Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một vài hình ảnh của la bàn kỹ thuật số trên Blackberry 7

vuhai6
30/4/2011 0:13Phản hồi: 73
Một vài hình ảnh của la bàn kỹ thuật số trên Blackberry 7
Tại DevCon Asia vừa qua, RIM đã chính thức xác nhận phiên bản hệ điều hành tiếp theo sẽ ra mắt là Blackberry 7 (OS 7), tiền thân của nó là OS 6.1 được đặt lại tên. Đồng thời thì RIM cũng giới thiệu một vài tính năng mới của hệ điều hành này. Dưới đây là một vài hình ảnh của phần mềm La bàn kỹ thuật số (Digital Compass) sẽ xuất hiện trong OS mới này. Hình ảnh được chụp từ Bold Touch 9930 Montana.

La bàn kỹ thuật số trên OS 7 là một ứng dụng đơn giản, giúp bạn có thể xác định vị trí hiện tại. Ngoài thông số thì cũng có 1 bản đồ thể hiện vị trí. Bạn cũng có thể tính khoảng cách giữa vị trí hiện tại đến một điểm bất kì trên bản đồ, liên kết trực tiếp với Blackberry Maps.

Nguồn: N4BB
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sắp ra os7 rùi mà mình vẫn dùng os4.5, hix,
OS 7 ra sớm sớm để anh em còn có đợt làm áo BB mới đón chào chứ 😃

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:40 AM ----------

vote cho phần mềm Digital Compass này ~~~>>> mình thích rồi đó :giggle::giggle::giggle::giggle:
ử nhờ....may có bạn an ủi là có ao mới.... không thì đang tính lên hẳn người mới
Dg muốn làm đợt Áo nữa đây 😁 vừa rồi đk làm đợt 2 xong là mún làm thêm nữa, hix, tại vừa rồi làm có 1 cái, ẹc, khi nhận áo rồi mới tiếc : sao mình ko chơi lun 2-3 cái =)) Cũng hy vọng hè này có đợt 3 :D
cái hình cuối nghĩa là sao ấy nhỉ? ^^!
theo mình thì đó là Logo khởi động hoặc là logo khi đóng phần mềm, hi` 😁
thế mà mình cứ tưởng nó đó là cách nó chỉ đường đi cho mình ấy chứ! he he!
gooner
TÍCH CỰC
13 năm
cái đó hình như giống của iphone... khi mà sóng yếu mình phải cầm điện thoại và đưa máy theo đường số 8 như hình thì nó lại hoạt động 😔( chả hiểu vì sao phải làm thế...
autumn
TÍCH CỰC
13 năm
theo em nó là hướng dẫn, phải vuốt tay theo cái hình ấy thì la bàn mới hoạt động và bắt đầu xác định hướng
tựa như trên iOS phải xoay thiết bị theo hình số 8 ấy 😁
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Theo mình thì đây là giao diện khi mình mở ứng dụng blackberry map,nhìn mấy cái giao diện cũng như icon trên OS7 này đẹp thật,mau ra đi nào để tiến hành làm 1 em^^
ai viết phần mềm này hay quá
Commented thế này, thà tự thè lưỡi tự liếm...mình còn có ý nghĩa hơn.
vậy là lên 7. luôn rồi, 9700 mong manh quá, chắc lại giống như 9000 khi 6. ra mắt rồi, buồn lắm - buồn lắm
What the :-s , OS7 hứa hẹn lắm đây :-s
vậy mới là Bb chứ . lần này thì IP có mà ngửa cổ nhìn thui nà
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
Cái la bàn này nhìn giống như trên ip mà bác
xEza
TÍCH CỰC
13 năm
Ngửa cổ nhìn cái gì hả bác?
Yêu thích bb nên nhìn IP mà bực cả mình vì cái sự "chậm chạp" của RIM. IP ra sau nhưng giờ đã tràn ngập VN, trong khi đến giờ này vẫn chưa có hy vọng gì về gói cước phổ cập BB cho ngừoi dùng VN cả.
Đẹp phết đấy chứ. Màn hình ngang kiểu này đúng chất BB rồi.
apollo0802
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mong là ra sớm để anh em xài bold 9000 cho em nó ra đi, em xin được hưởng. Nhà nghèo đua chả nổi.
Tức là OS7 vẫn dựa trên nền tảng cũ chứ không phải QNX như nhiều người mong đợi rồi
ko hiểu 9700 lên 7 được ko ?
Mình nghĩ chắc không được rồi, kiểu này thì 9780 mới mong có vé chứ 9700 thì mong manh quá!
không gì hơn ngoài nổi buồn tràn lang, storm 2 ơi thế là sai lầm vẫn là anh rồi, chọn em làm chi, đến giờ os 6 vẫn còn ở nơi xa với em mà chúng nó đã ..đã chuẫn bị os 7 rồi, thật là nhẫn tâm, chắc chúng nó đã quên em rồi, còn lại anh, anh thì không có khả năng để cho em ra đi mà rướt về em os7 nào đó để cùng vui thích những ngày mới. ôi buồn như con chuồng chuồng.
ông này có vẻ đau lòng wá. dù sao cũng đã lỡ, bác đã "xài" e nó thì nện có trách nhiệm.
lão này ác nha,xử người ta nện điện thoại của người ta nè,he he
Vẫn là câu hỏi torch 1 đc phép lên không và lên có như 97 lên 6 không ?
thật sự cái la bàn này ở VN chẳng bao giờ xài 😁 nhưng khá có lợi cho bên mình vì toàn xác định hướng mà bem :D nhưng đa phần trên xe mới toàn có la bàn số sẵn rùi hehe, nên nhìu khi cũng k cần thít lắm :D
vẫn đang xài 4.5 hix, với treckbuddy trong thành phố tiện hơn, cái la bàn này chắc cũng dùng sóng gps
mình chỉ ước đc lên 4.6 thui
hic vẫn dùng 81 os 4.5 cùi bắp hichic
bác nào hảo tâm tặng em con 98xx với em đa tạ rất nhiều:bounce:
Có cái la bàn mà cũng phải khoe sao ta =]]
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa biết os7 có j mới nhỉ?
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
thích bb nhưng rất ngại cdma