Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola Atrix 4G KOREAN ( MB860 - MB661) ROMs - ROOT - GAMEs

nhattan221982
10/10/2011 5:18Phản hồi: 2.847
2.847 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bác nhé. Em đang thử đây.
Đã có bảng rom mới Blur_Version.45.31.0 A E load về thử nhé : http://www.fshare.vn/folder/S9H55MTYE1
( những rom nào tên file có dạng XXX2.3.4-4.5.2AXXX là em nó nhá)
Thêm tool root mới tương thích bản rom mới : http://www.fshare.vn/folder/TF6BR4GVFT
Chúc A E vui
bác cho em hỏi giờ bản rom nào dùng ổn định và tốt nhất vậy ?
msbastos
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình muốn format thẻ nhó Internal của atrix và cài lại room gốc thì nên format trên PC hay là trên đt. Mong cái bạn giúp đỡ.
Cám ơn
Bản Asia theo mình dùng cho các máy ở VN là Ok nhất: sau khi flash thì tự detect tất cả thông số cấu hình mạng 3G MMS .... cho mình.
1FF-olympus_emara-user-2.3.4-4.5.2A-74_OLE-31-release-keys-signed-searet.sbf.gz
http://www.fshare.vn/file/T8GZHNY3CT/

Muốn cài lại máy để ổn định nhất làm như sau:
Format thẻ nhớ Internal ( từ PC hoặc ĐT: theo mình nên làm từ điện thoại)
Vào setting chọn restore factory default
Flash lại rom mới.

Chúc bạn thành công
cám ơn bác nhiều.ah mà con atrix hàn xẻng này liệu có lên được android 4.0 không bác nhỉ ?
Rất có khả năng bác à - vì theo tin tức thì 99% Motorola bán cho google. Lúc đó dĩ nhiên google sẽ hỗ trợ nhiều hơn cho moto thui.
( Cái này là ý chủ quan của mình thui) --> Nhưng mong là sớm có bản 4.0 cho A E mình vọc
hy vọng là như vậy.dùng của bọn hàn này thiệt quá - ít rom nghịch ghê 😔
Tất cả do tham cái dock media của nó cơ 😆. Moto chính thức bán cho Google rồi, sắpđc lên ICE Cream 4.0 rồi 😃)
bạn cho mình hỏi có pm nào hiển thị từng % pin k vậy.?mình tìm toàn thấy hiển thị 10% pin một ah.thanks bạn nhiều
bạn down file của bác lishn_2001 up này http://www.mediafire.com/?n1hdq6kwlldonox hiển thị 1% luôn!
Thành thật cám ơn bạn chủ thớt rất nhiều, mình cũng mới lấy con atrix hàn xẻng xong, tìm các bài viết về nó mà ít quá, toàn thấy của AT&T không ah. Cả 1 diễn đàn Tinh tế mà chẳng thấy pro nào chia sẻ cho anh em cả. Nên cảm thấy con Atrix của mình lạc lõng quá, mà mình lại mới đang là chiken android.hjxhjx.
Vì thế mong bạn cố gắng phát huy và chia sẻ cho anh em những gì bạn biết để anh em mình có được 1 chiếc điện thoại không thua kém ai bạn nhe. Và mình cũng mong tất cả các bạn khác nếu biết cũng chia sẻ cùng mọi người để tạo nên 1 Atrix HQ phong phú.
Thanks bạn lần nữa nha

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 10:17 PM ----------

công nhận không có tiếng việt cũng chẳng sao nhưng mà có thì vẫn hơn.
Hy vọng 1 ngày sơm nhất có Pro nào làm 1 ban rom cook cho Atrix HQ mà có TV cũng như loại bỏ được những thứ không cần thiết để nhẹ máy và đỡ hao pin thì quả là tuyệt vời.
Các Pro hãy vào cuộc đi... để anh em con thanks nhiệt tình chứ nhỉ ^^
Coi bộ Atrix Hàn Xẻng khó chơi hơn hàng US nhĩ ? Em cũng đang quan tâm Atrix , mà kg biết nên chơi hàng nào US hay Hàn Xẻng .
ÚA đi nghich ngợm cho sướng!
Gì thế bác ? Câu hỏi đang cần dc bro trả lời ,bác fan ra câu gì thế ,kg vui đâu bác .

