Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một vài hình ảnh của Android 4.0 Ice Cream Sandwich

vuhai6
7/10/2011 15:38Phản hồi: 176
Một vài hình ảnh của Android 4.0 Ice Cream Sandwich
Trước đây đã có một video về giao diện của [TAG]Android 4.0[/TAG] [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG] trên [TAG]Nexus Prime[/TAG] mà bạn có thể xem qua tại đây. Nếu video đó chưa rõ ràng thì dưới đây là những hình ảnh chi tiết về hệ điều hành này. Như chúng ta đã biết Ice Cream Sandwich sẽ là sự kết hợp của Android 2.3 và Android 3.0, điều này thể hiện rõ trong những hình chụp màn hình này. Điện thoại chạy Android 4.0 sẽ không cần đến những phím cứng đặc trưng của Android như Home, Back, Menu nữa vì chúng sẽ là những phím mềm và luôn hiển thị trên màn hình.

Màn hình khoá máy đơn giản với vòng tròn unlock và các icon truy cập nhanh, nhìn khá giống với những gì mà HTC đang làm với Sense UI 3.0. Chiếc vòng này cũng làm gợi nhớ đến Android 3.0 với kiểu mở khoá đặc trưng. Bạn có thể truy cập nhanh vào phần mềm chụp ảnh từ màn hình khoá máy.

Thông tin trong phần About cho thấy Nexus Prime do Samsung sản xuất với mã hiệu I9250, tên mã là Tuna, kernel version 3.0.1 . Phần Settings cũng đã được bố cục lại với việc đưa Wifi - Bluetooth ... lên trên trước, giúp bạn có thể truy cập nhanh vào những mục cần thiết.

App drawer được thừa hưởng từ Android 3.0 Honeycomb với giao diện trượt ngang, thể hiện khoảng 20 icon phần mềm trên màn hình. Phần đa nhiệm cũng giống với 3.0, thể hiện các phần mềm đang chạy ở dạng dọc, bạn có thể trượt lên xuống để lựa chọn phần mềm.
Nguồn: pocketnow
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giao diện nhìn trông rất hiện đại, rất đẹp.
Đối với em thì nhìn dài dòng và rắc rối 😁
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Về cơ bản là như thế, rồi anh em XDA sẽ MOD lại cho gọn, đẹp hơn bác ạ. Bao giờ phiên bản ban đầu cũng lằng nhằng và rắc rối, nhiều tính năng để lựa chọn. :D
zombie4989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phím cứng đặc trưng chứ không phải đặc chưng bác ơi.
tai9400943
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đẹp với bóng bẩy ghê nhìn là thấy yêu rồi
galamco
TÍCH CỰC
12 năm
giao diện đơn giản
ko hoa mỹ
khá ấn tượng ^^
Quá tuyệt !
tuyệt, rất đẹp và hiện đại :happy:
nhìn đẹp ghê.
thôi ráng đợi đến version 5 xem sao...kakaka
Em lại thấy bình thường...ko quan tâm lắm
em bắt đầu thích rồi đấy 😆
hi vọng sẽ có room coock cho các máy đời cũ
tdl90
TÍCH CỰC
12 năm
phong cách đơn giản , giao diện đẹp.
Ve ri gút😁
Đẹp thật! Giờ đt có thể bỏ mấy phím cứng vì đc thay bở icon rùi! Giao diện mở khoá nhìn cũn đẹp! Chờ đợi tin tiếp theo nào..! Ju
nhìn rối quá.thích ios hơn
.......................... So sánh với bản gốc dưới đây:
Thì bản dịch của Vũ Hải dịch có rất nhiều xáng tạo :unsure:
Vâng.Và cũng có thể nói là bạn rất xáng tạo. :banghead:
guhh123
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cứ có cảm giác giống giống cyanogenmod như nào ý
bao giờ mới về đến vn nhỉ?
Cho hỏi bản cho galaxy tab 7 có thể chạy dc ice cream ko ?

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
Cũng đẹp

Đẹp nhưng phải chờ sử dụng thực tế mới biết dc!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019