Mota - Sạc không dây cho gopro

Nam Air
30/12/2014 1:18Phản hồi: 7
Mota - Sạc không dây cho gopro
Mình xài Gopro rồi mình biết, việc gỡ nó ra khỏi cái vỏ chống sốc và chống nước để thay pin / sạc pin quả thật là rất khó chịu (mình thường có 3 viên pin cho mỗi lần bay, mỗi viên vừa bay vừa fpv khoảng độ hơn 1 giờ là tèo) Thấy cái vụ sạc không dây cho Gopro trên KickStarter này hay quá nên giới thiệu với các bạn. Cái này bao gồm 1 mạch sạc không dây mỏng, ta sẽ ghim đầu mini USB vào cổng sạc của gopro, mạch thì để xuống dưới, tất cả đều có thể nằm gọn trong cái vỏ chống sốc của Gopro, vậy là có thể sạc không dây quá tiện.

Cái mạch nó đây, à nói thêm là sau khi gắn mạch thì các bạn đặt Gopro lên 1 đế sạc, bản thân đế sạc là 1 cục pin di động 6000mAh, nên bạn có thể sạc Gopro ở mọi nơi, mình không rõ cái này có theo chuẩn Qi để sạc các thiết bị khác hay là không.

2nd charge.jpg

Cấu hình cái này, các bạn xem để thấy: Sạc không dây, dành cho Hero 3 và 4, cổng USB và Micro USB, dung lượng 6000mAh, có đèn Led báo trạng thái, không cần tháo gopro ra khỏi vỏ khi dùng...

Do đây là dự án trên KickStarter nên có các mức giá kêu gọi đóng góp như sau, mời bạn xem chi tiết:

Còn đây là thời gian giao hàng

Nếu thích, bạn có thể đặt, chừng 4 tháng nữa là có hàng, mình thì đang chờ cái gì đó để truyền dữ liệu không dây từ gopro ra luôn cho khỏi tháo thẻ hoặc gắn cáp.

Nguồn Cnet, thông tin KickStarter
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không dây mà thấy 1 đống rối quá
tranthuan222
ĐẠI BÀNG
9 năm

Sạc và truyền dữ liệu không dây luôn này :3. DSC-Tx300
tự làm 1 sợi mini usb, kiếm sợi dây mỏng thôi, kéo ra ngoài housing của nó.
thế là sạc vô tư, buồn buồn gắn external micro lun, chứ bỏ vào housing thì cái micro chuối cả nải.
bác nào muốn làm thì qua em, 1 ly cafe là xong cả vụ external charging và external micro.
@cuong44 Vậy đi lặn vô nước không bác😃
@Airblade14 không nhé bác, kiếm cái sợi dây nó mỏng thôi, khi kéo ra ngoài thì cái cao su của housing nó kẹp lại, ko vô nước đâu.
muốn kĩ thì bác khoan đại 1 cái lỗ nhỏ, rồi dùng silicon bít lại.
Mình ko có nhu cầu xài mấy cái này nên cũng ko quan tâm cho lắm
lungtung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng thẻ nhớ wifi để truyền dữ liệu ko dây được đó bạn.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019