Một vài vấn đề với bản ROM hiện tại của Passport Silver Edition

Thuc Ho
26/8/2015 8:16Phản hồi: 18
Em mới lấy PP SE được gần một tuần, hàng chính hãng ở Mai Nguyên. Em nó giờ đang chạy 10.3.2.2226.

Đây là lần đầu em dùng PP và cũng là lần đầu dùng BB nên không biết các bản ROM trước cho PP nó thế nào chứ hiện tại máy em nó bị mấy thứ khó chịu như sau:

- Bật tính năng tự động đánh thức màn hình khi nhấc máy lên từ một mặt phẳng thì khi bỏ máy vào túi màn hình thường tự bật và cái mật khẩu ảnh nó tự nhảy lung tung, khi rút máy ra thì đã tự nhập sai 5 lần nên em phải nhập pass để mở máy. Tắt cái này đi thì đi vụ đó hết.

- Cảm ứng trên bàn phím khi nhạy khi không và nhiều lúc chỉ cần đưa ngón tay đến gần bàn phím thì cảm ứng nó đã nhận. Khá khó hiểu. Và khi tay ra mồ hôi thì cảm ứng nhạy hơn khi tay khô. Nhiều khi tay khô quá em phải đưa ngón tay rê qua rê lại mấy lần nó mới nhận.

- Khi vuốt xuống trên bàn phím để hiện bản số và mấy kí tự đặc biệt thì chỉ còn cần ấn một lần là phần phím ảo tự thu lại nên nếu nhập cả dãy số thì khó chịu vô cùng. Nhưng khi bấm nút kích hoạt phím ảo trên màn hình thì bình, nó vẫn ở đó cho tới khi nào em bấm nút thu gọn nó lại.

- Blackberry Protect không chạy được, luôn báo là không tìm thấy dịch vụ dù em đã thử bằng cả 3G và nhiều điểm WiFi khác nhau.

- Cuối cùng là bản ROM này chạy rất mau nóng máy kể cả khi dùng WiFi, đặc biệt là khu vực phía trên bên cạnh phải máy. Các vùng khác thì bình thường.

Em mới dùng BB lần đầu nên mong ae dùng lâu năm giúp đỡ. Với lại ae nào dùng PP thì cho em biết bản ROM nào chạy ổn nhất định nhá, vì nó về cơ bản thì phần của cứng PP với PP SE là một.

Thank ae.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dzailanhlung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng lần đầu dùng BlackBerry vì quá kết em ppse này và cũng có thắc mắc giỐng chủ thớt 😁 ngồi hóng vậy
bitis06
TÍCH CỰC
9 năm
1.Bản rom cài sẵn cho PP SE là bản rom Offical mới nhất. Về lý thuyết là bản ổn định hơn cả!
2. Góc trên bên phải chỗ phím vol+ là nóng nhất, chắc tại đó phát sinh nhiệt hay tản nhiệt! Và cái nóng đó máy nào cũng bị tại chỗ đó.
3. Pp dùng nóng và không mượt vài ngày đầu có thể do em nó có còn chạy ''rốt đa''. Hihi. ( cái này thì mình thấy con BlackBerry 10 nào cũng vậy) sau vài hôm máy sẽ mát và ổn định.
4. Mấy cái cảm biến tương tác nên tắt đi nếu hay đút túi quần và di chuyển. ( tự nhiên máy nóng trong túi và nhanh hết pin, toàn báo phải nhập BlackBerry do đã quá 5 lần lỗi pass)
Riêng BlackBerry Protect các bác nên lưu ý nếu mua máy đã qua sử dụng. Nó đã giống như icloud của Apple. Việc ko bật được Protect thì bác nên thử restart lại máy vài lần, xem các kết nối, thử xem có vào được BlackBerry ID và BBW ko?
Have fun.

FROM PP.S
Thuc Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bitis06 BlackBerry ID của em nhận tốt cả. Em bật cả GPS và WiFi/3G luôn mà máy nó cứ báo là dịch vụ BlackBerry Protect không sẵn sàng. Lên Crackberry đọc thì bọn nó nói chỉ có cách reload OS thôi. Không fix trực tiếp đc.
bitis06
TÍCH CỰC
9 năm
@Thuc Ho Đã thử và gặp tình trạng này! Lúc đó có thể server BlackBerry lỗi hay bla...bla...gì đó. Vì mấy lẩn vào để ON nhưng báo lỗi. Để 1 lúc sau vào ON lại thì lại ok.
Bác thử mấy lần ko đc thì khởi động lại máy, lúc khác vào kích hoạt lại xem như thế nào. Have fun.

