Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một vài cảm nhận về tai nghe bluetooth Sony Ericsson MW600

vuhai6
11/10/2010 3:38Phản hồi: 279
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai nghe này bên vietcuong.vn bán với giá 1tr550k, đc coi là rẻ nhất khu vực miền bắc, còn đc khuyến mại thêm 1 đầu đọc thẻ Sandick. Chất lượng đảm bảo 😁
nhìn thích quá N không biết VN mềnh có hàng BH chính hãng không nữa 😃
k3nji2kid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai cho xin địa chỉ mua hàng ở HN hoặc HCM đc ko ?
Vửa hỏi bên H2Shop.Họ tư vấn bảo dùng đc cho IP4 nhưng hình như ko chuyển bài đc thì phải :|
Lúc mình mua tai nghe ở đó thì họ cũng nói như vậy, vì thế ip4 không biết có dùng dc ko. Mình thử với ipod touch 4 thì chuyển bài bình thường
Kacey
TÍCH CỰC
13 năm
cái kèm theo Aino là MH100, còn em này MW600 có mỗi 1 màu đen thui thôi
2 cái giống như nhau, đều có màn hình OLED, nhìn sơ qua thì ko biết, nhìn vào chân sạc biết liền àh :eek:
dùng chung MH100 với aino nghe nhạc đúng là khỏi phải chê 😁 2 cái giống nhau chắc chất lượng cũng vậy
bữa giờ cũng chồm chèm lại MW600 nhưng phân vân vì có máy nghe nhạc rầu ^^
Nghe bac solazio nói là:đã test hoạt động tốt trên Dell Streak (Android 2.1 và 2.2 luôn) vậy thì nếu là máy MS thì vẫn sài tôt(chỉnh âm lượng, hiển thị số và tên người gọi, bài hát..) hả bác?...các bác thông cảm, em mới sài đt "xịn" nên ko biêt...😃
Có ai test với IP 3G chưa ah! Em thích tai SE lém! Nhưng chỉ có IP 3G thui!
cái này sài với IP4 đc nhưng nó không hỗ trợ đc cho con IP ngoài nghe nhạc, gọi điện thoại
Không dùng nút next để chuyển bài nhạc đc, nút volume cảm ứng hơi chuối, nhưng nghe nhạc con này cũng ổn ( lắp thêm con tai xịn xịn vào thì vô đối) 😁. SE thì hỗ trợ oxike lun =))
Thế cứ chuẩn bt cũ thì nó có dùng đc cho ip4 với đầy đủ chức năng ko thế :-@
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Bác hỏi dùng được không chứ hỏi dùng đầy đủ không à ít tai dùng được đầy đủ lắm .
cái tai nghe mắc tiền vậy..thế mà ba em để sao dính singum...đang ngồi vừa lau vừa tiếc..hix
Không biết có dùng được cho Windows Smartphone không nữa?
chickenII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thông cảm, nghe bạn trả lời kiểu củ chuối quá nên đánh liều chém thử cái thôi. Chẳng có tính xây dựng gì hết vậy
Trả lời cho 1 số bác thắc mắc như sau:
- chiều nay đi mua ốp lưng cho IP4 vô tình thấy tai này bày ở CH thế là thử và kết quả là mất thêm 1.7tr50n cho 1 em MW 600(mua về lên đọc thông tin của cá bác mới thấy mình mua bừa qua tự test và cảm nhận mà cũng đúng SP được ưa chuộng tuy hơi đắt vì k biết giá) và có kết luận như sau: pair được với 3 ĐT cùng lúc đó là IP4, BB9700, SE C905.
- IP4 thì k hiện tên bài hát còn các chức năng sài ok(tua bài,tạm dừng, volume, mở trình ipod từ nút play trên tai nghe ok, khi paired xong là nó hiển thị dồng hồ thời gian của ip trên màn hình của nó luôn, hiển thị cả tên và số dt gọi đi và đến, ấn nút gọi trên tai nghe là bật chức năng voice control trên ip luôn.
- Đối với BB9700 và SE905 thì thực hiện đủ các chức năng như trên và còn hiện cả tên bài hát đầy đủ tuy nhiên để setup cả 3 máy song song kết nối là rất khó và lằng nhằng lắm.
Saigonian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vui lòng cho mình hỏi là nó có kết nối cùng lúc được 2 điện thoại không? Một cái đang nghe nhạc thì cái kia có còn kết nối không? Nếu còn thì khi có cuộc gọi tới trên máy không nghe nhạc thì nó có tự chuyển qua máy điện thoại không? Cám ơn bạn!
Chức năng nghe nhạc và điện thoại luôn chạy song song với nhau. Và nói đúng ra thì trong cùng 1 thời điểm chỉ có 1 thiết bị kế nối vào chức năng điện thoại và 1 thiết bị vào chức năng nghe nhạc.

