Một vài thủ thuật sử dụng trình duyệt Chrome trên Android và iOS

Duy Luân
21/8/2014 22:14Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

changngok86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng trình duyệt chrome đỡ đc mấy vụ vô một trang wed nào đó nó hay tự động tải fai giác về máy😁
từ đó đến giờ xài ios vẫn luôn dùng safari. Tại vì ai nói gì thì nói nó vẫn nhanh hơn chrome chán :| trên ios thôi nhé. Nghe nói có vụ Apple lập trình sao cho mấy trình duyệt khác đua k lại safari mà 😁 jailbreak xài nitrous trong cydia thấy cũng k nhanh bằng nên thôi xài safari luôn 😃
8600gt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai biết chỉnh fullscreen trên android ko ợ? Mấy bản mới ko thấy tính năng đó nữa?
Em cám ơn!
Narutotxd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thấy cứ Safari mà chiến,mặc định dùng là đẹp nhất !
Safari em thấy ổn rồi.cài thêm opera nữa nhằm tiết kiệm 3g và mỗi lần đi vùng sâu thì lướt nhanh hơn chứ ko có nhu cầu chrome.chrome chỉ sự dụng trên máy tính thôi
Cũng đang lướt tinhte trên chrome android đây, công nhận dịch vụ của gg càng ngày càng chất.
Chrom của mình nâng cấp bản nào thì lúc cuộn lên xuống nó cứ giật giật
Thank bác này nhiều e thích cái khoản tiết kiệm dữ liệu Web nhất vừa nhanh vừa tiết kiệm dữ liệu.
Em rất hay mở nhiều tab cùng lúc nên rất thích chức năng vuốt từ cạnh bên để chuyển tab của Chrome. Nhưng mà bây giờ Google bỏ chức năng này mất rồi, buồn quá ạ!!! :oops:
Có bác nào biết cách lấy lại chức năng đó không ạ? Hay là trình duyệt nào có chức năng đó thì bác giới thiệu cho em với ạ. Em cảm ơn! 😃
Minh sai con nokia x ram 512 mb chay video tren tinh te lag ba co
bổ ích
Uc browser vẫn vô đối. Đang lướt uc cm tt đây.kkk
hoasua800
TÍCH CỰC
9 năm
IOS vuốt từ cạnh trái sang là chuyển tab. Sao trên android không được. Bạn nào biết chỉ giúp.
hoanganh322
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoasua800 chuyển tab gì hả bạn, nếu là tab trên trình duyệt web thì bạn phải vuốt trên thanh địa chỉ, còn nếu chuyển từ ứng dụng này sang ứng dụng khác thì có nút ứng dụng đang chạy ấy bấm vào nó sẽ hiện lên như lúc vuốt 4 ngón từ dưới lên ở ios ấy
hoasua800
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanganh322 Chuyển tab trên chrome đó. Trên IOS vuốt bất cứ đâu từ cạnh màn hình. Còn android phải vuốt tận trên thanh địa chỉ. Với màn hình 5 inch thì qua bất tiện.
metalblade87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bt chrome trên android m chuyển tab vuốt trái phải trên cùng mà bản chrome mới nhất chẳng hiểu chuyển kiểu gì
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trình duyệt Chrome nếu muốn lưu 1 trang web để đọc ofline thì làm như thế nào vậy?
vojcoj_1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài này bổ ích quá
lenhuxuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điểm trừ và là hạn chế lớn nhất của trình duyệt Chrome là không hỗ trợ chạy nền như các trình duyệt khác. Ví dụ: khi muốn chạy/download nhạc hay video trong một trình duyệt thì Chrome không hỗ trợ chạy nền mà tự động chạy sang một giao diện ngoài chrome và cũng không hỗ trợ tải, mà chỉ hỗ trợ xem ==> bất tiện vô cùng. Trong khi các trình duyệt khác chỉ cần nhất play/down là trình duyệt đó tự chạy nền và mình vẫn có thể tiếp tục theo dõi thông tin trong trình duyệt đó.
Cho em hỏi : Tại sao sau khi cập nhật chrome thì lại mất tính năng cử chỉ cảm ứng vậy ?? Ak biết chỉ em bật lại với. Mỗi lần chuyễn tab khổ thôi rồi -_-
Chrome ngon, dùng nhiều cái khác nhưng rồi vẫn về chrome.
có ai biết cách bật cái biểu tượng home (hình cái nhà) trong chrome trên androi ko chỉ mình với, tìm hoài mà ko thấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019