FROM PP.S
bitis06
TÍCH CỰC
9 năm
Ps: mà các bác đã đăng nhập BlackBerry ID chưa ợ? Nếu chưa có thì tạo 1 acc ngay bước setup thì mới xài được BBW và Protect.

FROM PP.S
dzailanhlung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thank bro dung 1 tuần cũng lọ mọ nhiều nhiều rồi ức chế nhất cái vụ nhét túi quần máy tự sáng, cài pocker safe vẫn bị bực mềnh bỏ luôn chức năng vuốt để sáng màn hình ,h cứ ấn U thay vậy 😁
dzailanhlung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mà cho mềnh hỏi BlackBerry luớt web ko vuốt để back lại đc trang trước mà chỉ ấn P và nút mũi tên thôi à
bitis06
TÍCH CỰC
9 năm
@dzailanhlung Chuẩn đó bác. Hơn cái dùng bàn phím vuốt lên xuống để cuộn trang thui.

FROM PP.S
Thuc Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mà theo như bác nói là máy chạy BB10 phải rốt đa. Nghe sao giống kiểu burn-in phần cứng trong giới chơi nhạc high-end vãi 😆)). Mà máy em chạy cả tuần rồi mà thấy vẫn vậy. Cơ bản là bản ROM này nóng và cạn pin khá nhanh. Mọi người thường nói pin PP đc hai ngày nhưng em đến cuối ngày là nó chỉ còn khoảng 2%.
cocoi013
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao sóng của em hay chập chờn, có những lúc sóng rất khỏe, iphone thua xa, lướt ầm ầm. Có nhưng lúc tậm tà tậm tịt, quay hoài không xong mấy tin nhắn, mọi người có tips nào giúp em khắc phục không?
LONG8889
ĐẠI BÀNG
9 năm
do rom nữa bạn ơi! 2339 lỗi đầy ra đó! up rom khác đi ! ngon hơn nhiều! máy máy pin trâu, chạy app android ngon đây!
http://bbvietnam.com/threads/os-10-3-2-2639-sr-10-3-2-2474-cho-hau-het-cac-dong-bb10.58196/
Thuc Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sáng nay thử sao lưu toàn bộ máy bằng BlackBerry Link. Lúc kết nối vô nó có bắt đăng nhập BBID. Sao lưu xong máy em giờ nó bật BB Protect được luôn. Thiệt khó hiểu. Không biết server lỗi như bác nói hay là bug trong OS, nhưng vấn đề mới lại xuất hiện @@. Protect bật được rồi mà giờ lên protect.blackberry.com signin vô lại không thấy máy mới ghê chứ. Vụ này bác biết không? Giúp em với.
bitis06
TÍCH CỰC
9 năm
@Thuc Ho Bác chọn My Device chưa? Vì bác đăng nhập ID đó với bao nhiêu máy thì nó sẽ xuất hiện 1 hàng ngang các máy đó! Nếu nhiều máy quá nó còn ko cho bác vào BBW download nữa cơ! Phải xoá bớt các máy ko còn sử dụng!
( BlackBerry OS cũ em còn bị lock ID do đăng nhập quá 15 máy /năm, phải tạo cái ID khác, mất bao nhiêu app đã mua nữa cơ!)

FROM PP.S
Thuc Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em mới dùng BB mà, chỉ có 1 máy, 1 ID thôi.
nguatroi
ĐẠI BÀNG
9 năm
trên passport có chế độ sử dụng 1 tay không các bạn
nguatroi
ĐẠI BÀNG
9 năm
trên passport có chế độ sử dụng 1 tay không các bạn
CaoKeu10
ĐẠI BÀNG
9 năm
PPSE của mình cũng có lúc bị như vậy, nóng và khá hao pin.
Máy em còn bị hiện tượng cảm biến ánh sáng khi gọi điện ko tự tắt, khởi động lại máy thì lại bình thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019