Như trường hợp của mình: nghe nhạc qua ipod, khi có điện thoại thì tai nghe sẽ kêu và lúc đó thì chuyể qua chế độ điện thoại.
Saigonian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của mình mua thì kỳ cục lắm bạn ơi! Không thể kết nối cùng lúc 2 điện thoại được (dù không có xài điện thoại hay nghe nhạc)! Chứ nếu cái này nghe nhạc mà cái kia có phone đến rồi nó tự chuyển qua cái phone đang gọi thì quá tốt rồi còn gì!
ndkhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác giải thích, hướng dẫn dùm ae cách kết nối 2 đt cùng lúc đc không?
Mình cần nó kết nối với 1 3Gs và 1 em khác. Loay hoay chưa thành công, đã test với 1 em BB 8xxx và 1 em O2 icy. Toàn tắt mất 1 đi thôi, được cái nọ mất cái kia.

Cảm ơn bác gì trên kia đã trả lời dùm thắc mắc ko chuyển được bài. Hoá ra là do em dùng 4.0.1
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình kết nối với cái galaxy s2 đang nghe nhạc, khi call đến thì nó không có xài qua tai nghe được.
nếu kết nối thứ 2 chọn là galaxy S2 luôn thì đang nghe nhạc trên S2 qua tai nghe khi báo cuộc gọi đến thì xài tai nghe đc (nó tự tắt nhạc)
nếu đang nghe nhạc qua tai nghe từ galaxy s2 mà kết nối thứ 2 chọn (call) XP3300 thì chỉ nghe cuộc gọi của XP3300 thôi, muốn nghe của S2 thì phải tắt và kết nối lại với s2, tức là bỏ XP3300 đi.

mình muốn khi có cuộc gọi đến từ S2 hay XP3300 thì đều qua tai nghe được, BẠN CÓ LÀM ĐC KHÔNG?
chickenII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lên trang chủ SE chẳng thấy có ghi các đại lý gì cả, toàn thấy careers, jobs, rồi các vị lãnh đạo nhảm quá. Đang ở Úc, muốn kiếm 1 em mà khó quá.
Băn khoăn mãi vụ cháu nó pair với IP4 vì nhiều nơi bảo ko tua bài được. Nếu quả thực như bác nói, sáng mai đi múc luôn.
mình thử rồi ip4 nếu đang ở 4.01 thì ko tua bài được lên 4.1 lại ngon

---------- Post added at 02:35 AM ---------- Previous post was at 02:33 AM ----------

mình thử rồi ip4 nếu đang ở 4.01 thì ko tua bài được lên 4.1 lại ngon
Minh vua mua mot chau xong.Cam nhan:
- Am thanh nho,du da bat max.
- Tai nghe cam rat long leo vao bo thu bluetooth
- Hop va device made in china va malaysia.
Bac cho em hoi bo cua bac co bi the ko?Neu ko bi the em se phi ra doi con khac ngay.Em mua o Vietcuong
em đọc thấy mấy bác mua hàng ở Vietcuong toàn kêu chỗ cắm tai nghe lỏng lẻo + âm thanh nhỏ,tai của em mua về,chỗ cắm khít chặt + mở hết âm lượng nghe điếc cả tai :giggle::giggle:

tiện thể ai chỉ cho em cách kết nối tai với laptop cái ạ,em dùng laptop hp 4720s
bác ở Hà Nội à, mua ở đâu thế, chỉ cho e với đang quan tâm e này
e mua ở Gió Biển bác ạ,hàng made in malaysia 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019