Một vài vấn đề về Q10, mong anh em chỉ giáo

tuyennamdinh
28/7/2014 3:26Phản hồi: 10
Một vài vấn đề về Q10, mong anh em chỉ giáo
Chào cả nhà,
em mới mua Q10 được vài ngày.
Hiện tại, em chỉ sử dụng bộ nhớ trong của máy chứ không dùng thẻ nhớ. Nhưng em có một vài vấn đề như sau:
1. Bộ nhớ trong của máy vẫn báo 16 GB, tuy nhiên, khi em connect vào máy tính, thấy 1 ổ di động hiện lên, vào property thấy báo có khoảng 4 GB nhw hình đính kèm.
2. Khi em copy dữ liệu vào máy, máy tính cứ bị treo hoài, ( not responding), nên em không thể copy bất cứ thứ gì vào Q10 cả.
Các cao thủ chỉ dùm em với, có ai bị nhw em không ạ?

em xin cảm ơn.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dear cả nhà,

Vấn đề 1 em đã biết nguyên nhân, nó nằm cả trong mục só 2.

Khi em để on trong mass storage, nó chỉ nhận ra thẻ nhớ nên mới có hiện tượng như thế.

Vấn đề nghiêm trọng bây giờ là em không thể kết nối bộ nhớ trong của máy Q10 vào máy tính được ( không hiện ra trong my computer), nên không thể copy dữ liệu vào máy được. Chẳng lẽ bộ nhớ trong 16 GB mà phải đi mua thẻ nhớ hả mọi người?

Hỏi chú thương gia bán hàng cho mình thì chú ấy nói do Win của máy tính, phải cài win khác 😔

Bác nào có biết nguyên nhân và cách khắc phục thì chỉ cho em ạ

Thank mọi người rất nhiều..
datque
TÍCH CỰC
10 năm
bác đã cài bblink chưa, chưa cài thì nó không nhận driver của bb10 nên nó không nhận bộ nhớ đâu.
em cài rồi bác ah, nhưng không thấy đâu cả, mấy anh em khác nói là không cài thì bộ nhớ trong nó vẫn hiện lên mà. cảm ơn bác.
datque
TÍCH CỰC
10 năm
bác vô chổ bộ nhớ ở mục setting chọn chế độ connect là với windown ấy. đừng để nó tự auto.
hihi, cảm ơn bác, em tức quá mới đi mua cái thẻ nhớ về thì bộ nhớ trong lại access được sau khi chạy lại bblink mới đau chứ.. Đang tiếp tục trải nghiệm đây 😃
datque
TÍCH CỰC
10 năm
vãi bác.....
siverrally
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rút kn cho những lần sau đi bác, mình có một số kinh nghiệm trong trường hợp này: Chắc chắc là cáp ZIN, ZIN hãng nào cũng đc. Thử với Windows 7 là ổn nhất. Thử cắm vào cổng USB 2.0 thay vì cắm ổ 3.0. Nếu không đc thì factory reset đi rồi cắm lại.
hihi, moi nguoi nhiet tinh qua, em cam on cac bac rat nhieu nhe. co j khong ro, em se len hoi moi nguoi
Máy mình bị hiện tượng khi nhập văn bản bấm 1 phím nhưng hiện ra nhiều kí tự. Mình cũng đổi ngôn ngữ nhập khác nhưng vẫn không được
Hiện tượng của em nó như thế này
Bấm phím del thì ra Ap hay bấm m thì ra nmzc như dưới hình
Bác nào biết thì giúp mình với
Thanks all
@huongnguyen07 Bác có bị rơi máy hay máy dính nước vào không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019