Nếu đx thì bạn tìm sạc zin cho e ấy mà dùng. Hồi trc mình sạc = sạc 0.75A . Xem điện áp pin thì toàn 3V . Bjo sạc bằng sạc zin 1.2A . Điện áp pin khoảng 4.2V . Mình nghĩ vì lý do nv mà loan kảm ứng. Bãn xem máy pan tn
Cho e hỏi fix lỗi blutooth ntn ạ e dùng bản nào cũng bị lỗi blu hết ạ 😔(( bản 1/4 này có lỗi ko.ạ????

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Bs huy cho e hỏi với hiện e đang dùng bản rom CM1/4 của bác mod nay e muốn cắm cáp kết nối với tivi tì cần phải cài thêm phần mềm gì ạ.bởi e cắm vào máy ko nhận.và đọc 1 vài trang e thấy mọi ng bảo phải về rom gốc.
@nguyenduc1982000 Cm10 và cm10.1 vẫn chưa xuất hình ra tivi được.
@trunghieu9909 Bác cho e hoi thêm là cài rom nào thì xuất hình ra ti vi được ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019