Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số thủ thuật sử dụng hiệu quả OS X 10.9 Mavericks

Duy Luân
23/10/2013 0:57Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy cái ứng dụng đó bác coppy sang ổ Data (chia ổ chính thành ổ hệ điều hành và ổ Data).
Sau đó bác copy lại ổ hệ điều hành...ơ, tuyệt vời chưa...vẫn chạy bình thường, thế mới là MacBook Pro chứ...😁
dunggia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi chút:

Em muốn đồng bộ danh bạ Blackberry với outlook trên Mac qua Blackberry Desktop Manager thì phải làm thế nào ạ? Khi bật BDM lên thì nó báo là máy em chưa Turn on Sync Services. Các bác hướng dẫn em với
Mình đang xài bản 10.9, mới up lên 2 ngày.
Xài rất mượt và OK.
Nhiều tính năng mới.
Các bạn hãy trải nghiệm thử xem sao, App Store đang free mà, tội gì không up, không up mai mốt nó lấy tính phí thì hối hận không kịp.
alienthai
TÍCH CỰC
10 năm
sao e nghe nói ilife or iWork free mà không thấy nhỉ
@alienthai Bác pải có Ilife , Iwork cũ trong máy sau đó update mới miễn phí, còn ko có thì bác down trên trang ungdungmac.com về sau đó update lên là ok..
Mình mới cài lên 10.9.2, thấy bài hay khá bổ ích. Cám ơn thớt!
Mình mới cài lên 10.9.2, thấy bài hay khá bổ ích. Cám ơn thớt!
ad cho mình hỏi với mac của mình nâng cấp xong nó cứ đòi mật khẩu của bố cục là sao vậy ? mật khẩu đấy ở đâu
chjpfun
TÍCH CỰC
10 năm
Đã có cách nào tắt kiểm tra chính tả (các gạch chân) khi sử dụng bộ gõ Telex mặc định chưa ạ????
knguyen_ch
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chjpfun Đổi sang bộ gotiengviet. Không dùng mặc điịh nó sẽ không còn gạch nữa
chjpfun
TÍCH CỰC
10 năm
@knguyen_ch Cảm ơn bạn, ý mình là bộ gõ mặc định ấy, gotiengviet thì mình cũng biết rồi ạ 😃
myheartalone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác @Duy Luân cho e hỏi máy e đang dùng 10.9.5 nhưng khi add kiểu gõ Telex bị lỗi phím số lung tung k biết chỉnh chỗ nào, khi kết hợp bấm phím Shift vơi số 2 ra " mà k phải là @, vì cái chữ @ e phải lên google bấm chữ a móc rồi copy dán vao đây. Chân thành mong bác giúp e với ạh
Chào bạn!
Mình thao tác để cài OS X 10.10, tuy nhiên mình lỡ tay xoá mất partition của cả 2 ổ MAC OS X và DATA, giờ mình muốn khôi phục lại partition mà không mất dữ liệu tại ổ DATA thì làm cách nào, bạn giúp mình với.
Cảm ơn bạn nhiều.
ihungnm@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019