Một số tính năng chụp ảnh nâng cao sẽ xuất hiện trên BlackBerry Classic

Gia Tường
9/12/2014 20:6Phản hồi: 70
Một số tính năng chụp ảnh nâng cao sẽ xuất hiện trên BlackBerry Classic

Chỉ còn một vài tuần nữa là chiếc BlackBerry Classic sẽ chính thức được giới thiệu và anh chàng Dony từ Inside BlackBerry Blog đã tiết lộ cho chúng ta một số tính năng và trải nghiệm mới về camera sẽ có mặt trên thiết bị sắp ra mắt này. Chiếc Classic chắc chắn sẽ không có gì quá nổi trội về chất lượng ảnh so với mặt bằng chung của BlackBerry, tuy nhiên với BBOS 10.3.1 sẽ đem lại những trải nghiệm chụp ảnh mới lạ nếu như bạn vẫn còn đang dùng thiết bị BBOS cũ như Bold 9900 chẳng hạn.

1. Panorama
Chụp một bức ảnh toàn cảnh Panorama là điều rất dễ dàng đối với BlackBerry Classic. Khi đã kích hoạt, bạn chỉ việc đưa lên và lia máy sang trái hoặc phải. Chế độ này thích hợp để chụp những cảnh đẹp góc rộng và ghi hết vào một bức ảnh

2. Offline Time Shift
Tính năng này sẽ cho phép bạn chụp nhiều tấm với tốc độ cao, sau đó chọn ra tấm ảnh đẹp nhất của khoảng khắc đó. Chế độ offline sẽ cho phép bạn lưu trữ và chỉnh ảnh sau này nếu muốn.

3. Timer (hẹn giờ)
Việc hẹn giờ rất hữu ích khi chụp ảnh selfie, nó sẽ giúp cho những tấm ảnh lưu niệm của gia đình bạn không bị rung nhoè, xấu

4. HDR
Nếu bạn nâng cấp lên Classic từ Bold 9900 thì bạn sẽ rất thích chế độ HDR này. Máy sẽ chụp nhiều tẩm ảnh với độ sáng khác nhau và ghép lại để có một bức ảnh với ánh sáng cân bằng hơn. Bạn cũng có thẻ tạo ra những bức ảnh độc đáo bằng cách di chuyển điện thoại khi máy đang chụp ảnh HDR

5. Burst (chụp liên tiếp)
Nếu bạn đang chờ một khoảnh khắc nào đó nhưng không biết khi nào nó bắt đầu thì có thể dùng tính năng chụp nhanh liên tiếp. Máy sẽ chụp một loại ảnh và bạn có thể chọn ra 1 tấm đem nhất, sau đó xoá hết các ảnh còn lại. Mọi người sẽ bị thuyết phục bởi khả năng chụp ảnh ma thuật của bạn. Chế độ Time Shift cũng sẽ giúp bạn gây ấn tượng với mọi người

6. Nút bấm chụp
Ưu điểm của chiếc Classic đó là bàn phím cơ học đi kèm với màn hình cảm ứng. Bạn có thể chup một tấm ảnh bằng cách dùng trackpad, phím Space, phím Câm (Mute) hoặc đơn giản là nhất nút chụp trên màn hình.

Chiếc BlackBerry Classic đã được lên kế hoạch để ra mắt vào thứ 4 ngày 17/12/2014. Máy có camera sau độ phân giải 8 megapixel, ống kính f/2.2 đi kèm đèn flash LED cho phép quay phim Full HD, Camera trước 2 megapixel hỗ trợ quay video 720p.

Theo N4BB
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nâng cao??@@
Đang lâm le em Q.10 giá 3tr hơn 😆
boy86deptrai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shine_kizz Mình đang nói về hàng chính hãng nhé.
@boy86deptrai chính hãng thì cũng còn lâu...
lenghia.na45
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yoyo307 Mua cũ
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htevn Tiền mồ hôi nước mắt nên đừng trải nghiệm chi cho tốn kém bạn ơi, mấy triệu bac chứ chẳng phải lá mít đâu!
dual1
CAO CẤP
9 năm
một sự thực phũ phàng là Bb10 chưa bao giờ được đánh giá cao về khả năng chụp hình. nếu muốn thu hút thêm fan BB phải nâng cao tính năng này.
@dual1 là một fan BB nhưng phải công nhận, camera của BB bất kì dòng nào cũng không được như: con nhà người ta.
bkis1112
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc phải cao đến cả mét ấy nhỉ :v
CEO của BB người Hàn Quốc phải ko nhỉ? sao thấy thiết kế của Passport về khoản camera y chang đám Samsung chẳng khác tẹo nào, phải lồi lồi lên như vậy mới được à? xấu tởm ! giờ đến lượt Classic thì quả là 1 bước để tiến tới...game over! dù gì thì mặt trước Classic concept cũng đẹp ko đến nỗi, lắp cái mặt lưng dô thấy tởm.
@Thịnh Thần Thánh Anh mày đang dùng cả Note 4 với Passport đây.

