Một số thủ thuật sử dụng Windows Phone 8 dành cho người mới

Duy Luân
17/12/2012 6:52Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các ô Tile trên màn hình chủ có thể đổi thành các biểu tượng khác đc ko nhỉ ? nhìn chỉ toàn màu sắc mình thấy hơi chán mắt. pro nào trả lời giúp mình với...😔
@dangnguyen3101 mình đổi màu được mà bạn.
với lại nó ko "chết" nhưng ikon ios và android đâu nhe, nó sẽ luôn update đã lắm.
đang phân vân em Lumia 620 với Lumia 900 😔 7.8 với 8 liệu có khác biệt nhau quá nhiều ko nhỉ
12.12.2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
danh bạ trên WP không có ảnh đại diện à các bạn ?
@12.12.2012 Đc.....cái đó bạn phải add vào.....hình đại diện nó sẽ lưu vào danh bạ trên Hotmail . Còn nếu có tài khoản Facebook thì máy sẽ tự đồng bộ luôn ảnh đại diện trên Fb
@12.12.2012 có chứ bác!!
hoặc là mình chọn từ kho ảnh, hoặc là đồng bộ số liên lạc của sim với friend FB, nó update avatar FB đó.
sao ko phân vân với con 820 luôn đi, chênh lệch ít mà
ko có máy nhưng vẫn phải thank vì bài chi tiết 😁
Ai muốn dùng WP8 giá tầm trung thì đợi đầu năm mới chào đón em Nokia Lumia 620
Cho mình hỏi mục People > Recent không xóa được à? Seach trên mạng nói chức năng nay không có từ wp7 đến wp8 vẫn thế.
Mấy file .pdf mình download từ Skydrive không biết nó nằm ở folder nào. Kết nối với pc tìm hoài không thấy. Mong anh em giúp đỡ.
Bài viết rất hay và chi tiết. Lâu rồi mới đọc đc 1 bài ok... Đang dùng WP7 và chờ đủ lúa là lên WP8 liền mà ko cần suy nghĩ haha 🆒
Sao không thấy nói gì đến thay đổi hiệu ứng lật của Live Tiles ở màn hình chính nhỉ?
@Manh Nam SHBC ý bạn là thay đổi thế nào?
Kinh nhỉ 😃
Chờ 620 để vọc... nhiều tính năng hay quá
bác nào chỉ cho em cách tạo playlist cho nhạc với em tạo chỉ lưu đc từ 1 album chứ k fai là từ nhiều album khác nhau 😔
@ducluong_brisingr playlist lên PC tạo đó bạn. mình tạo 3 cái có gì đâu.
mình cũng chẳng biết tạo playlist trên máy nữa.@@
@jiepsimotmi Em mò ra đc rồi😁 tất cả chỉ là ở nút lựa chọn ở menu trong list bài hát của album/thể loại hay ca sĩ mà thui :D
Viet Vuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá hay. Mình vừa mua em Lumia 920 được mấy ngày. Bài này thậy hữu ích. Cám ơn chủ thớt nhé.
WP8 máy nào nhìn cũng đẹp cả.
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài hay xin cảm ơn bạn.
che1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn thiếu một cái quan trọng đối với người dùng VN là bàn fím tích hợp gõ tiếng Việt telex, gõ kiểu VNI thì mấy người quen 😔
che1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@angle_squall Báo cáo bác là em đang cầm trên tay Lumia 820 có bộ gõ tiếng Việt tích hợp nhưng gõ theo kiểu VNI bác ạ 😁

Bộ gõ riêng chỉ tồn tại từ 7.8 đổ xuống thôi bác nhé, cơ mà lên wp8 vẫn cần để gõ telex vì bỗ gõ default là theo VNI 😔
che1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thao Có bàn fím tiếng Việt tích hợp, gõ theo kiểu VNI bác nhé, em đang cầm đây ạ 😁
@che1982 Mình cũng cầm 920. nhung cái đó ko phải là VNI.
@thao Dần dần quen với cái kiểu của MS thấy gõ nhanh hơn hẵn. Chẵng qua là chưa quen, nt vài bữa là quen ngay thôi mà
Ko bit có ngon hơn android ko nhỉ?

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
pqd1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi đầu tiên thấy được trên em 920 là không thay đổi được Theme mặc dù vừa mới bóc tem xong 😔
Đổi các màu mà Theme của em nó vẫn đen thùi lùi ! nhìn như đám ma ấy. Chán kinh !
dinhlathang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pqd1910 con 8x của e vẫn đổi bt mà
@pqd1910 Là như thế nào hả bác? Nó chỉ đổi màu các ô thôi bác ạ. Màu nền chỉ có đên và trắng thôi 😁
@pqd1910 là sao vay65 bác?! chắc phần mềm bác bị gì rồi. reset máy mạnh tay đi. mới mua về reset cho ổn định.
@pqd1910 Đổi máy liền 😁 con mình chả bị gì cả :D
Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn vào setting -> ease of access -> High contrast -> off là được ^^
pqd1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Osinleader nhấn "Thích" mãi mà không được, nhưng mà sao ở Lumia 800 và 900 em không phải làm cái này mà lên 920 lại thêm cái này nữa, rườm rà quá nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019