Moto Stream: thiết bị phát nhạc không dây từ điện thoại sang dàn âm thanh giá 50 USD

TDNC
4/6/2014 23:58Phản hồi: 62
Moto Stream: thiết bị phát nhạc không dây từ điện thoại sang dàn âm thanh giá 50 USD
moto stream.png

Hãng Motorola vừa giới thiệu một thiết bị giải trí Moto Stream giúp bạn có thể biến các hệ thống loa tại nhà thành loa không dây dành cho điện thoại, tablet và cả máy tính. Moto Stream đóng vai trò là cầu nối giữa điện thoại và dàn âm thanh thông qua kết nối Bluetooth 3.0, nó sẽ lấy nhạc từ trong điện thoại của bạn và phát trực tiếp qua hệ thống loa. Đặc biệt nó có thể kết nối tới 5 thiết bị cùng lúc, hỗ trợ NFC để kết nối nhanh và phạm vi phát sóng lên tới 100 mét. Giá của Moto Stream là 49,99 USD và sẽ được bán ra từ ngày 6/6 này.

Để hoạt động, bạn phải cắm nguồn cho Moto Stream và liên kết nó với hệ thống âm thanh của mình bằng cáp nối 3.5mm sang RCA hoặc sang 3.5mm. Thế là xong, khá đơn giản. Bây giờ muốn chơi nhạc qua dàn loa này, bạn chỉ việc dùng điện thoại kết nối với Moto Stream thông qua Bluetooth và bắt đầu phát nhạc trong máy. Bạn có thể mời bạn bè đến nhà chơi, dùng điện thoại của nhau để phát nhạc, quá trình cài đặt và kết nối vô cùng đơn giản nên bất cứ lúc nào bạn cũng có thể chèn nhạc của mình vào và tắt nhạc của người kia đi.

Do sử dụng kết nối Bluetooth nên Moto Stream tương thích với hầu hết các loại thiết bị và hệ điều hành, từ Android, iOS, WP cho đến máy vi tính.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đã...! Mình đang cần cái này đây 😃 .
hason5834
ĐẠI BÀNG
10 năm
@schtroumf Mua tai nghe bluetooth là được mà...
rùi dàn loa 5.1 thì sao nhỉ
tuanchuoi
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ cần cái này, đang muốn bán dàn âm thanh đi mua quả loa không dây, có lẽ thôi chờ em nó
hơi mắc... cho quả không dây
nima1984
ĐẠI BÀNG
10 năm
có xúc liền.ko bít ai nhận ship ko nhỉ!
@nima1984 ebay nhận ship đó bạn
cùng câu hỏi dàn loa 5.1 thì sao đây???
anther
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thắc mắc là kết nối ko dây như vậy thì nó có chia âm thanh ra các loa đc không. Ví dụ: Loa 2.0 thì lúc phát bên trái lúc phát bên phải để tạo hiệu ứng tốt hơn cho bài hát.
Mình có cái tai nghe bluetooth, thấy nó ko chia âm thanh ra mỗi bên được. Cứ phát đều cả 2 bên tai thôi
David.Le
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anther Hầu hết các thiết bị bluetooth dùng để nghe nhạc đều hỗ trợ A2DP, cho phép truyền 2 kênh âm thanh (trái + phải) riêng biệt của tín hiệu stereo.
Sao bọn này nó ko có cổng optical nhỉ? Chứ nghe qua rca thì chỉ nghe mấy loại nhạc cỏ, phí cả bộ dàn
@kachiusa1892 Cái này nghe chơi thôi. Quan trọng là tính tiện dụng của nó. Ai kỹ tính, mua cái dây nối cũng giá cao hơn cả 1 tá cái thiết bị này rồi.
Dàn đời mới bây giờ có cả cổng input digital và stereo mà.
Dùng bluetooth kết nối với dàn ấm thanh... trong nhà mà dám khẳng định thu phát trong 100m , xạo quá đà !
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy tháng trc cũng có tìm hiểu mấy cái thiết bị thế này, có anh gì rao bên nhattao ship hàng Mỹ về, giá 1 cục <hình như là Belkin hay sao đó> là ˜800-950k j đó ... cũng same same tnay 😁 nhưng con này ngon hơn vì có NFC nữa ...
Cơ mà thấy mng bảo dùng bluetooth nghe chất lượng nhạc cũng giảm chút ít nên mình quay ra dùng airplay trên airport express/apple tv ... :D
aloneking88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jesse.Tse Mình tưởng dc như vậy thì tốt quá tai đang tính mua 1 thiết vị phát nhạc ko dây, lên amazon tìm dc cái này nhưng ko biết tốt ko nữa
http://www.amazon.com/gp/aw/d/B00L26YDA4/ref=mp_s_a_1_5?qid=1410521819&sr=8-5&pi=AC_SX110_SY165_QL70
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@aloneking88
Thì bác cứ mua đi 😁 xong mua thêm 1 bộ chuyển nữa là OK mà :D có điều chi phí hơi cao chút thôi ;;)
aloneking88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jesse.Tse Bộ chuyển gì nữa vậy bạn, cái này hình như là cắm vào loa là phát nhạc từ iphone dc rồi mà
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@aloneking88 Ý mình là bác mua cái Apple TV í 😆
nickbdesign
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sử dụng con này thay thế cũng dc, dùng dc nhiều tính năng hơn http://hcm.cellphones.com.vn/sony-sbh50.html
@nickbdesign Đúng rồi, có mà không nghĩ ra (hồi mua con sony z1 được tặng, từ ngày đó đến giờ đắp chăn em nó luôn), ý tưởng hay 😁, thanks
mychymus
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lehuy18 đắp chăn thì thanh lý cho iem đi; bác xài ko hết; iem tìm chẳng ra; hi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@mychymus Em nó chỉ có mỗi cái tai nghe, cái thân và dây sạc, không có cục sạc đâu bạn, mà cũng chẳng biết bán giá bao nhiêu 😁.
David.Le
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa biết chất lượng thực tế như thế nào, nhưng nếu chỉ xét về thông số kỹ thuật thì cái Moto Stream này không ngon lắm:
  • Chỉ hỗ trợ Bluetooth 3.0 chứ không phải 4.0.
  • Không hỗ trợ công nghệ aptX.
Tầm tiền đó có rất nhiều lựa chọn, ví dụ như 2 cái bên dưới:
texudo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này giá cao quá, mua một em lao DOSS tốt hơn nhiều.