Gửi từ HTC HD2 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Bác ấy gõ là USA đấy, tức là hàng AT&T bro ah. Chỉ là cái font tiếng Việt nên...
mình bảo là hàng USA, viết tiếng việt thành ÚA, làm j mà nóng thế! Mình rỗi hơi mà đùa ah! Thất vọng với những j bạn nói!
Hehe..Có chút hiểu lầm ấy mà ! Sorry Bro nhé 😁
Atrix xài sướng ghê! Anh em nào xài atrix qua nhà mình giao lưu trình diễn khả năng home media của atrix nhé.
Chào mừng bạn gia nhập hội. Hy vọng sắp tới A E cùng phát huy để mình có thêm nhiề.u đồ để vọc trên em Atrix này
Các bác nào biết chỉ hộ mình chút được không?
Thứ nhất là có nên Cài CWM Recovery Mode không (Cài cho máy đã unlock (máy của mình mua sách tay korea chắc là máy unlock các bác nhỉ) Cài CWM Recovery Mode có bị mất unlock không hay vẫn dùng bình thường )
Thứ hai là mình đang dùng bản Rom 45.31.0.MB860.Telstra.en.AU đó là bản rom của ÚC ah, theo các bác nên dùng bản Rom nào thì Ok hơn? Và em muốn backup bản Rom đang dùng thì phải dùng phần mềm gì ah.Phòng trường hợp up Rom khác mà không ưng ý thì restore lại bản rom cũ. hj hj.
Có gì các bác chỉ giáo nhiệt tình giúp em với nha.Cũng tại mua hàng xách nên cũng lo lo. vì ở xa nên chẳng may có làm sao đi bảo hành cũng ngại nên hỏi các bác cho chắc, không dám làm liều ^^
các bác cho em hỏi máy em là model ME860 của taiwan thì có dùng được các rom này không vậy ?
Mình k hiểu lắm về dùng cái main.bat.Bác hướng dẫn giúp mình dc k
Thanks Bác nhiều..
bạn đọc trang 1 của link này http://www.tinhte.vn/f280/atrix-4g-t-unlock-bootloader-up-rom-2-3-4-qua-recovery-745327/nhé!
còn down cái auto thì down về ở link này http://www.mediafire.com/?3xct4vs8vurzd3f , chạy file main.bat
Chào mọi người ! Rom máy em là 45.0.26.MB860.MERetail.en.06, cho em hỏi rom này là rom gốc hay đã bị up rom rồi vì máy em mới mua, em nghe nói là rom stock thì có thể update qua OTA còn rom cook thì ko, có đúng vậy ko mọi người ? em mới xài android mong mọi người giúp đỡ ^^!
atrix ko có gọi 3G hả các bác, e thấy bảo phải cài pầhn mềm
chứ mấy đt bình thường có mạng 3g và camera phụ là gọi video call thoải mái rồi
Chẳng bít nói thế nào nữa? Ngày xưa em dùng video call với N5800 thoải mái. Từ hồi chuyển sang Atrix thì chưa đc dùng lần nào. Thực ra cũng chẳng cần thiết lắm.
tigerboy
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã up và đang dùng Rom Custom rồi các bác àh, nhanh hơn và đỡ hao pin hơn rom gốc nhiều
mình dùng ROM gốc của hãng OLLEH, 2.3.4 từ lúc mới mua về, thấy dùng ok, có vài phần mềm gì đó tiếng hàn và bàn phím có thêm phần tiếng hàn
thấy ổn định, pin ok, qua đêm mất tầm 10-15%, dùng bình thường 2-3 ngày mới phải sạc
ngày xưa dùng window mobile, mới vọc ngày nào cũng uprom ( cực dễ vì mất có 2-3 phút )
h mới chuyển qua android nên chưa dám nghịh up rom, cứ từ từ

PS: các bác ơi cái multimedia dock và lapdock của ATRIX giá (mới và cũ ) tầm nhiêu, có công dụng gì ko, ai có bán hoặc biết đâu bán chỉ em
Bác hướng dẫn a e up Rom Custom dc k.Mình mới root thôi chứ k biết up Rom Custom kiểu j cả..😔
Mình up dc Rom Custom rồi.Bác đang dùng rom nào vậy?chia sẻ cho a e đi

Bản ROM này là bản ROM nào vậy bạn? Cho mình cái link đi.

---------- Post added at 10:17 AM ---------- Previous post was at 10:09 AM ----------

Máy chưa Unlocked thì khi khởi động, ko có chữ "Unlocked" --> máy còn Zin, chưa bị thao tác hệ thống.
Muốn up ROM thì đầu tiên phải Unlock nó đã. Nhưng tốt hơn hết là để nguyên như thế mà dùng, ko nên unlock vì khi unlock sẽ bị tụt RAM.
Đầu tiên cho mình sorry anh em vì mấy hôm nay nhóc ở nhà bệnh (mới sinh đc 3 tuần) nên mình không xem tinhte được ( còn nick thì online 24/24 do mình bật máy 24/24 😃 )
Máy đã unlock bằng code thì khi uprom hoặc cài CWM không ảnh hưởng gì cả bro à ( CWM bro có thể down ở trang 1 mục app của mình)
Theo mình thì nên dùng bảng ASIA nó sẽ tự detect các thông số 3G cho mình với ko có cái logo testra của Úc
CWM có chức năng giúp chúng ta sao lưu hiện trang rom+cấu hình+các app của máy - khi cần có thể restore lại dễ dàng, ngoài ra còn giúp mình up rom cook thông qua file zip - xóa caches - refesh tình trạng Pin.
--> đối với A E hay vọc app thì nên cài cái này - sẽ giúp restore lại hệ thống nếu lỡ cài sai gì đó
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhattan221982 chào Bác , em mới xài atrix 4g( hàng Korea _MB860) nên chưa biết gì về nó hết. Bác giúp e cái này nha !
1/ hướng dẫn em cài 3g cho em nó ( em xài mobifone )
2/ Chỉ em chỗ úp rom lên 4.0.. được không ( em ở Bình Dương và Sài Gòn ) ? Đang xài rom 2.3.5 lỗi nt , *101# ...
Rất mong hồi âm từ Bác , xin chào !!!!
Dùng được bro

Rom gốc thì chỉ cần vào setting/about phone/System update là OK.
Đôi khi rom gốc cũng không up OTA đc là do khi root và dùng titaniumbackup đã gỡ nhằm app hệ thống nên up ko đc ( mình đã bị rồi) chỉ còn nước restore factory hoặc flash lại rom gốc mới up đc.

Chúc vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019