Mày chắc mới ngắm cái Passport qua ảnh nên phát biểu lồi lõm về cái camera Passport.
tonyhieu
TÍCH CỰC
9 năm
@clickeveryday em biết rồi , đang trêu những thành phần nguy hiểm thôi
@navy.seal anh to vồn =]]]~ về nhà mà to nha anh !
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
9 năm
@Thịnh Thần Thánh 1. CEO của BB ko phải Hàn
2. Chả có điểm nào thấy passport gống camera SS và lần đầu tiên thấy 1 người chính là bạn nói vậy nên xem lại mắt mình
3. Nếu classic ko tiến tới game over như bạn nói thì sao đây
4. Classic chưa ra và bạn chưa đc cầm nó thì đừng to bảo lắp lưng nó xấu. Đợi cầm trên tay rồi hãng nói đi
legend9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
cấu hình thì cũng vẫn thế ,nói chung không khác biệt ,chỉ có những ai yêu thích từ thuở ban đầu ,nói chung là khó có thể trở lại trên đường đua các nhà sản xuất điện thoại.
Mấy tính năng này bt ngay cả máy 3 tr mà :-s vậy là nâng cao với BB Classic à?
nhìn BlackBerry Classic lại nhớ đến E72 black huyền thoại 1 thời của Nokia, giờ còn sx chắc mình vẫn muốn sở hữu 1 em 😃
chán vãi em classic
năm ngoái 2013 BB dồn hết sức đánh 1 trận với sản phẩm Z10 . không biết có thu lãi chưa.
năm nay 2014 chưa thấy sản phẩm chạy đua. nếu đua không kịp. bị bỏ rơi là sẽ đi theo Siemen Ericsson Nokia
mmm6699
ĐẠI BÀNG
9 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Palm nữa
vitunet
TÍCH CỰC
9 năm
giá mà có con BB màn hình cảm ứng to, ít phím bấm thì tốt quá
@vitunet Z10 đó bạn, giá bán rẻ bèo !!!
CaoThangle_e
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vitunet có passport cho bác đó... bác lên cập nhật đi...
nguyen_nnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không phải ra mắt cùng với classic, ai lên bản 10.3 là đã có rồi, tiêu đề dễ gây hiểu lầm.
Camera BB chưa bao giờ làm tôi hài lòng, thật sự 😔
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ý kiến cá nhân em thì cam trên passport tương đối ổn định lắm rồi, chụp tốt ở AUTO, em không biết chụp ảnh nên chỉ chụp ở chế độ đó
Hy vọng cam trên classic cũng vậy, và những bản nâng cấp sau này bổ sung + tối ưu hóa cái cam là được
Mình nhảy từ 6 plus qua passport, với cùng 1 phong cảnh trong nhà, đèn đó, ánh sáng chừng đó thì 2 bức ảnh gần như y nhau, chỉ khác nhau mỗi 1 cái là passport ảnh vuông hố hố... Tuy nhiên vác ra chụp ngoài đường thì nó kém plus thấy rõ
99 trắng vẫn thần thánh nhất. nhìn em này mặt lưng chịu ko nổi.
chả hứng thú với bB nữa rồi. Dùng 1 con android thế là đủ
Doanh nhân thành đạt viet nam thì ít , họ hiểu được giá trị cái đt mang lại chẳng phải cấu hình cao , bóng loáng , hot , chỉ cần nghe gọi , đẳng cấp đơn giản nhưng vẫn toát lên được sự giàu sang
Ngày xưa nokia 8800 , có bản 8800 ngọc si-rô-cô , 6500 gold
Có lẽ chúng ta chạy theo phong trào thôi Iphone 5 , Iphone 6 , hoặc HTC one max , samsung S4 , mình chẳng chê hoặc nâng BB và Nokia nhưng cái đẳng cấp của nokia xưa và BB thì chưa có đối thủ , mặc dù đang dùng Android Gpro vì tính tiện lợi thật , nhưng vẫn thèm BB pp nó mang đến sự tiện lợi đẳng cấp và 1 chút gì đó riêng mà chẳng ai có được ngoài BB
TNT666vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng lạ, cả bên bbvietnam cũng thế, mấy cái tính năng này ng ta dùng mòn trên các OS leak 10.3 trở lên rồi mà còn giới thiệu làm gì nhỉ T_T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019