Một vài lưu ý khi mua BlackBerry Z10

vuhai6
10/3/2013 1:11Phản hồi: 524
524 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hjhehe
TÍCH CỰC
11 năm
cứ từ từ thì khoai mới nhừ....đợi đến tháng 4 đâu chết ai
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
các bác chia buồn với em đi , con của em là hàng lock
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@tonyhieu THeo mình đc biết con z10 Nam Phi là Simfree (Quốc Tế) nên bạn cứ bình tĩnh nhé ^^. Với các thị trường quản lý dân sinh còn yếu như Nam Phi và Việt Nam thì nhà mạng họ ko chơi với bản hopwj đồng đâu, nó mạo hiểm và rủi ro cao lắm. Các bạn có thể mua hàng Singtel của Singapo, nó là bản quốc tế 100% đấy ^^ vì luật của Sing nó thế 😃
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@hungff9 bác xem bọn icasa là bọn gì , bõ của em no ghi bọn này
Ha_TM68
TÍCH CỰC
11 năm
@hungff9 Sai, Nam phi cũng có nhà mạng của blackberry như:
MTN ( . . .Africa)
Vodacom ( . . .Africa) . . .
Do vậy bạn căn cứ vào đâu để nói là sim free ???
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@Ha_TM68 icasa có phải của nhà mạng ko ?
samview
TÍCH CỰC
11 năm
Thời đại internet tràn lan mà còn non thế mấy anh anti. Hacker thì muôn nơi, chộp giựt muôn vạn. Giả sử khi bạn mất máy, có 2 điều trước hết là phải lo :
1- thông tin lưu trong máy ( ảnh đàm đúm, ảnh tự sướng với vợ ... ) lộ ra có mà ăn cám .
2- Tiền mất nguyên khối. Lỡ nó đem đi bán lại cho người khác-1 người bạn của bạn mua lại và dùng, thế là thiệt hại cho cả 2, thằng trộm được lợi.
Với chế độ bảo mật như BB thì khi báo mất, BB lock máy, chả làm j được - bán có ai mua, quan trọng là dữ liệu vừa được mã hóa vừa bị xóa sạch khỏi máy. Nếu bạn biết có software phục hồi file nếu chưa ghi đè trên tất cả thiết bị lưu trữ ko ? chắc là có. Vậy với việc lôi thẻ nhớ ra, phục hồi hết file, liệu người đó có đủ trình để giãi mã file đó để đọc ko ? Thưa bạn, rất rất ít người làm được nhé.
Hãy khôn ngoan với cách tự bảo vệ mình, đừng đợi scandal nổ ra rồi than ai oán

Thân chào !!
@samview Nhất trí quan điểm của bạn. Bên Mỹ bọn trộm cướp điện thoại không bao giờ dám đụng đến blackberry, vì có lấy được là bị khóa máy ngay, nên không dùng hoặc bán được cho ai cả.
clock pin, híc mới nghe vụ này, ko bjk bị clock pin rồi còn cách nào cứu chữa nữa ko
phucalias
ĐẠI BÀNG
11 năm
BlackBerry Z10 sẽ được bán chính hãng tại VN trong tháng 4 😃
yoyo_tn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài viết rất bổ ích
bản world bị mất thì có clock pin đc hok, mún clock thì báo ai (vì ko phải là bản clock nên ko thể báo vs nhà mạng đc)????????????/
tonybom
TÍCH CỰC
11 năm
Cảm tình với chùm dâu lâu rồi, dưng mờ phải chi nó ráng thêm lên 4.7in thì hay phết, 4.2in chán thiệt 😔 Chắc chờ nó giảm còn 9-10 củ mới vác.

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
@tonybom Mình đang cầm note 2, thấy to đọc báo sướng thật, quên luôn con ipad. Nhưng cầm lại iphone vẫn thích hơn, thao tác một tay tiện.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Xin lỗi, chứ 15 triẹu thì mua rì chả được
apollo0802
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy thì đợi đến tháng 4 rồi mua chứ mắc gì phải vội nhỉ?
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@apollo0802 THÁNG 4 còn nói làm gì , phải an tươi nuốt sống 😁
ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe bác vuhai6 nói mới hiểu thêm về dòng máy này. Đúng là hàng dành cho doanh nhân và VIP, bảo mật tối đa.
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@ro.dthiep mua 1 con mà dùng , mà buồn cười , máy thằng chơi với em từ đầu chê ỏng che eo bb mà bây giờ dùng mới bựa , hôm nay có thàng vưa đi mua con bb khác con 87 trước của no bị mất . tất nhiên là các dòng rẻ tiền , nhiều tiền thì các bác co nhiều cơ hội lựa chọn dòng khác , nhưng dưới 2 triệu thì chỉ có thể là blackberry 😁
ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonyhieu Hè...hè, em đã dùng qua curve 8310 mua năm 2008 giá 500 obama, đắt đắng nhưng vì mê em nó mà mua trả góp đấy. nhưng dùng đến đầu 2012 thì bỗng dưng die ko rõ lý do, ôi thôi............... Bây giờ em đang dùng ss S2 và nokia X2. Nếu có ngần ấy tiền, em sẽ mua note 2 cho đã. khi nào quá dư tiền mới nhớ đến bb. đợi cải tiến thêm ở những bản sau......gom gạo và tiếp tục hóng.
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@ro.dthiep 500 obama , 😁 , em mua con 800$ hi vọng tuổi thọ như con bác :D
anh.san
TÍCH CỰC
11 năm
Thich cái thong tin bên lê` o Cuôis Bài 😁
1 thông tin rất hữu ích, cảm ơn mod và thành viên đóng góp!
Hehe thế này thì mấy bác gian thương ôm bb ngồi khóc thôi
hangco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá.cảm ơn nhiu nhiu
Dùng con này nghe co vẻ nguy hiểm hơn IP nhỉ
nguyen2110
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết chính hàng bao nhiêu tiền dey? chac 16 củ
đã bị lock pin thì coi như đắp chiếu.
->Bạn chấp nhận không vào mạng,không 3G, thì chắc không sợ bị lock.

hoặc Thay đổi Ime thì có thể thoát được.
@anhhoang02 N lock từ màn hình chính mà bác
Vs cả n lock qa mã pin ( mỗi đt bb có 1 mã pin ) chứ kp lock qa 3G
tuongvan.
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mạnh BB Bác nói như này vẫn kg dễ hiểu cho lắm. Nó dùng cái gì để lock mã PIN của mình ? Một cái remote bắn sóng từ Canada qua Vietnam ? 😁
mới đầu cũng thích Z10 và định mua, nhưng khi có hàng về Vn thấy cũng không có gì hấp dẫn lắm, giá cũng cao nên thôi đành hạnh phúc với em 9900 vậy, từ từ rồi tính.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019