Một số thủ thuật hay cho trình duyệt Safari

Duy Luân
1/10/2011 10:20Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

down trong youtube có được đâu
anh ơi cho e hỏi sao cái safari khi không sử dụng đến thì nó bị dim màn hình và ko hoạt động vậy ạ ?
Dùng firefox lâu nên quen rồi. không thích safari .
.........

may tinh xach tay
dien thoai di dong
mobile
windileo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu nay xài Chrome vì nó nhanh và tiện lợi, nhưng có vẻ ko ổn định. Chuyển sang Safari thử. Có 2 điều ko biết:

- Có cách nào giữ nguyên độ lớn sau khi đã view (command "+") ở lần mở tiếp theo hoặc qua tab khác ko? (Chrome tự động)

- Bên Chrome có cái extension có thể tự động chuyển tới trang kế tiếp khi kéo hết thanh cuộn, mình thấy cái này rất tiện, ko biết Safari có ko
windileo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay rảnh ngồi mò chút tìm được 2 cái extensions đáp ứng được 2 điều trên 😁
- ZoomBySite (hoặc All Pages Zoom): chưa được mượt và xảy ra lỗi khi đánh chữ tiếng Việt 😔
- AutoPaper: Rất tốt, load trang tiếp theo tự động và rất nhanh (nhanh hơn Chrome)
h mới biết!! thanks nhiều nhiều hehe
fermin_t4
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người cho mih hỏi. mình làm theo cái phần Tải video YouTube ngay trong Safari ấy.mà sao hiện ra cái bảng rùi giờ mih hok bjt cnah1 nào để tải dc video về mong mọi người chỉ dẫn tiếp các bước để bjt làm.tk...
e làm cái hướng dẫn dowload youtube nhưng sao e ấn command+option+A mà nó chẳng hiện gì bác ạ.chỉ thấy chữ edit trên thanh công cụ nhấp nháy thôi. làm thế nào bây giờ ạ
bác DUY LUÂN ơi e chưa hiểu phần mở nhiều web khi safari đang khỏi động. phần 2 ạ (e không biết kéo cái gì và ở đâu để thả vào đâu ạ.)bác nói chi tiết đuọc không ạ.
e mới dùng mac nên chưa được thành thạo ạ.
cảm ơn bác.
vuduy190
ĐẠI BÀNG
11 năm
em thấy crome dùng hay hơn chứ 😔
Em toàn dùng safari, thích hơn, chất lương hình ảnh cũng tốt hơn
không ai giúp mình à???
Thanks chủ topic nhìu, bài viết hữu ích lắm...Mình thấy nếu đã xài Mac thì trình duyệt safari sẽ thích hợp nhất, xài quen sẽ có nhìu cái rất hay.
vandangpham
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cho em hỏi là đây là bác làm trên macos còn thao tác trên windows thì làm thế nào mong bác hướng dẫn!
@vandangpham tự vọc tự mò vậy
pham dua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các pác giúp: kích phải chuộc lên file đính kèm để hiện "Download linked file as..." nhằm tải về một chổ khác ngoài thư mục Download, Safari hiện ra box rồi mình chọn đường dẫn, xong rồi bấm lưu, nhưng không hiểu sao vào finder thì không thấy file lưu đâu cả, đã làm thử nhiều file nhưng vẫn y vậy. Không lẻ kích vào cho nó tải vào thư mục Download rồi lại vào thư mục Download copy đến thư mục mình cần lưu hay sao mấy pác. Làm thế thì mất công quá.
Bạn nào biết chỉ giúp nhé
cũng đang thắc mắc như bác trên..nó nằm hết trong dowload mất công lắm
có ai giúp em với ạ, khi em ấn Command+Option+A thì nó hiện ra như thế này ạ. phải làm sao để dowloat đc ạ. mong ace nào biết chỉ em với ạ.
Screen Shot 2014-01-11 at 11.47.13 PM.png
namthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tks bài viết hay quá. Nhất là phần mở nhiều tabs khi Safari khởi động.
Cám ơn bạn.

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
chả bấm Down youtube dc...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019