Vừa làm loa luôn, hoặc cho phép thiết bị loa bên ngoài kết nối, có thêm pin khi đi ra ngoài. Có Bluetooth và NFC luôn.

Mỗi tội là hàng Tàu Khựa 😁
BlackBerry đã có từ lâu,tính năng tương tự, thiết kế đẹp và giá chỉ ~30$
http://dauden.vn/cong-phat-nhac-stereo-music-gateway-bundle
Con blackberry music gateway mình bán có 700k, ku này tới hơn 1tr mắc dữ
@ptrinh2012 mỗi tội nhà chưa có dàn nào nghe ra hồn thôi chứ có em cũng xúc luôn rồi 😁 cũng ngóng con BlackBerry gateway lâu rồi :D
hỗ trợ stereo hay không là do loa/ tai nghe của bác. chắc do tai nghe đời thấp hoặc giá rẻ nsx sẽ cắt bỏ tính năng stereo. còn điện thoại thì hầu hết đều phát stereo được hết rồi bác. em phát nhạc qua bluetooth để nghe dàn trên xe ô tô có đủ 2 loa luôn mà.
Các bác tham khảo con Moto stream này thì nên tham khảo sang BTR100 thì hơn, có thêm cổng quang, hỗ trợ apt-x thì hệ thống âm thanh mới hoàn hảo được

NuForce BTR100 Music Bluetooth Digital Receiver
Xem đánh giá trên VNExpress :
sohoa.vnexpress.net/danh-gia/thiet-bi-nghe-nhin/bo-thu-tin-hieu-khong-day-nuforce-btr100-re-ma-chat-2969761.html

-----------------------------------------------------
Tai nghe Sennheiser giảm 60%, V-MODA giảm 500k+tặng đế treo, loa xem phim Logitech 5.1 Z906 mới về, Z623 bass siêu khủng
nhattao.com/threads/tai-nghe-giam-60-vmoda-giam-500k-loa-xem-phim-z906-moi-ve-z623.3098621/
hnthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pumskin Cái này mua ở đâu vậy bạn
@pumskin đang dùng em này, chất âm ra bảo đảm khôn tin nó phải qua bluetooth. Kết nối nhanh, hoàn toàn hài lòng. âm thanh thì giữ toàn vẹn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019